ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 13:45:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: พี่ๆ ช่วยดูให้หน่อยครับ คุณภาพของ+ซื้อในราคานี้คุ้มมั๊ยครับ ด่วนครับต้องรีบจอง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ช่วยดูให้หน่อยครับ คุณภาพของ+ซื้อในราคานี้คุ้มมั๊ยครับ ด่วนครับต้องรีบจอง  (อ่าน 3693 ครั้ง)
nop_33
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 09:33:13 »

1.Class-D US-CUSHING USC-3000D 1ตัว สภาพ99%  4,000.-(รวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ)
2.Sub10"V-Power VS-10/999 Max1200w.1คู่ สภาพ98%  1,200.-(ยังไม่รวมค่าจัดส่งนะครับ)
3.ปรีStronger 5แบนด์(แยกsub output) 1ตัว สภาพ90%  800.-(รวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ)
4.คาปา MDS 4farad 1ตัว สภาพ99%  550.-(รวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ)
ถ้าเหมาทั้งหมด 6,000.-ครับ(ยังไม่รวมค่าจัดส่งนะครับ)

ช่วยผมด้วยครับ ผมอยากได้แต่งบน้อย ดูของไม่เป็นครับ จะรบกวนพี่ๆช่วยดูให้หน่อยครับ
หากซื้อได้ ผมจะได้บอกคนที่ขาย ขอซื้อชุดนี้ครับ  ด่วน..ครับพี่
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 11:16:40 »

1.Class-D US-CUSHING USC-3000D 1ตัว สภาพ99%  4,000.-(รวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ)
2.Sub10"V-Power VS-10/999 Max1200w.1คู่ สภาพ98%  1,200.-(ยังไม่รวมค่าจัดส่งนะครับ)
3.ปรีStronger 5แบนด์(แยกsub output) 1ตัว สภาพ90%  800.-(รวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ)
4.คาปา MDS 4farad 1ตัว สภาพ99%  550.-(รวมค่าจัดส่งแล้วนะครับ)
ถ้าเหมาทั้งหมด 6,000.-ครับ(ยังไม่รวมค่าจัดส่งนะครับ)

ช่วยผมด้วยครับ ผมอยากได้แต่งบน้อย ดูของไม่เป็นครับ จะรบกวนพี่ๆช่วยดูให้หน่อยครับ
หากซื้อได้ ผมจะได้บอกคนที่ขาย ขอซื้อชุดนี้ครับ  ด่วน..ครับพี่
ความคิดส่วนตัวนะครับ  ผมว่าใจเย็นๆดีกว่าครับ เงินอยู่กับเราไม่บูดไม่เน่า ค่อยๆคิดและศึกษาไปก่อน เมื่อก่อนผมเคยเป็นครับ อยากได้ของเยอะๆ แต่คุณภาพไม่ค่อยให้ความสำคัญเท่าไหร่ สุดท้ายผมต้องเสียเงินหลายรอบครับ เพราะพอผมเริ่มศึกษาไปสักพักก็ถึงมารู้ว่ายี่ห้อไหนน่าเล่น มีคุณภาพดี สุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนเอาของที่ดีมาใส่รถครับ ยิ่งเราชอบแต่งรถ เข้าเวปบ่อยๆ มันจบยากครับ ถ้าเราไม่ติดของที่ดีไปเลยตั้งแต่ทีแรก สุดท้ายมันจะกลายเป็น เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายครับ
ปล.ตอนนี้ในรถมีอะไรอยู่บ้างครับ ฟร้อนมีรึยัง ลำโพงกลางแหลมมีรึยัง ถ้ารู้ของในระบบคร่าวๆถึงจะพอแนะนำต่อได้ครับ  
ปล1.ถ้าเราเน้นแต่ปริมาณ ไม่เน้นคุณภาพ แทนที่เราจะได้เสียงที่ดี เราอาจจะได้เสียงที่แย่มาแทนก็ได้นะครับ  
ปล2. ทั้ง 4 รายการราคา 6000 บาท ถ้าพูดถึงจำนวนของที่ได้มากับเงินที่เสียไปถือว่าสมน้ำสมเนื้อ แต่จะคุ้มค่าเงิน 6000 บาทรึเปล่า อันนี้ไม่แน่ใจครับ ถ้าเป็นผมผมคงไม่เอานะครับ ด้วยความเคารพ ผมคิดอย่างนี้จริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม 2011, 11:21:58 โดย love ek » บันทึกการเข้า

