ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 19:11:38
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: น้ำดันออกหม้อพักครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำดันออกหม้อพักครับ  (อ่าน 6302 ครั้ง)
tey1973
จอมยุทธ

« เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 10:14:47 »

เรื่องมีอยู่ว่าวันนี้ขับมาจอดที่ออฟฟิตแล้วดับเครื่อง
ปรากฏว่ามีน้ำล้นออกมาจากหม้อพักไหลเป็นทางเลยอะครับ
ข้อมูลคือ เครื่อง B20 + LPG วางมาประมาณ 10 เดือนได้
ตอนวางเปลี่ยนปั๊มน้ำ ลูกรอก สายพานไทม์มิ่งและซีลต่างๆ ที่อยู่ในฝาครอบไทม์มิ่งหมดแล้ว
เปลี่ยนหม้อน้ำมิเนียมและท่อบนล่างแล้ว เหลือวาล์วน้ำที่ไม่ได้เปลี่ยน
เอารถออกจากอู่มาทุกอย่างปกติดี
อาการพึ่งมีมาประมาณ 1 เดือนกว่าๆ คือน้ำหายจากหม้อพัก แต่ไม่มาก
พึ่งหายมากเอาเมื่อ 3-4 วันที่ผ่านมานี้ หาจุดรั่วตามท่อยางก็ไม่เห็นมี
แต่ที่มองไม่เห็นคือท่อน้ำหลังเครื่องครับ
รถก็วิ่งปกติ เกจ์ความร้อนขึ้นประมาณครึ่งนึง (ผมขับประมาณ 80-100 นานๆ ถึงจะ 140 ซะทีแต่ก็ไม่ได้แช่นาน)
ฝาหม้อน้ำ (1.1) เปลี่ยนมาได้ประมาณ 5-6 เดือน

เลยอยากรู้ว่าต้องตรวจเช็คตรงไหนอีกบ้างครับ รบกวนด้วยครับ
 ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

TwT
fokolofolo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 11:52:44 »

รอฟังคำตอบด้วยคนครับ ถ้าวาล์วน้ำเสียความรัอนต้องขึ้นสิน๊ะ
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 15:16:06 »

เข็มความร้อนเคยขึ้น เลยขีดกลางยังครับ
tanad
จอมยุทธ

โคราชบ้านเองเด้อ

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 15:32:48 »

เติมน้ำไม่เกินขีดระดับ รูระบายหม้อพักไม่ตันหาอะไรแยงรูให้ใหญ่กว่าเดิมหน่อยก็ดีนะ(ลองทำทำแบบนี้ก่อน) ฝาหม้อน้ำก็พึ่งเปลี่ยน 5-6 เดือนคงไม่เสียเร็วขนาดนี้ หม้อน้ำ+ท่อยางเปลี่ยนใหม่แล้วประเด็นนี้ตัดทิ้งไป ก็ยังมีเหตุให้น่าคิดก็ประเก็นฝาสูบเพราะเคยเปิดฝาสูบเปลี่ยนอะไหล่ก่อนวาง b20 ได้เปลี่ยนปะเก้นให้ใหม่ไหมหรือถ้าเปลี่ยนปะเก้นแท้ไหม ไม่อยากคิดว่าฝาโก่ง(เปิดฝาหม้อน้ำดูมีคราบน้ำมันลอยไหม ชักก้านวัดน้ำมันเครื่องมีสีเปลี่ยนเป็นสีข่นๆไหม เช็ครอบๆฝาสูบหาดูรอยรั่ว) แต่ก็เหลืออีกอย่างที่ท่านยังไม่เปลี่ยนวาล์วน้ำ(แต่ถ้าวาล์วน้ำเสียเลยวาล์วน้ำจะไม่เปิดความร้อนจะขึ้นให้เราทราบ นอกเสียจากวาล์วน้ำเริ่มจะเสียพึ่งมีอาการก็เป็นลักษณะ เดี๋ยววาล์วเปิดเดี๋ยวปิดค้างไม่เป็นไปตามอุณหภูมิความร้อนของน้ำเป็นช่วงๆเกจ์ความร้อนเลยไม่ขึ้นเกินครึ่ง ลองถอดวาล์วน้ำออกวิ่งใช้งานประจำวันสักวันแล้วลองสังเกตุดูว่าน้ำยังจะล้นที่หม้อพักอีกไหมถ้าังมีปัญหายังล้นอีกก็แปลว่าวาล์วน้ำไม่เสียจัดการประกอบใส่คืน

คิดดี พูดดี ทำดี สร้างสรรค์ดี
tey1973
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 17:25:03 »

เข็มความร้อนเคยขึ้น เลยขีดกลางยังครับ
เข็มความร้อนอยู่ประมาณตัวหนอนของเกจ์วัดความร้อน น้ำไม่เคยแห้ง ไม่เคยฮีทครับ
น้ำดันออกหม้อพักแล้วพอเครื่องเย็นก็ดูดกลับปกติ
แต่ตอนดูดกลับมันดูดจนเกือบหมดหม้อพักอะครับ
มีวันนี้แหละที่ตอนดับเครื่องแล้วมันล้นออกมาจากหม้อพักเห็นๆ เลย
แสดงว่าน้ำมันหายไปตอนขับ น่าจะรั่วแต่ผมหาไม่เจอครับ
แต่ผมก็ใช้น้ำยาเติมหม้อน้ำนะครับ
กาลังสงสัยท่อแถวๆ หลังเครื่องอยู่ แต่มองไม่เห็นท่อครับ

TwT
tey1973
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 17:30:58 »

เติมน้ำไม่เกินขีดระดับ รูระบายหม้อพักไม่ตันหาอะไรแยงรูให้ใหญ่กว่าเดิมหน่อยก็ดีนะ(ลองทำทำแบบนี้ก่อน) ฝาหม้อน้ำก็พึ่งเปลี่ยน 5-6 เดือนคงไม่เสียเร็วขนาดนี้ หม้อน้ำ+ท่อยางเปลี่ยนใหม่แล้วประเด็นนี้ตัดทิ้งไป ก็ยังมีเหตุให้น่าคิดก็ประเก็นฝาสูบเพราะเคยเปิดฝาสูบเปลี่ยนอะไหล่ก่อนวาง b20 ได้เปลี่ยนปะเก้นให้ใหม่ไหมหรือถ้าเปลี่ยนปะเก้นแท้ไหม ไม่อยากคิดว่าฝาโก่ง(เปิดฝาหม้อน้ำดูมีคราบน้ำมันลอยไหม ชักก้านวัดน้ำมันเครื่องมีสีเปลี่ยนเป็นสีข่นๆไหม เช็ครอบๆฝาสูบหาดูรอยรั่ว) แต่ก็เหลืออีกอย่างที่ท่านยังไม่เปลี่ยนวาล์วน้ำ(แต่ถ้าวาล์วน้ำเสียเลยวาล์วน้ำจะไม่เปิดความร้อนจะขึ้นให้เราทราบ นอกเสียจากวาล์วน้ำเริ่มจะเสียพึ่งมีอาการก็เป็นลักษณะ เดี๋ยววาล์วเปิดเดี๋ยวปิดค้างไม่เป็นไปตามอุณหภูมิความร้อนของน้ำเป็นช่วงๆเกจ์ความร้อนเลยไม่ขึ้นเกินครึ่ง ลองถอดวาล์วน้ำออกวิ่งใช้งานประจำวันสักวันแล้วลองสังเกตุดูว่าน้ำยังจะล้นที่หม้อพักอีกไหมถ้าังมีปัญหายังล้นอีกก็แปลว่าวาล์วน้ำไม่เสียจัดการประกอบใส่คืน
ประเก็นยังไม่เคยเปลี่ยนครับ
น้ำในหม้อปกติดีไม่มีคราบน้ำมันครับ
สีน้ำมันเครื่องปกติครับ

TwT
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 17:39:47 »

น้ำในหม้อปกติดีไม่มีคราบน้ำมันครับ

ผมเพิ่งเป็นอาการนี้ครับ เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ หายเลยครับ ประเก็นมันเเลบครับ
มีอากาศเข้าในฝาสูบได้ ทำให้น้ำดันออก
tey1973
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 17:44:45 »

ผมเพิ่งเป็นอาการนี้ครับ เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ หายเลยครับ ประเก็นมันเเลบครับ
มีอากาศเข้าในฝาสูบได้ ทำให้น้ำดันออก
ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
เสียตังค์อีกแว้ววว
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

TwT
fokolofolo
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 18:28:22 »

ตามหาความรู้ครับ มีปัญหาที่ประเก็นฝาสูบ ซ่อมคงไม่กี่ตังค์สิครับ หาอู่ดีๆที่ไหนทำล่ะครับ
tanad
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 18:29:14 »

