ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 22:11:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: อยากติดแก็ส ระบบดูดครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดแก็ส ระบบดูดครับ  (อ่าน 2315 ครั้ง)
pop_cs
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2008, 10:56:45 »

ตอนนี้ผมใช้ CIVIC 03 อยากติดตั้งแก็ส ระบบดูด เพราะมีเงินน้อย ประมาณ 15000 บาท
ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไร กับรถบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ  และไปที่ร้านไหนดีครับ อยู่แถวประชาชื่น
 :'(
Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« ตอบ #1 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2008, 17:26:32 »

ปัญหาก็ต้องปรับจูนอยู่เรื่อยๆอ่ะคับ
แต่ถ้าพร้อมจะศึกษาก็ไม่มีปัญหาไม่ยาก

แต่ทางที่ดี รถใหม่ๆ งี้ น่าจะหัวฉีดดีกว่านะ  ยิ้ม

มีเมียแล้วครับ
BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2008, 19:26:46 »

ปัญหาก็ต้องปรับจูนอยู่เรื่อยๆอ่ะคับ
แต่ถ้าพร้อมจะศึกษาก็ไม่มีปัญหาไม่ยาก

แต่ทางที่ดี รถใหม่ๆ งี้ น่าจะหัวฉีดดีกว่านะ  ยิ้ม

ดันอีกแรงครับ   หัวฉีดดีกว่า ครับ ทีเดียวจบ  ความเร็วปลายทำได้ดีกว่าครับ  รอบเครื่องนิ่งกว่า
วีซ่า มาสเตอร์ การ์ด รูดไปก่อนครับ เพราะราคาค่ารูด ส่งต่อเดือน ยังไงไง ก็ถูกกว่า เดิมน้ำมัน ครับ
เชื่อผม หัวฉีดทีเดียวจบ  ส่วนมาก เพื่อนๆๆ ใช้ Autronic กัน นะ ลงตัวที่สุดกับ ES 

ผมไม่ได้ว่า ดูดไม่ดีนะ แต่ ดูแลรักษายาก 

ปล. นาย T  ยางหลังเราหมดไปคู่แล้วนะ วิ่งเยอะไปหน่อย
m@houb
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008, 11:31:39 »

แนะนำอีกคน ว่า หัวฉีด ครับ

ขณะนี้ หํวฉีด ในตลาด มีให้เลือกมากขึ้น  ลองดู ราคาที่มานสมเหตุสมผล ครับ   แต่แนะนำ หัวฉีด

asdf
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008, 12:50:11 »

เพิ่มอีกนิด ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ คือ มันจะจบยากน่ะครับ ถ้าเป็นระบบดูด
เดี๋ยวนี้ผมเห็น ไม่เกิน 30000 เยอะแยะครับ
หรือ ระบบผ่อนก็ยังมีนะครับ ลองหาดู
NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2008, 15:48:16 »

เพิ่มงบหน่อยไปหัวฉีดดีกว่าครับ สำหรับตัว 03 อ่ะ 3 หมื่น กว่าๆ ละมั้ง

Mr.t.s
Gold Member
อาจารย์ปู่

ชิวชิว

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2008, 19:11:04 »

ปล. นาย T  ยางหลังเราหมดไปคู่แล้วนะ วิ่งเยอะไปหน่อย

สนใจยังไง PM ขอรายละเอียด คุณเบียร์เค้าเลยครับ
ไม่ใช่ร้าน แต่จะแนะนำสิ่งที่ดีๆ ให้

ปอลิง เราว่าเรายิ่งก่านายนะ ซื้อมอไซค์ มือ2 มาแล้ว จะให้ประหยัดก่าเดิม แต่หน้าดำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีเมียแล้วครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: อยากติดแก็ส ระบบดูดครับ