ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 17:19:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยนะคะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยนะคะ  (อ่าน 1687 ครั้ง)
kaning
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 10:19:56 »

พอดีว่าเพิ่งออกรถ civic 2010 รุ่น sat มาเมื่อวันที่ 14 พ.ค. 53  อยากขายดาวน์ค่ะ ซึ่งดาวน์ไว้ 300000 ผ่อน 84 งวด งวดละ 8055 บาท

ถ้าจะขายดาวน์ 285000 ราคาตกลงกันได้อีก จะพอขายได้มั้ยคะหรือควรตั้งราคาที่เท่าไหร่ค่ะ รบกวนช่วยแนะนำทีนะคะ ยิ้ม ยิ้ม
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2010, 22:34:20 »

ทำมัยไม่ให้ไฟแนนซ์เค้าจัดการให้ล่ะครับจะได้ปล่อยง่ายๆ    ฮืม
kaning
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 10:16:42 »

ขอบคุณมากเลยนะคะ

แล้วต้องทำยังไงแล้วเค้าจะจัดการยังไงคะ

จะทำเหมือนขายให้ไฟแนนต์หรือเปล่า

แล้วจะขาดทุนเยอะมั้ยคะ

ขอผู้รู้ตอบด่วนด้วยนะคะ
Aclub
Gold Member
จอมยุทธ

ประกันภัยชัน3 และ2

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 11:13:12 »

เอ.......... ถ้าโพส์ขายดาวน์ แล้วจับมือเปลี่ยนคู่สัญญาก็น่าจะดีกว่าหรือเปล่าครับ

แต่ราคาอาจจะต้องเร้าใจนิดนึง                 อายจัง
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 18:48:50 »

รถคันเนี่ยออกกับไฟแนนซ์ป่าวครับ  ถ้าใช่ก็บอกเค้าว่าเราไม่ใช้รถแล้วจะขอขายแทน

เด๋วเค้าก็จัดการให้เองครับจะเปลี่ยนคู่สัญญาหรืออะไรก็ว่าไป แล้วแต่ตกลงกันเท่ากับว่าเราไม่ใช่เจ้าของรถแล้วครับ

ในเคสนี้คุณต้องจ่ายค่าผ่อนรถให้ครบนะครับไม่งั้นเด๋วจะเล่นลิ้นจะยึดรถเอาได้

ที่สำคัญดูสัญญาดีๆนะครับขอย้ำเลยอันนี้
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 18:58:02 »

ทำไมถึงจะขายอ่ะ ไม่รัก Civic เเล้วเหรอ เศร้า เศร้า เศร้า

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
kaning
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 20:54:25 »

ขอบคุณมากนะคะ

จริงๆแล้วก็ไม่อยากขายแต่ที่จะขายว่าก็จะมาเล่น civic ตัว E ก้อยังรักcivicเหมือนเดิม  แล้วถ้าขายดูเหมือนจะขาดทุนเยอะ

แล้วถ้าอยากทำภายในเป็นสีดำหมดพอจะมีใครแนะนำได้มั้ยว่าทำไงคะ แล้วมีใครทำมั้ย

ตอนนี้อยู่ กทม.มีศูนย์ที่รับทำมั้ย แล้วแพงมั้ยคะ

อีกอย่างใครที่ทำแล้วขอดูรูปหน่อยนะคะ อายจัง อายจัง

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #7 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2010, 21:46:11 »

ขอบคุณมากนะคะ

จริงๆแล้วก็ไม่อยากขายแต่ที่จะขายว่าก็จะมาเล่น civic ตัว E ก้อยังรักcivicเหมือนเดิม  แล้วถ้าขายดูเหมือนจะขาดทุนเยอะ

แล้วถ้าอยากทำภายในเป็นสีดำหมดพอจะมีใครแนะนำได้มั้ยว่าทำไงคะ แล้วมีใครทำมั้ย

ตอนนี้อยู่ กทม.มีศูนย์ที่รับทำมั้ย แล้วแพงมั้ยคะ

อีกอย่างใครที่ทำแล้วขอดูรูปหน่อยนะคะ อายจัง อายจัง

ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ถ้าสรุปว่าอยากเปลี่ยนแค่ภายในเป็นสีดำอย่างเดียวไปหาร้านข้างนอกทำได้ครับง่ายมาก...   ยิงฟันยิ้ม

kaning
เข้าวงการ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 09:13:57 »

ถ้าหาร้านทำแล้วจะสวยเนียนเหมือนของตัว E มั้ยคะ

แล้วทำที่ศูนย์ได้มั้ยคะพอดีศูนย์ที่ออกรถมาเค้าไม่รับทำ

แล้วทำไงดีคะ :'( :'(
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 13:19:58 »

ถ้าหาร้านทำแล้วจะสวยเนียนเหมือนของตัว E มั้ยคะ

แล้วทำที่ศูนย์ได้มั้ยคะพอดีศูนย์ที่ออกรถมาเค้าไม่รับทำ

แล้วทำไงดีคะ :'( :'(

ไม่ทราบว่าเป็นรถสีขาวป่าวครับถึงอยากทำภายในสีดำอ่า

ร้านข้างนอกฝีมือดีๆก็มีเยอะครับอันนี้ต้องลองหาดูครับเบาะหนังดำอันนี้ไม่ยากแต่คอนโซลดำเนี่ยยากหน่อย.. 
kaning
เข้าวงการ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 20:01:51 »

ไม่ทราบว่าเป็นรถสีขาวป่าวครับถึงอยากทำภายในสีดำอ่า

ร้านข้างนอกฝีมือดีๆก็มีเยอะครับอันนี้ต้องลองหาดูครับเบาะหนังดำอันนี้ไม่ยากแต่คอนโซลดำเนี่ยยากหน่อย.. 

ใช่คะวันนี้โทรไปถามข้อมูลมาเปลี่ยนประมาณ 30000 รวมเบาะด้วย 65000  สั่งอะไหล่แท้จากฮอนด้าเลย

ราคาพอไหวแต่ราคาหลังดูจะหนักไปแล้วเขาบอกว่าต้องให้ร้านข้างนอกทำให้แต่ก้อไม่รู้จะไปตรงไหน

ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย อยากได้ร้านที่ดีแถวถนนศรีนครินทร์น่ะค่ะช่วยแนะนำหน่อยนะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 20:11:27 »

ใช่คะวันนี้โทรไปถามข้อมูลมาเปลี่ยนประมาณ 30000 รวมเบาะด้วย 65000  สั่งอะไหล่แท้จากฮอนด้าเลย

ราคาพอไหวแต่ราคาหลังดูจะหนักไปแล้วเขาบอกว่าต้องให้ร้านข้างนอกทำให้แต่ก้อไม่รู้จะไปตรงไหน

ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย อยากได้ร้านที่ดีแถวถนนศรีนครินทร์น่ะค่ะช่วยแนะนำหน่อยนะ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ทำไมถึงอยากได้ขนาดนั้นครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอปรึกษาหน่อยนะคะ