แบบนี้ก็เป็นไปได้ช่างไม่ค่อยให้ความละเอียดพวกนี้

tanad
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 18:36:55 »

สตาร์ทเครื่องเดินเบาแล้วเปิดฝาหม้อน้ำทิ้งไว้ สังเกตุว่า น้ำเดือดมีฟองอากาศผุดขึ้นออกมาตลอดไม่หยุด สันนิฐานประเก็นรั่วครับ   ลองวัดกำลังอัดทั้ง 4 สูบ ดูครับแต่ละสูบแตกต่างมากน้อยแค่ไหนอย่าลืมดูสีหัวเทียนด้วยว่าเปียกแฉะหรือเปล่า  ไม่รู้ว่าวาง b20 อะไร ลองดูค่ากำลังอัดB20B
Displacement (cc): 1973
Power (bhp@rpm): 126@5400
Torque (ft/lbs@rpm): 133@4300
Compression Ratio: 8.8:1
Bore (mm): 84
Stroke (mm): 89
Cam Design: dohc
VTEC?: no
OBD: 2
Year(s) Produced: 1997-1998
In the following car(s): Honda CRV

B20Z

B20Z
Displacement (cc): 1973
Power (bhp@rpm): 146@6400
Torque (ft/lbs@rpm): 133@4500
Compression Ratio: 9.6:1
Bore (mm): 84
Stroke (mm): 89
Cam Design: dohc
VTEC?: no
OBD: 2
Year(s) Produced: 1998-2001
In the following car(s): Honda CRV
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2014, 18:46:27 โดย tanad » บันทึกการเข้า

tey1973
จอมยุทธ

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 18:41:17 »

วาง B20B เลข 92 ตัวมีปอดครับ

TwT
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 18:47:21 »

ถ้าไม่เคยความร้อนขึ้น  แต่พออัดซิ่ง  จากนั้นมาน้ำหาย    .........ตามนี้ครับ ปรับหน้าฝาสูบด้วยนะครับ

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
tey1973
จอมยุทธ

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 18:54:20 »

ถ้าไม่เคยความร้อนขึ้น  แต่พออัดซิ่ง  จากนั้นมาน้ำหาย    .........ตามนี้ครับ ปรับหน้าฝาสูบด้วยนะครับ
ปรับหน้าคือใสฝาสูบป่าวครับ
ถ้าใช่กลัวจะเป็นหนักกว่าเดิมอะครับ
ไม่งั้นคงต้องลองหาอู่ใหม่
เพราะเครื่องเดิม Y4 เคยเอาไปปาดฝากับอู่ที่วางเครื่อง B20 มา เพราะฝาโก่งแล้วมันไม่จบ
โดนไป 5000 ขับได้ 3 วัน เหมือนเดิมความร้อนขึ้นน้ำเข้าไปในสูบ หนักกว่าเดิมอีกครับ
ถ้าเปลี่ยนประเก็นอย่างเดียว ไม่ปรับหน้าฝา จะมีผลอะไรป่าวครับ
กลัวจริงๆ กับการปาดฝา ถ้าอู่หรือโรงกลึงมือไม่ถึงอะครับ

TwT
tanad
จอมยุทธ

« ตอบ #14 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 20:40:53 »

