ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 02:56:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: civic rx ที่ปัดน้ำฝนฝืดมาก 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: civic rx ที่ปัดน้ำฝนฝืดมาก  (อ่าน 2003 ครั้ง)
bear_jack
Gold Member
ชาวยุทธ

lovecivic no. 325

« เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 12:19:15 »

ที่ปัดน้ำฝนฝืดมากเลยมันเป็น ที่ฟิล์มกรองแสงรึเปล่าหรือเป็นที่ ตัวที่ปัดคะ เปลี่ยน มา 2 ครั้งแล้วตั้งแต่ซื้อมา   หน้าฝนทีไม่อยากเอารถออกไปไหนเลย  ใครมีวิธีแก้บ้างคะ
TON_ES
จอมยุทธ

MK3 5 Doors................

« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2008, 22:54:17 »

ไม่เกี่ยวกับฟิล์มเลย เพราะฟิล์มมันติดข้างใน
ส่วนที่ฝืดลองเช็คที่มอเตอร์ใบปัด กับสปริงที่ยกก้าน
ถ้าแก้หายงัยบอกกันบ้างนะ เพราะอาจมีหลายคนที่เกิดปัญหานี้
Silchai15
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 09:22:15 »

ถ้าเปลี่ยนใบปัดแล้วไม่หาย ลองเปลี่ยนน้ำยาล้างรถดูครับ เลือกที่มันดีๆหน่อย รถผมไม่เคยมีอาการนี้เลยตั้งแต่แรก จน 3ปี แล้ว ยังไม่เปลี่ยนใบปัดเลย แต่ผมล้างรถเองนะ ส่วนรถพ่อเค้าไม่ได้ดูแลล้างบ้างไม่ล้างบ้าง ให้ปั๊มล้างบ้าง มีปัญหานี้ตลอดเลย จนพ่อยกรถให้ผม ผมเลยมาล้างเอง ไม่นานปัญหานี้ก็หายไป แต่รถพ่อผมเอาใบปัดไปเปลี่ยนใหม่นะครับ เพราะมันแข็งมากแล้ว ปัดไม่เกลี้ยง 
hydro power
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 09:31:39 »

เอาไปเปลี่ยนมาก็ไม่ฝืดแล้วค่ะ อีกอย่างลองเปลี่ยนน้ำยาที่เช็ดกระจกดูค่ะ
bear_jack
Gold Member
ชาวยุทธ

lovecivic no. 325

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2008, 12:55:41 »

ส่วนใหญ่ไม่ได้ล้างรถเอง เข้าคาร์แคร์ ตลอด  มันเป็นมากจิงๆนะ อายจัง
Po-40
a = dv/dt = F/m
เข้าวงการ
*

R&D.I.Y.

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2008, 10:34:39 »

มันฝืดแบบปัดแล้วเด้งปึ้ดๆๆ เลยรึเปล่าครับ
ของผมก็เป็นวิ่งเข้าไปแก้ที่ศูนย์บางนากับศรีอยุธยาหลายรอบครับไม่จบ
ทางศูนย์บอกว่าจะต้องขัดกระจกแต่น้ำยาที่ใช้ขัดของหมด เลยเอาน้ำมันมาทาที่ใบปัด ใช้แล้วกระจกมัวมากๆ และอยู่แค่สองวันก็เด้งอีก
เปลี่ยนยางปัดก็ไม่หาย ลองยางซิลิโคนก็ลองแล้วครับไม่หาย

สุดท้ายวิ่งกลับไปแก้ที่ศูนย์จันทบุรี เค้าลองถอดก้านปัดทั้งชุดของคันอื่นมาใส่ ปรากฎว่าหายครับอันนี้ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าเพราะสปริงรึเปล่า

อ้ออย่าเอาน้ำยาเคลือดกระจกที่ลดการเกาะของหยดน้ำมาเคลือบนะครับ ยิ่งเคลือบยิ่งฝืดเวลาปัด

Civic ES'03 + 4AT STD
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: civic rx ที่ปัดน้ำฝนฝืดมาก