ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 21:09:29
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: อู่ทำสี แล้วสีเพี้ยน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ทำสี แล้วสีเพี้ยน  (อ่าน 4368 ครั้ง)
PolWee
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 12:21:51 »

รถโดนชนที่ประตูด้านคนขับ เคลมประกัน เปลี่ยนประตูใหม่แล้วพ่นสี แต่สีไม่ตรงกับตัวถังรถครับ สีตัวถังรถอ่อนกว่า แต่สีที่พ่นประตูมันเข้มกว่า ต้องทำยังไงดีครับ เพราะตอนเช็คดูที่อู่ดูแล้วสีก็ไม่เพี้ยน พอมาจอดกลางแดดเพี้ยนแบบชัดเจนเลย เซ็นรับรถในใบประกันไปแล้วด้วยครับ อู่จะแก้ให้ฟรีรึป่าว แล้วถ้าแก้ใหม่ แนวทางการทำสีให้ตรงกับสีตัวถังควรจะทำยังไงครับ
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2012, 13:09:03 »

มีเพื่อน เซ็ง เหมือนกันแล้วครับ  อายจัง อายจัง
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 10:56:08 »

กลับไปที่อู่ ครับ..แล้วบอก...ทำใหม่...ครับ..

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 11:26:41 »

กลับไปที่อู่ ครับ..แล้วบอก...ทำใหม่...ครับ..

มันไม่ง่ายขนาดนั้นอ่ะสิครับ พอเอาจริง เราก็พูดไม่ออก มันก็ อ้างโน้น อ้างนี้
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 22:44:32 »

มันไม่ง่ายขนาดนั้นอ่ะสิครับ พอเอาจริง เราก็พูดไม่ออก มันก็ อ้างโน้น อ้างนี้
มันก็หน้าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดนะครับ...นอกจากควักกระเป๋าตัวเอง....แต่สุดท้ายเสียมากสุดคือ..

ความรู้สึกและเวลา..อันนี้แน่นอนครับ.. ยิ้ม

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
FLAMINTO
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2012, 23:36:29 »

มันก็หน้าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดนะครับ...นอกจากควักกระเป๋าตัวเอง....แต่สุดท้ายเสียมากสุดคือ..

ความรู้สึกและเวลา..อันนี้แน่นอนครับ.. ยิ้ม

เศร้า
PolWee
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2012, 05:08:55 »

หลังจากที่ผมรวบรวมข้อมูลจากเน็ตและหลายๆคนที่มีปัญหาเหมือนกัน ทราบว่าการซ่อมสีเฉพาะจุดของรถที่มีอายุการใช้งานนานๆ สีเดิมย่อมต้องซีดจางเป็นเรื่องธรรมดา การซ่อมสีจึงต้องใช้วิธีเทียบสีกับตัวถังรถเท่านั้น ไม่อาจใช้สีตามเบอร์สีได้เลย เพราะผลที่ได้คือสีเพี้ยนแน่นอน หยั่งกับรถแท็กซี่เลย ผมจึงตัดสินใจที่จะเข้าไปคุยกับทางเจ้าของอู่ พร้อมเตรียมใจที่จะต้องเจอคำตอบทำนองที่ว่าสีไม่เพี้ยน ใช้ๆไปเดี๋ยวก็เหมือนกันเอง ซึ่งวันที่เข้าไปที่อู่ เข้าของอู่ไม่อยู่ จึงไม่ได้คุยอะไร แต่ก็ใจชื้นอยู่บ้าง เมื่อลูกน้องในอู่บอกว่าช่างใหญ่แผนกทำสีก็รอให้ผมมาทักท้วงอยู่ ช่างใหญ่รู้ว่าสีเพี้ยนครับ แนะนำให้ไปคุยกับช่างใหญ่เลย แต่ผมว่าจะรอคุยกับเจ้าของอู่ดีกว่า เพราะเค้าเป็นคนรับเรื่องเคลมประกัน ได้ความคืบหน้ายังไงผมจะมาเล่าให้ฟังอีกทีครับ
PolWee
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 16:02:30 »

วันนี้เอารถไปแก้สีแล้วครับ คุยกับเจ้าของอู่ เค้าว่าจะพ่นสีให้ใหม่ แป๊บเดียวช่างสีก็ผสมสีมาเทียบให้ทันที โชคดีจริงๆ เลยที่เค้ารับผิดชอบงานให้
ek_eak
+ + + เอก . . . จิ๋ว จิ๋ว หุหุ + + +
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2012, 20:21:44 »

ยินดีด้วยครับ ที่เจออู่ที่มีความรับผิดชอบ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
srisiambodypaint
Tracking !!
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 ตุลาคม 2017, 19:46:41 »

ยินดีด้วยครับที่เขาแก้ให้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: อู่ทำสี แล้วสีเพี้ยน