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
110job
จอมยุทธ

สุดปลายฟ้า

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 14:13:50 »

ถ้าซื้อของใหม่ราคานี้คงไม่ได้หรอกกับของจำนวนเท่านี้
แต่ถ้าจะเล่นเครื่องเสียงจริงๆถ้าทุนน้อย  ซื้อของคุณภาพดีๆแต่น้อยชิ้นก็เพราะแล้วครับ
เพราะฟังได้นานไม่รำคาญหู  .....อันที่ของที่ว่ามามันเป็นสินค้าระดับทั่วไปหาซื้อง่ายตามท้องตลาดครับ..
ต้องถามก่อนว่าชอบฟังแนวไหนครับ..
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
nop_33
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2011, 17:59:05 »

ผมพอได้ไอเดียล่ะครับ ขอบคุณพี่ทั้งสองมากครับ ที่กรุณาแนะนำ ได้ใจจริงๆๆครับ ผมชอบคำแนะนำมาตรงดีครับ
ผมคงต้องศึกษาอย่างที่พี่ว่าให้ดี ให้เข้าใจก่อน แล้วค่อยๆว่ากันไปอีกที ยอมรับว่าศึกษามาน้อยครับ พยายามทำความเข้าใจ
อุปกรณ์เครื่องเสียงอยุ่ครับพี่ สรุปแล้วผมคงยังไม่ซื้อชุดนี้อ่ะนะ รอให้รู้มากกว่านี้ก่อน ใจเย็นก่อนนะพี่นะ
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2011, 09:53:05 »

ใจเย็นๆครับ
ของมีอีกเยอะครับ
ค่อยๆดูไปดีกว่าครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
tinmo
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2011, 12:20:44 »

เห็นด้วยครับ ใจเย็นๆ ดูไปก่อน
 ยิ้มเท่ห์
Eak Inkjet
ศิษย์พี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2011, 12:24:36 »

cap mds บ้านหม้อขาย400-450 ครับ ของใหม่ ในเซทที่ว่ามา ก็คงราคาตามสภาพ แต่ถ้าเป็นผมตอนนี้ผมไม่ซื้อครับ
-cap ถ้าแบตไม่แรงพอ ไดร์ชาตไม่ใหญ่ ก็จ่ายไฟมาเก็บไม่ทันครับ
-ปรี ขอบอก....ขยับอีกนิดผิดกันไกล ฟอมูร่าเอ็ก888  ราคา 3500 บาทเองครับ เพิ่มอีกนิด ผมลองมาแล้ว ซัฟเดิม แค่เปลี่ยนปรี ยังจะเปลี่ยนตู้กะลำโพงดอกใหม่เลย แรงกว่าเยอะเสียงแน่นกว่ามาก
-ซัฟกะแอมป์ก็ใกล้ๆราคาของใหม่นะครับ ^^

ปล.ผมก็ชอบของถูกนะครับ เดินบ้านหม้อบ่อย ชอบถามราคาของ (จนร้านแถวนั้นจำหน้าได้ละ 555) เราเน้นของ "คุ้มราคา" ดีกว่าครับ

สรุปมี 6000 ถ้าเป็นผม เดินหาของใหม่ครับ อิอิ

nop_33
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2011, 10:08:08 »