ปรับหน้าคือใสฝาสูบป่าวครับ
ถ้าใช่กลัวจะเป็นหนักกว่าเดิมอะครับ
ไม่งั้นคงต้องลองหาอู่ใหม่
เพราะเครื่องเดิม Y4 เคยเอาไปปาดฝากับอู่ที่วางเครื่อง B20 มา เพราะฝาโก่งแล้วมันไม่จบ
โดนไป 5000 ขับได้ 3 วัน เหมือนเดิมความร้อนขึ้นน้ำเข้าไปในสูบ หนักกว่าเดิมอีกครับ
ถ้าเปลี่ยนประเก็นอย่างเดียว ไม่ปรับหน้าฝา จะมีผลอะไรป่าวครับ
กลัวจริงๆ กับการปาดฝา ถ้าอู่หรือโรงกลึงมือไม่ถึงอะครับ
ถ้าน้ำไม่เคยแห้งมาฝาอาจไมโก่ง เมื่อก่อนเคยทำอย่างนี้ไม่อยากปาดฝาเลยทำแบบบ้านๆโบารณๆยุคโรงกลึงไม่เฟื่องฟูแต่ก็ได้ผลดีนะทำแบบใจเย็นๆเรื่อยไม่รีบร้อนงานฝีมือล้วนๆ(วินเทจ) ลงทุนหากระจกฝ้าก็ต้องให้กว้างกว่าฝาสูบวางในพื้นที่เรียบๆกันแตกด้วยกากเพรช 1 กระป๋อง น้ำมันเครื่องทั่วไป ขั้นตอนก็เทน้ำมันเครื่องที่กระจกเอากากเพรชหยาบเทใส่ลงบนกระจกให้ทั่วเพราะเราจะเอาฝาสูปวางขัดบนกระจกนี่แหละจากนั้นก็จัดการขัดเลยการขัดก็ขัดวนแบบเลขแปดเวลาขัดมันเริ่มลื่นหรือขัดงายขึ้นก็เอากากเพรชใส่ไปใหม่รวมทั้งน้ำมันเครื่องด้วยระหว่างทำก็จับพลิกมาดูหน้าซักทีถ้าเห็นว่าเรียบดีแล้วก็เอากากเพรชละเอียดลงเก็บงานอีกสักพักสังเกตุผ้วงานอีกทีคราบรอยเก่าๆหายออกหมดแล้วถือว่าใช้ได้ ทำแบบนี้กำลังอัดไม่เพิ่มขึ้นแน่นอน เป็นประสบการ์ณที่เคยทำมาแล้วก็ใช้งานได้จริงไม่ได้เข้าโรงกลึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2014, 21:52:27 โดย tanad » บันทึกการเข้า

mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 21:07:59 »

น่าแปลก อีกอย่างคือคอชดเชยรอบเดินเบามันพุ แต่ถ้าไม่ผุก่อไม่รู้เหมือนว่า B20 ฝาหม้อน้ำปรกติเค้าใช้กี่บาร์
PANUPUT
จอมยุทธ

PANUPUT_EK97

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 21:42:48 »

ลองไล่น้ำดูครับ เอาแบบพี่ ๆ ในคลับน่ะครับ ชัวร์สุด (แนะนำทำอันนี้ก่อน เพราะไม่เสียตังค์ครับ) อย่าลืมเติมน้ำหล่อเย็นด้วยครับ
ถ้าไม่หาย ก็เปลี่ยนวาร์วน้ำครับ (อันนี้เสียตังค์ครับบบบบ) แล้วก็ไล่น้ำใหม่แบบพี่ ๆ ในคลับครับ

ฝาหม้อน้ำเปลี่ยนใหม่ หรือว่าติดกับหม้อน้ำมาครับ ถ้าเก่าแล้วก็เปลี่ยนไปเลยครับ แค่100-120 บาทเองครับ

ทุกอย่างที่บอกมาเราสามารถทำเองได้หมดครับ ประหยัดค่าแรงดี อิ ๆ

ปล.ของผมมาจับที่เปลี่ยนวาร์วน้ำครับ วิ่ง140-170 มอเตอร์เวย์ ชลบุรี มันส์เลย

PANUPUT 0860730089
Dark
ศิษย์พี่

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2014, 22:06:40 »

ลองเช็คหม้อต้มแก๊สก่อนนะครับ บางทีมันรั่วในหม้อต้ม ทำให้แก๊สดันน้ำออกมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2014, 22:09:49 โดย Dark » บันทึกการเข้า
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2014, 10:13:21 »

วาง b20 มา ไม่น่าจะเกิดปัญหานี้นะ ถ้าเป็นเครื่อง เชียงกงจิงๆ สภาพ ดีดี ถ้าบอกว่า เป็นเครื่องเดิม อาการนี้จะไม่สงสัยเลย
เบื้องต้น ลองไล่ลมในระบบน้ำให้ดีก่อนคับ ก่อนจะเสียตังเปิดฝาสูบ ถ้าเปิดแล้ว ยาวคับ

ลองเช็คหม้อต้มแก๊สก่อนนะครับ บางทีมันรั่วในหม้อต้ม ทำให้แก๊สดันน้ำออกมาครับ

อันนี้ก้เป็นไปได้นะ ผมเคยเจอ แอคคอร์ด มีอาการแบบนี้เลย ไปเชคเค้าบอกว่าหม้อต้มรั่ว

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #19 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2014, 23:43:01 »

