ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 23:39:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องเพลาขับครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเพลาขับครับ  (อ่าน 1206 ครั้ง)
dosviper
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015, 08:14:28 »

รถผมเป็นcivic ตาโต96 หลังจากที่วางเครื่อง b20 มาครับเพลาหน้าด้านซ้ายฝั่งคนนั่งอ่ะครับมันยัน เวลาเข้าโค้งแล้วตกหลุม
หรือเวลายูเทินรถแรงๆนิดนึงประมานตัวรถเริ่มเอียงล้อหน้าด้านซ้านจะเด้งดึกๆๆๆสวนขึ้นพวงมาเลย ผมเลยไปตัดแล้วต่อ
ตัดออกไป 1 นิ้วครับ อาการหาขับเป็นปกติเลย แต่ปันหาคือผมกลัวเพลาขับที่ต่อมามันจะขาดซึ่งตอนที่วางเครื่องแพล่างเพลาขับอะไรต่างๆ
ผมใช้ของเดิมติดรถครับ ถ้าผมจะเปลี่ยนเพลาขับไหม่ต้องใช้ของอะไรครับ ถึงจะพอดี
sunchai peark
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2015, 10:47:46 »

ผมก่มีอาการเดียวกันครับหลังจากวางเครื่องb 20มาเวลายูเทรินขวาหรือรถตกหลุมเวลาลุยฝนดังกุกๆรัวขึ้นพวงมาลัยเลยครับแต่ร้านที่วางเครื่องเขาบอกเปลี่ยนเพลาขับให้แล้วไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนจริงอะป่าว..อยากถามว่าที่ยาวไปมันยาวท่อนไหนอะครับ..มันไปยันที่เบ้าเกียหรือที่ดุมล้อ..ต้องตัดท่อนไหนครับท่อนที่ไกล้กับล้อใใหรือท่อนที่ใกล้กับเกีย..ตัดออกกี่นี้วครับ..พอดีเปนช่างกลึงสามารถตัดต่อเองได้ไม่กลัวขาดครับ..แต่ไม่รุ้ตัดครงไหน..ขอบคุนล่วงหน้าครับ
sunchai peark
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 สิงหาคม 2015, 10:49:08 »

ร้องไห้
ผมก่มีอาการเดียวกันครับหลังจากวางเครื่องb 20มาเวลายูเทรินขวาหรือรถตกหลุมเวลาลุยฝนดังกุกๆรัวขึ้นพวงมาลัยเลยครับแต่ร้านที่วางเครื่องเขาบอกเปลี่ยนเพลาขับให้แล้วไม่แน่ใจว่าเปลี่ยนจริงอะป่าว..อยากถามว่าที่ยาวไปมันยาวท่อนไหนอะครับ..มันไปยันที่เบ้าเกียหรือที่ดุมล้อ..ต้องตัดท่อนไหนครับท่อนที่ไกล้กับล้อใใหรือท่อนที่ใกล้กับเกีย..ตัดออกกี่นี้วครับ..พอดีเปนช่างกลึงสามารถตัดต่อเองได้ไม่กลัวขาดครับ..แต่ไม่รุ้ตัดครงไหน..ขอบคุนล่วงหน้าครับ

captainnop
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 สิงหาคม 2015, 11:08:23 »

ใช้เพลา B20 ออเทีย ตรงรุ่นสิครับ ไม่ต้องลุ้น เรื่ิองมีเสียงตรวจสอบยางหุ้มเพลาด้วยขาดหรือป่าว จารบีแห้งมั้ย

.... โลกนี้ไม่มีคนโง่ มีแต่คนที่ฉลาดในเรื่องที่ต่างกัน ......
dosviper
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2015, 19:36:52 »

ใชครับที่ผมเป็น ผมตัดต่อไม่1นิ้วครับ หายสนิมเลย แต่ปันหาคือ ผมตีนหนัก กลัวขาด มีรุ่นไหนที่สั้นกว่าของเดิม
ครับ แบบที่ไม่ต้องตัด ผมใช้เพลาขับเดิมติดรถ d16y8เครื่องเดิมตัวนี้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามเรื่องเพลาขับครับ