เรียนคุณเอก
     ตามความเห็นของคุณเอก ผมจะรบกวนถามเพิ่มครับ คุณเอกพอที่จะแนะนำผมเพื่อจัดชุดได้มั๊ยครับ
คือ ผมอาจจะค่อยๆๆ ซื้อทีละชิ้น สองชิ้น ตามงบเบี้ยน้อย อ่ะครับ แต่อยากจะรู้ว่า ควรเล่นอะไรดี หรืออะไร
ที่ต้องซื้อก่อนหลังกันดี รถผมเดิมๆ เลยครับ ลำโพงก็มี หน้ากับหลังแล้วก็ฟร้อนราคาถูก 2000 แค่นั้นครับ
จะรบกวนช่วยแนะนำผมด้วยครับ จัดชุดเลยนะครับ ส่วนราคานั้น ก็อยากที่คุณเอกว่านะครับ ของดี ราคาถูก
หรือว่าราคาสมเหตุสมผล  ขอบคุณครับ
Eak Inkjet
ศิษย์พี่

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2011, 21:26:30 »

เรียนคุณเอก
     ตามความเห็นของคุณเอก ผมจะรบกวนถามเพิ่มครับ คุณเอกพอที่จะแนะนำผมเพื่อจัดชุดได้มั๊ยครับ
คือ ผมอาจจะค่อยๆๆ ซื้อทีละชิ้น สองชิ้น ตามงบเบี้ยน้อย อ่ะครับ แต่อยากจะรู้ว่า ควรเล่นอะไรดี หรืออะไร
ที่ต้องซื้อก่อนหลังกันดี รถผมเดิมๆ เลยครับ ลำโพงก็มี หน้ากับหลังแล้วก็ฟร้อนราคาถูก 2000 แค่นั้นครับ
จะรบกวนช่วยแนะนำผมด้วยครับ จัดชุดเลยนะครับ ส่วนราคานั้น ก็อยากที่คุณเอกว่านะครับ ของดี ราคาถูก
หรือว่าราคาสมเหตุสมผล  ขอบคุณครับ

ตอบในเมลล์บล์อคไปละนะครับ ถ้างงๆ ถามใหม่ได้ ผมก็งงตัวเอง อิอิ

PHAMAUL
จอมยุทธ

บริการถือของช๊อปปิ้งออกเดทสำหรับผู้หญิงทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 20:01:39 »

cap mds บ้านหม้อขาย400-450 ครับ ของใหม่ ในเซทที่ว่ามา ก็คงราคาตามสภาพ แต่ถ้าเป็นผมตอนนี้ผมไม่ซื้อครับ
-cap ถ้าแบตไม่แรงพอ ไดร์ชาตไม่ใหญ่ ก็จ่ายไฟมาเก็บไม่ทันครับ
-ปรี ขอบอก....ขยับอีกนิดผิดกันไกล ฟอมูร่าเอ็ก888  ราคา 3500 บาทเองครับ เพิ่มอีกนิด ผมลองมาแล้ว ซัฟเดิม แค่เปลี่ยนปรี ยังจะเปลี่ยนตู้กะลำโพงดอกใหม่เลย แรงกว่าเยอะเสียงแน่นกว่ามาก
-ซัฟกะแอมป์ก็ใกล้ๆราคาของใหม่นะครับ ^^

ปล.ผมก็ชอบของถูกนะครับ เดินบ้านหม้อบ่อย ชอบถามราคาของ (จนร้านแถวนั้นจำหน้าได้ละ 555) เราเน้นของ "คุ้มราคา" ดีกว่าครับ

สรุปมี 6000 ถ้าเป็นผม เดินหาของใหม่ครับ อิอิ

ปรี888 กำลังจะตกยุคนะครับตอนนี้ ปรีs4กำลังมาแรงแซงหน้าครับผม

งานอดิเรก รับแก้ทอม ซ่อมม่าย สลายดี้  ทั่วราชอาณาจักร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Sound => รอบรู้เรื่องเครื่องเสียง  |  หัวข้อ: พี่ๆ ช่วยดูให้หน่อยครับ คุณภาพของ+ซื้อในราคานี้คุ้มมั๊ยครับ ด่วนครับต้องรีบจอง