ค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ
เสียตังค์อีกแว้ววว
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

จำไม่ได้เเล้วครับ เบิก YSC เลยครับ มีของเเน่นอนครับ
อ้อ ไม่ต้องฟังช่างนะครับ บอกอย่างเดียวว่ามาเปลี่ยนประเก็นฝาสูบ อาการนี้ตกม้าตายมาหลายคนเเล้วครับ
น้ำดันออกหม้อพัก ไม่มีน้ำผสมในน้ำมันเครื่อง ในหม้อน้ำ ก็ไม่มีน้ำมันเครื่อง ช่างมักจะเเนะให้ปาดฝาลูกเดียว
เสียของล่ะทีนี้ เสียเงินเยอะ จบยากด้วยครับ ผมมั่นใจครับว่าจากอาการที่เล่ามา เปลี่ยนเเล้วหาย เพราะของผมก็อาการเเบบนี้ครับ
tey1973
จอมยุทธ

« ตอบ #20 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2014, 09:23:51 »

ขอบคุณทุกท่านครับ
จะลองตรวจสอบตามที่แนะนำมาครับผม
 จุมพิต จุมพิต จุมพิต

TwT
NKK
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 07 กันยายน 2014, 20:32:13 »

- ผมเคยเป็นวิ่ง เกิน120 ขึ้นขับช้าปกติ น้ำหายตอนเช้าๆ เปลี่ยนหม้อน้ำ หนาขึ้น อาการดังกล่าวหายไม่ให้กังวลใจอีกเลยครับ จุมพิต
rutputin
จอมยุทธ

« ตอบ #22 เมื่อ: 07 กันยายน 2014, 23:33:40 »

ถามนอกเรื่องนิดครับ b20ติดแก๊สระบบดูดหรือหัวฉีดครับวิ่งต่างจากน้ำมันเยอะไหมครับ ถ้าอยู่ฝั่งธนจะแนะนำอู่แบบจบๆให้ครับ

Whatapp : 0814277718 กรุณาโทร12.00-04.00
Line : my_name_is_bank หรือ http://i.imgur.com/Mh8qBHS.jpg
แบงค์ครับ
RACE MAN
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 กันยายน 2014, 11:50:23 »

ถามนอกเรื่องนิดครับ b20ติดแก๊สระบบดูดหรือหัวฉีดครับวิ่งต่างจากน้ำมันเยอะไหมครับ ถ้าอยู่ฝั่งธนจะแนะนำอู่แบบจบๆให้ครับ

ระบบดูด จิงๆไม่เนะนำ นะเเบงค์  ใช้เป็นหัวฉีดเนียนเเละวิ่งดีกว่าเยอะครับ
เเต่ยังไงก็ต่างจากน้ำมันนิดหน่อย เเต่ถ้าให้วิ่งดีเท่าน้ำมันคงต้อง RE MAP เเล้วจูน REAL TIME กับ LPG ด้วย
คราวนี้เเรงพอๆกัน หรือ อาจเเรงกว่าน้ำมันด้วยซ้ำ
ddda
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 08 กันยายน 2014, 23:37:11 »

ผมเคยเป็นคับ เปลี่ยนประเก็นหาย ของผมเปลี่ยนประเก็นกับใส่ฝา แต่ถ้าใส่ฝาสูบ ประเก็นกาวประเก็นต้องใช้ของที่ดีที่สุด ของผมขับมาปีครึ่งล่ะยังไม่มีปัญหาเลย
tey1973
จอมยุทธ

« ตอบ #25 เมื่อ: 07 ตุลาคม 2014, 09:04:42 »

ไปให้ช่างเช็คมาแล้วครับ
คอหม้อน้ำด้านในมีตะกรันเป็นก้อนแข็งๆ ติดอยู่ ฝาหม้อน้ำเลยปิดไม่สนิทครับ
ช่างก็เลยขูดออกแล้วก็ถ่ายน้ำหล่อเย็นไล่อากาศให้ใหม่ หายเป็นปกติแล้วครับ

มัวแต่ดูฝาหม้อน้ำ ไม่ได้ดูในคอหม้อน้ำเลย เกือบซวยละ
 อายจัง อายจัง อายจัง
ขอบคุณทุกๆ ท่านที่ช่วยชี้แนะด้วยครับ
 จุมพิต จุมพิต จุมพิต

TwT
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: น้ำดันออกหม้อพักครับ