ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 23:48:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ติดสเกิร์ตยางต้องเจาะใส่น็อตไหมครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ติดสเกิร์ตยางต้องเจาะใส่น็อตไหมครับ  (อ่าน 1866 ครั้ง)
jazzerlong
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2017, 16:56:35 »

กำลังสนใจสเกิร์ตยางกันกระแทก หรือที่เรียกว่าลิ้นหน้ายางอะครับ ขอสอบถามหน่อยว่าเวลาติดตั้งต้องเจาะรถเพื่อใส่น็อตยึดอีกทีไหมครับ
เห็นในวิธีติดตั้งบอกใช้แค่กาว2หน้าติดอย่างเดียว มันอยู่ได้หลายๆปีโดยไม่หลุดเลยไหม ใครติดอยู่วานบอกทีครับ
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2017, 08:17:42 »

กำลังสนใจสเกิร์ตยางกันกระแทก หรือที่เรียกว่าลิ้นหน้ายางอะครับ ขอสอบถามหน่อยว่าเวลาติดตั้งต้องเจาะรถเพื่อใส่น็อตยึดอีกทีไหมครับ
เห็นในวิธีติดตั้งบอกใช้แค่กาว2หน้าติดอย่างเดียว มันอยู่ได้หลายๆปีโดยไม่หลุดเลยไหม ใครติดอยู่วานบอกทีครับ

ที่เห็นๆมาก็ติดแค่กาว2หน้า ถ้ากาว2หน้าคุณภาพดีๆก็อยู่ได้นานครับ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

welovecivic
bazman
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2017, 14:00:06 »

ผมติดเองครับกาว3mล้วน อยู่มา 5 ปีแล้วยังดีอยู่ แข็งแรงมากๆครับ ก่อนติดเอาไปแช็ครนที่เทปกาวให้มันนิ่มๆหน่อย แล้วค่อยติด ทาไพร์เมอร์ที่มันมีให้ในกล่องด้วย แค่นี้ก็อยู่ยาวละครับ
jazzerlong
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 ธันวาคม 2017, 15:09:50 »

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ แบบนี้ก็จัดได้แบบหายห่วงแล้ว  ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ติดสเกิร์ตยางต้องเจาะใส่น็อตไหมครับ