ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 17:06:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: UPDATE :: ค้ำหลังบน ของ CIVIC FD 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: UPDATE :: ค้ำหลังบน ของ CIVIC FD  (อ่าน 1831 ครั้ง)
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009, 22:25:47 »

วันก่อนมีโอกาสไปเห็นเข้าก็เลย เอามาให้ดูกันครับ ว่าของเค้าดีจริงๆ มีติดตั้งมาให้ตั้งแต่ ออกจาก 0 เลย สำหรับ CIVIC FD ซึ่งก็เป็นค่ำหลังบนครับ ในส่วนของ ES ไม่มีมาให้ด้วย ต้องไปหยิบ ของ EP3 มาใส่กันครับ ผมก็เลยเห็นว่ามีประโยชน์ เลยเอามาให้ดูกันเล่นๆ แก้เบื่อ ครับ

ค่ำหลังบนเนี้ย ช่วยในการลดการบิดตัวของตัวรถนะครับ และสำหรับ FD นี้มีติดตั้งมาให้ตั้งแต่ออกจากโรงงานเลย น่าอิจฉา มากๆ สำหรับรถรุ่นใหม่ๆ มีของมาครบๆ ไม่ต้องไปหามาใส่กันอีก

Designed By P'Yuth
thammarong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009, 22:42:27 »

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เดินไปเปิด ฝาท้ายแล้ว เอาพรม ทีปิดอยู่ออก

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

มีจริงด้วย 

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 กรกฎาคม 2009, 22:45:11 โดย thammarong » บันทึกการเข้า
tum267
Gold Member
ศิษย์พี่

*o*เรายังอ่อนหัดนัก*o* NO.455

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 กรกฎาคม 2009, 23:57:46 »

จุมพิต จุมพิต จุมพิต

java
เข้าวงการ
*

เฮ้อ! มีแต่..ลด..ไม่มีเพิ่ม

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2009, 21:17:13 »

มันไม่ใช่ค้ำโช๊คนี่ครับ แค่ค้ำตัวถัง แต่รู้สึกว่า ES เป็นโครงตัว Vเลยน้ะครับ หลักการก็คล้ายๆ กัน
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2009, 00:14:25 »

มันไม่ใช่ค้ำโช๊คนี่ครับ แค่ค้ำตัวถัง แต่รู้สึกว่า ES เป็นโครงตัว Vเลยน้ะครับ หลักการก็คล้ายๆ กัน

ผมไม่ได้บอกว่าเป็นค่ำโช๊ค ครับ แต่บอกว่าเป็น ค้ำหลังบนครับ อาจจะไม่ชัดในคำอธิบาย ขออภัยครับ

ของ ES ไม่ได้เป็นแบบนี้ครับ

Designed By P'Yuth
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: UPDATE :: ค้ำหลังบน ของ CIVIC FD