ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 10:55:19
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: มีอู่แนะนำไหมอ่ะครับ สำหรับ Civic EK(96-99) ตาโตอ่ะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีอู่แนะนำไหมอ่ะครับ สำหรับ Civic EK(96-99) ตาโตอ่ะ  (อ่าน 3176 ครั้ง)
Provider
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 16:19:03 »

รถเป็นเป็น Civic 94 (หรือ 97 นี่แหล่ะที่ที่ตามันโตๆ ตัวแรกอ่ะ  :'( ) มีอาการเสียหลายอย่างมากเลยครับแต่ไม่อยากเข้าศูนย์ เพราะมันแพงมากมาย  เศร้า เพราะรถผมเป็นตัวนอกอ่ะครับเข้าศูนย์เค้าคิดแพง(จริงๆ นะ)  ตกใจ เริ่มเลยนะครับ

- เวลาเลี้ยวแล้วมันมีเสียงแกร๊กๆที่ล้ออ่ะครับ กลัวล้อหลุดอย่างแรง  ขยิบตา
- แอร์ไม่เย็นอย่างแรง ทั้งเวลากลางวันเหมือนเปิดพัดลมขับรถเลยอ่ะครับ กลางคืนก็เย็นแบบชืดๆ ไม่ฉ่ำ โดยส่วนตัวคิดว่านะจะเป็นที่แผงตัน น้ำยารั่ว น้ำยาหมด  อายจัง
- แม่ผมบอกรู้สึกนั่งแล้วรถมันเตี้ยไป ผมเลยไม่แน่ใจว่าโชค หรือสปริงค์ที่เปลี่ยนหลังได้ตัวนี้มามันเริ่มแย่แล้วหรือเปล่า(เพราะเปลียนเป็นมือสองอ่ะครับ) ขนาดนั่งกับแม่สองคนยังบอกเตี้ย -*-
- เสียงจากข้างนอกรถดังเข้ามาในรถ เหมือนเปิดหน้าต่างขับรถเลยอ่ะครับ  แลบลิ้น
- น้ำในหม้อนำผมเติมหล่อเย็นไปแค่ครึ่งปีทำไมน้ำข้างในมันเป็นสนิมแล้วอ่ะครับ  แลบลิ้น

นี่เท่าที่รู้สึกและเห็นอ่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะมีอย่างอื่นอีกเปล่านะครับ แต่น่าจะมีแหล่ะ  อายจัง แหะๆ

อยากให้พี่ๆ แนะนำร้านซ่อม และร้านขายอุปกรณ์ที่ต้องซื้อเปลี่ยนทีสิครับ ผมอยู่แถวพระราม 4 หรือพี่ๆ มีแถวไหนแนะนำบอกได้ครับ ถ้าไปแล้วไม่หลงทางจะไป เอิ้กๆ

PS. อยากติดฟิลม์ใหม่ทั้งคันด้วยอ่ะครับไม่ทราบว่าราคาอยู่ที่ประมานเท่าไหร่ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ช่วยตอบครับ  ยิ้ม
Genozited
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 20:37:59 »

เสียงเวลาเลี้ยวนี่เฉพาะเวลาเลี้ยวสุดรึเปล่าครับ ถ้าใช่ผมก็เป็น

เสียงดังนี่รถผมก็เป็นครับ เวลาวิ่งสัก 100 ขึ้น

ส่วนเรื่องน้ำในหม้อน้ำมีตะกอนนี่คงเพราะใช้น้ำยาไม่ดีครับ แนะนำน้ำยาของศุนย์ครับ    ยิ้มเท่ห์  ลังเล  จุมพิต

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 22:46:29 »

เวลาเลี้ยวแรงๆ เช่นวิ่งขึ้นตึกจอดรถ หรือยูเทิร์นแรงๆ  จะดังแกร๊กๆ ลองดูว่าเป็นที่เพลาขับหรือเปล่านะครับ

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 22:51:28 »

เวลาเลี้ยวแรงๆ เช่นวิ่งขึ้นตึกจอดรถ หรือยูเทิร์นแรงๆ  จะดังแกร๊กๆ ลองดูว่าเป็นที่เพลาขับหรือเปล่านะครับ

มีโอกาสที่เพลาจะไปแล้วนะ    ขยิบตา

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 เมษายน 2008, 22:55:38 »

แถวพระราม4 ผมไม่ทราบว่ามีอู่ทำ Honda โดยเฉพาะหรือเปล่าน่ะสิครับ รอให้สมาชิกท่านอื่นมาแจ้งให้ทราบต่อไปครับ

Pe@nuT
Gold Member
อาจารย์ปู่

ทำด้วยใจ ไปด้วยกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 เมษายน 2008, 05:02:09 »

ดังแกร๊ก ๆๆ  ที่ล้อ เช็คเพลา  กับยางกันฝุ่นดูครับ   ฮืม
Provider
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 เมษายน 2008, 20:44:44 »

มีโอกาสที่เพลาจะไปแล้วนะ    ขยิบตา

อายจัง

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค๊าบ

PS. เรื่องอู่ซ่อมไม่ต้องเอาแถวพระราม4 ก็ได้ครับ แถวอื่นก็ได้ขอให้ซ่อมดี บริการดี อะไหล่ไม่แพงและดี ก็พอครับ  ยิ้ม

มีแนะนำได้เรื่อยๆนะครับ แหะๆ  อายจัง
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 เมษายน 2008, 20:54:55 »

ถ้ามาไหว แวะร้านพี่บี้ โชคชัย 4 Tel.0865556767 ลองเช็คราคาดูครับ

เห็นอาการแล้ว ซ่อมเป็นวันแน่ๆ    :'(

Genozited
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 เมษายน 2008, 23:44:23 »

กำ งี้เพลาผมก้อจะไปเหมือนกันอะดิ    เศร้า   

เวลาเข้าศูนย์สองแสนโลนี่เค้าเช็คให้เป่าครับ จองไว้อาทิตย์หน้า  ถ้าไม่ได้เช็คจะได้บอกให้เช็คดูด้วยหงะ   ลังเล  รูดซิบปาก

payupath
ชาวยุทธ
*

พายุพัฒน์

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 เมษายน 2008, 17:02:13 »

อยากทราบเหมือนกันครับ ผมกับน้องก้อใช้ปี96 พึ่งจะซื้อมาเหมือนกันครับ ถ้ามีอู่แถวเมืองนนท์ หรือย่านปากเกร็ด ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

* ek001.jpg (48.32 KB, 512x384 - ดู 991 ครั้ง.)

เร็ว แรง ... พายุพัฒน์
Bezy
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 10 เมษายน 2008, 01:05:16 »

เวลาเลี้ยงจะมีเสียงดัง มีโอกาสเป็นที่เพลาขับครับ

ส่วนแอร์นี่ น่าจะใช่แบบคิดอะครับคือน่าจะมีจุดรั่วครับ

รถเตี้ยนี่สปริงที่เปลี่ยนมาเป็นแบบสแตนดาร์ดหรือป่าวครับ ถ้าใช่เนี้ยอาจจะไม่ใช่สปริงก้อได้นะครับต้องดูที่โช๊คอีกที

ส่วนเสียงเนี้ยดังขนาดนั้นอ่าาาต้องขอดูรถอะครับ

อันสุดท้าย น่าจะต้องล้างหม้อน้ำแล้วละครับ

อันนี้คือวิเคราะห์จากที่เขียนมานะครับ ยังไงถ้าจะให้ฟันธงก้อต้องเห็นรถก่อนอะครับ
Bezy
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 10 เมษายน 2008, 01:06:46 »

อยากทราบเหมือนกันครับ ผมกับน้องก้อใช้ปี96 พึ่งจะซื้อมาเหมือนกันครับ ถ้ามีอู่แถวเมืองนนท์ หรือย่านปากเกร็ด ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

พึ่งซื้อเปลี่ยนน้ำมันเครื่องน้ำมันเกียร์ สายพานราวลิ้นเช็คดูยังครับ

แนะนำว่าเปลี่ยนจะดีกว่าเราจะได้เริ่มนับใหม่เลย
97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 17:56:57 »

ขอให้หายเร็วๆนะครับ

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: มีอู่แนะนำไหมอ่ะครับ สำหรับ Civic EK(96-99) ตาโตอ่ะ