ปัญหาความร้อนระบบหล่อเย็น ECT switch ECT sensor ECT gauge sending unit วาล์วน้ำ

(1/49) > >>

Sitti2519:
จัดไปสำหรับมือใหม่ที่ไม่เคยเปลี่ยนเอง เมื่อสงสัยว่าเครื่องร้อน วาล์วน้ำทำงานไหม หรือสกปรกมาก ถอดออกมาดู หรือเปลี่ยนไปเลยสบายใจหน่อย วาล์วน้ำแท้ 785 บาท ท่อน้ำบน 116 บาท ท่อล่าง 156 บาท ฝาปิดหม้อน้ำ 121 บาท ทุกอย่าแท้หมด ส่วนฝาครอบวาล์วตัวนอก เทียมเพราะงานด่วนไปซื้อของแท้ไม่ได้เลยหาเอาแถวใกล้ๆ 250 + ค่ามอไซต์รับจ้าง อีก 70 บาท มาเริ่มลงมือกันเลย ดูตามรูปละกันครับ

Sitti2519:
ลืมไป นี่ลักษณะวาล์วน้ำแท้ และ เทียม

Sitti2519:
มอเตอร์พัดลมหม้อน้ำเทียมแท้ๆ ยี่ห้อ เย๊นเย็น ซื้อมาแบบแพง 850 ต่อก็ไม่ลด ร้านแถวหน้าสะพานใหม่ SK อะไหล่ขายที่ 750 (แยกลาดปลาเค้า จากทาง ม.เกษตรไปเลี้ยวขวา) :-[

Sitti2519:
คราวหน้าถ้าซ่อมอะไรจะจัดมาให้นะครับ อย่าให้ได้ซ่อมบ่อยเลยขี้เกียจเสียเงินค่าอะไหล่ ขี้เกียจมือดำ  :D

Buranasak:
ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆครับ   :-* :-* :-* :-*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป