ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 16:50:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: แด๊กสัญจร นอกรอบ ณ ร้านครัวตาน้อย ง้อย ง้อยๆๆๆ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แด๊กสัญจร นอกรอบ ณ ร้านครัวตาน้อย ง้อย ง้อยๆๆๆ  (อ่าน 10690 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 17:12:53 »

มาแล้วครับ อาหารอร่อย ราคากันเอง มื้อนี้หมดไปคนละ 150 บาท ทุกคนบ่นเป็นเสียงเดียวกันครับว่า

"อิ่ม  จุก    อาจ๊วกกกก"

ก่อนอื่นมาดูเมนูอาหารที่สั่งกันเพื่อเรียกน้ำย่อยกันดีกว่า

ปลาแรดทอดกระเทียม

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 17:19:36 »

มาดูเมนูอาหารกันดีกว่า   

อย่างแรกครับ   ปลากะพงนึ่งมะนาวครับ

อันนี้น้องพีท Ernestino ขอร้อง พี่ๆๆๆ ผมอยากกินยำตะใคร้ จะได้เรอดังๆ 555......... เอ้า จัดห้ายยย

ที่เห็นไกล้ๆ ยำปลาดุกฟู อันโน้นนน เค้าเรียกว่า ปลาคังลวกจิ้มครับ

ว๊า...........ทอดมันปลากราย หมดเกลี้ยงแระ ไม่รู้ใครกิน เร็วมักๆ

นอกจากนี้ยังมีหอยหลอดผัดฉ่า อาหารอย่างละ 2 ชุด ข้าว 2 โถหย่ายๆ soft drink อีกนิดหน่อย ครับ

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 17:28:53 »

มาดูอาการของผู้ร่วมขบวนการโดดงานกินข้าวเย็นกันดีกว่า 5555

นู๋ชื่อยุ้ยค่ะ แต่ว่า พี่ขา นี่เพื่อนนู่ค่ะ ..................น้องเค้าชื่อรายอ่ะยุ้ย พี่ลืม 5555

โอ๊ะๆๆๆ ม่ายรู้ว่าใครนะ  ยิงฟันยิ้ม

พี่โตๆๆๆๆ  ขอแสงหน่อยดิพี่ 5555

คู่รักสุดๆครับ

น้องพีท กะน้องอบ ที่หลายๆ คนบ่นว่า อิตต๋า

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 17:38:49 »

คอลัมม์นี้ ให้ชื่อว่า " แก๊ก หัก หลัง"   ยิงฟันยิ้ม

เรื่องมีอยู่ว่า ระหว่างกินข้าวเย็นกันอย่างเอร็ดอร่อย  ตากล้องขอถ่ายรูป เธอทั้งสองก็ขอเก็กซะ สวยเชียว ดูรักกันดีครับ

พีทบอกแฟนว่า "นู๋อบ กินเยอะไปหรือเปล่า"  นู๋อบ "ค่ะพี่ แต่นู๋กินนิดเดียวเองนะค๊ะ คนที่กินเยอะอ่ะ คนข้างๆ นู๋ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม"

พอสองสาวเริ่มอิ่ม ก็เกิดอาการโบ๊ยกันซะงั้น  พี่วิ "อู๊ย น้องอบขา ทำไมกินเยอะจังค๊ะ"    น้องอบ " พี่ๆๆ นู่เป่านะคะ นู๋กินนิดเดียวเอง"

โปรดสังเกต จานตรงหน้าครับ ภาพมันฟ้อง

นู๋อบ "นี่ค่ะพี่ๆๆ จานนู๋นะคะ สะอาดเรียบโร้ย  ยิงฟันยิ้ม"

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 17:45:17 »

ล๊อตสุดท้ายสำหรับการพูดคุยหลังจากอิ่มหนำสำราญกันครับ

พี่โตขาเย้ว กำลังสืบประวัติน้องยุ้ย อยู่ คริๆๆๆ

อ้า ยังมีรูปนาย Add view ด้วยครับ เกือบลืม

และก่อนกลับ ก็มีอะไรให้ดูครับ เจ้าของเค้าบอกว่า "พี่โอมขา ได้โปรดโชว์หน่อย ท้ายรถนู๋สะอาดแล้วนะค๊า"

จบแล้วครับสำหรับอาหารมื้อนี้ ขอบคุณทุกท่านที่ติดตาม และที่ขาดไม่ได้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่มาร่วมกินกันอย่างดุเดือนสำหรับเมื่อเย็นวานนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

e22bkw
$[^_^ ]$ ต้นครับ! $[ ^_^]$
Gold Member
อาจารย์ปู่

CIVIC ALUMNI

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 21:08:13 »

พั่ Taxman จำไว้ แค้นต้องชำระ  โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ

Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 21:51:04 »

ปลากะพงนึ่งมะนาวครับ..ยังไม่ได้ทานเลย
Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 21:51:58 »

ปลากะพงนึ่งมะนาวครับ..ยังไม่ได้ทานเลย

เหมือนพี่แมวจะตักใส่ถ้วยให้แล้วนะ
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 22:00:37 »

ขอแก้ข่าว ผม ไม่ใช่ขาเย้ว นะครับ    ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2006, 22:21:01 »

น้ามลายไหลเลยเมื่อเห็นปลากระพงนึ่งมะนาวของโปรด    ยิงฟันยิ้ม

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2006, 01:11:58 »

เหมือนพี่แมวจะตักใส่ถ้วยให้แล้วนะ

ถ้วยเปล่าที่พี่ขอให้หยิบส่งมาให้

ถ้วยแรก ตักให้พี่โตค่ะ เนื้อล้วนๆ
ถ้วยที่สอง ตักให้พี่โอมค่ะ ก้างล้วนๆ 555+ 
ถ้วยที่สาม ว่าจะตักให้พี่ม่อน แต่ไม่ถึงแล้วค่ะ น้ำก็ไม่เหลือ

แมวขอโทษ แมวนึกว่าพี่ม่อนจะชอบกินแต่ข้าวผัด  จุมพิต

น้องเหมียวตักก้างปลากะพงให้พี่  พี่ก็อิ่มอกอิ่มใจแล้วล่ะจ่ะ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤศจิกายน 2006, 09:22:40 โดย taxman » บันทึกการเข้า

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
spot less ness
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 ธันวาคม 2006, 10:59:59 »

เพ่ Taxman ไปตอนไหนไม่รู้เรื่องเลยอ่ะ ไม่ชวนบ้างเลย
MagicTurbo
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2008, 01:53:09 »

อาหารน่ากินจัง      จุมพิต

CivicFD 2.0EL K20Z2@BUDDY CLUB RACING SPEC MUFFLER SPEC III Pro - SUPER LIGHT WEIGHT&Unichip Q series
watzang
เข้าวงการ
*

from chonburi

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2008, 20:00:47 »

น่าหม่ำ มากๆครับ ยิ้ม

ไม่มีคำบรรยาย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: แด๊กสัญจร นอกรอบ ณ ร้านครัวตาน้อย ง้อย ง้อยๆๆๆ