ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 14:26:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากทราบร้ารีเซ็ตกล่องecuย่านฝั่งธน 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบร้ารีเซ็ตกล่องecuย่านฝั่งธน  (อ่าน 1850 ครั้ง)
FatNon
จอมยุทธ

เส้นทางยังอีกไกล ก็คงต้อไปให้สุด

« เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 07:07:52 »

อย่ากทราบช่างรีเซ็ตกล่องecuย่านฝั่งธนอะคับ

เห็นว่ามีชื่อเฮียกล่ำอยู่จรัญ13ท่านใดพอจะมีเบอติดต่อเฮียแก

ไหนคับ หรือช่างท่านอื่นก็ได้ ขอเบอพร้อมที่อยู่ดัวยนะคับ

Civic EK 2000
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 07:17:57 »

ปกติอ่านตามขั้นตอนแล้วยาวครับ  สั้นๆของผม ถอดขั้ว Battery สัก 5 นาที แล้วใส่กลับครับ
BeeR_ZeeD_ZaaD
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

รถร้ายหล๊องแหล๊ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 10:52:39 »

ปกติอ่านตามขั้นตอนแล้วยาวครับ  สั้นๆของผม ถอดขั้ว Battery สัก 5 นาที แล้วใส่กลับครับ

ตามนั้นเลย

B20@VTec
FatNon
จอมยุทธ

เส้นทางยังอีกไกล ก็คงต้อไปให้สุด

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 13:29:22 »

ขอบคุณพี่ๆมทุกท่านมากเลยครับ

FatNon
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 13:31:03 »

กรณีของผมเป็นอาการแบบน้อะครับ 

บอกก่อนนะคับ รถผมเป็นตัวlevปี2000

ท่อนบนเป็นd16y8. ท่อนล่างเป็น zc.

เกียออโต้

อาการที่เกิดขึ้นคือเวลาผมกระแทกคันเร่งลงไปที่คัยๆเค้าเรียกว่าคิกดาว(มั่วป่าวไม่รู้)

มันมีอาการลากก่อนแล้วถึงจะเร่งตาม

ง่ายๆคือมันไม่ไปตามเท้าอะคับตามหลักแล้พอเรบกะแทกคันเร่งลงไป

มันต้องเชนเกียให้เราเลยแต่ของผมกับรอรอบ

แบบนี้ต้องทำยังไงดีคับ ถามช่างมาช่างบอกว่าให้รีเซ็ตกล่องใหม่

แล้วจะหายไหมคับ

Nong-EK
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 14:01:39 »

ถอดขั้วแบต  รอสักพักประมาณ5-10นาที แล้วใส่กลับ
เปิดกุณแจ on (สังเกต นาฬิกาไนรถจะเริ่มเดินเวลาไหม่  ชัวร์  หรือสังเกตุวิทยุก็ได้ ในรถที่เราเซฟช่องFM เอาไว้ จะถูกล้างความจำ อันนี้ไม่ชัวร์ แล้วแต่ยี่ห้อวิทยุ อิอิ)

เปิด ON แล้ว เหยียบคันเร่ง สุดค้างประมาณ10วินาที แล้วปล่อย  เหยียบเบรกสุด ค้างไว้แล้วปล่อย
ปิด กุณแจ OFF แล้วเปิดไหม่สตาร์เครื่อง ปล่อยเดินเบาทิ้งไว้ แล้วลองวิ่งดู
 ยิ้ม ยิ้ม

Jad-Pai
FatNon
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 13 กันยายน 2012, 14:03:35 »

ถอดขั้วแบต  รอสักพักประมาณ5-10นาที แล้วใส่กลับ
เปิดกุณแจ on (สังเกต นาฬิกาไนรถจะเริ่มเดินเวลาไหม่  ชัวร์  หรือสังเกตุวิทยุก็ได้ ในรถที่เราเซฟช่องFM เอาไว้ จะถูกล้างความจำ อันนี้ไม่ชัวร์ แล้วแต่ยี่ห้อวิทยุ อิอิ)

เปิด ON แล้ว เหยียบคันเร่ง สุดค้างประมาณ10วินาที แล้วปล่อย  เหยียบเบรกสุด ค้างไว้แล้วปล่อย
ปิด กุณแจ OFF แล้วเปิดไหม่สตาร์เครื่อง ปล่อยเดินเบาทิ้งไว้ แล้วลองวิ่งดู
 ยิ้ม ยิ้ม

สุดยอดเลยครับลูกเพรี่ย  ขอบคุรจริงๆ ครับบ  ผมมม 

amargin
เข้าวงการ
*

Let's go

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กันยายน 2012, 17:59:16 »

ใช้ครับอีกเสียง ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

What Men Want ? Ek
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: อยากทราบร้ารีเซ็ตกล่องecuย่านฝั่งธน