ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 17:20:34
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกล่องด้วยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกล่องด้วยครับ  (อ่าน 860 ครั้ง)
PumppyCV92
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 06:12:30 »

สวัสดีครับ 
ผมเป็นสมาชิกใหม่  ได้เข้ามาดูเวปนี้หลายครั้งแล้วมีความรุ้และอะไรหลายอย่างมากครับ
เป็นบอร์ดที่ดีเลย  พอดีผมมีปัญหากับรถแสนรักของผมอะครับ

รถผมใช้  คันเก่าตอนนี้เปน Civic 92  ลง เครื่อง D15B ไป 

แต่ด้วยความรุ้ที่น้อยนิดตอนติดตั้งและข้อมูลช่างรวมถึงเรื่องข้อมูลเครื่อง

ทำให้ผมลงเครื่องไปแล้ว  ช่างไม่ติดตั้งกล่องให้ด้วยครับ

กลายเปนว่า  เครื่อง D15B  แต่กล่องเปนของเครื่องเดิม ๆ ๆ

ตอนแรกก้ขับได้ครับไม่มีปัญหา  แต่ตอนนี้ปัญหาเกิดครับ

วาร์วรั่ว  และเขกฝาสูบ  ทำให้ตอนนี้เข้าไปนอนอู่เรียบร้อย(อู่คนละช่างที่วางเครื่องให้)

อู่ใหม่นี้เป็นญาติกับผม  เค้าก้จัดการทำให้เรียบร้อย  แต่เค้าแนะนำว่าให้เปลี่ยนกล่องแล้วเอาไปจูน

ผมเลยอยากปรึกษาว่า  ควรเปลี่ยนเปนกล่องอะไรชนิดไหนดีครับ  ไม่มีความรุ้เลย

ถ้าเปลี่ยนเปนกล่อง  D15B  แล้วจูนเอา  กับกล่องแต่ง  อันไหนจะคุ้มกว่าแล้วราคาแตกต่างกันมากไหม

รบกวนท่านที่มีความรุ้แนะนำด้วยครับ 

เพราะไหน ๆ ตอนนี้ผมก้โอเวอฮอลเครื่องไปแล้วเลยอยากเปลี่ยนกล่องให้เสร็จๆไปเลย

ถ้าผิดพลาดยังไงก้ขออภัยด้วยครับ  ไม่มีความรุ้จริง ๆ  ขอบคุณมากครับ   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
hondacarthailand
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 06:46:31 »

กล่องเดิมที่มีอยู่ เลขกล่อง แะไรครับ
PumppyCV92
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 06:59:57 »

จำไม่ได้อะครับ  แต่เดี๋ยวช่วงกลางวันนี้จะไปที่อู่อีกทีครับ
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2013, 10:00:33 »

ตรงรุ่นก็ P08 ครับ  ยิ้ม

Forgive  AND  Forget
PumppyCV92
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2013, 02:27:06 »

ขอโทษที่มาตอบช้าครับ

เป็นกล่อง  P2J

แต่เอากล่องไปเช็กแล้วก้ไม่มีปัญหาอะไร

ตอนนี้รถสตาท  เหมือนจะติด น้ำมันมาไฟฟ้ามี

จะว่าตั้งองศาผิดก้ไม่เชิง

เลยงง ๆ กันอยู่  แต่ว่าค่ำซะก่อน  พรุ่งนี้จะเริ่มดูระบบไฟฟ้าสายไฟใหม่เลย

ใครเคยเจอปัญหาหลัง  จากทำเครื่อง  รึพวกวาร์ว  พวกลูกสูบฝาสูบ

แล้วมีปัญหาคล้าย ๆ กันขอคำแนะนำทีครับ

เศร้า เศร้า เศร้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องกล่องด้วยครับ