ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
27 เมษายน 2024, 21:18:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: +++ สนใจรุ่น 1.8 S MT มันจะเลือกอุปกรณ์ ของรุ่นอื่นบางชิ้นได้มั้ย อ่ะ+++ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ สนใจรุ่น 1.8 S MT มันจะเลือกอุปกรณ์ ของรุ่นอื่นบางชิ้นได้มั้ย อ่ะ+++  (อ่าน 1572 ครั้ง)
exspeed
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2007, 16:44:39 »

1.ชอบเกียร์ธรรมดา อ่ะครับ (มีงบน้อยด้วย ไม่อยากเศรษฐกิจฝืดเคือง ยังติดเที่ยวอยู่ อ่ะ)
2.เบาะหนังสีดำ แอร์ดิจิตอล นี่เลือกได้มะคับ
3.ตอนนี้ ดอกเบี้ยเท่าไหร่แล้ว มีใครทราบบ้าง ช่วยที
  ขอบคุณ หลายๆคับ (แบบว่าจะเอาเงินส่วนต่างที่เหลือไปแต่งรถอ่ะคับ )
   อายจัง
Pookaplaeng
เข้าวงการ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2007, 17:09:26 »

ตอนแรกผมก้อสนใจ รุ่นนี้เหมือนกันครับ ผมว่ารถเกียร์ธรรมดาขับมันส์กว่า
0 บอกว่าต้องสั่ง รอประมาณ 2 เดือนup ผมเลยรอม่ะไหว  อายจัง
เรื่องอุปกรณ์ ที่อยากได้ ผมว่าเราน่าจะคุยกับทาง เซลล์ ได้นะครับ
เพราะว่ายังงัยเค้าต้องประกอบรถให้เราใหม่อยู่แล้ว ถ้าเราไม่รีบใช้รถน่าจะลองถามหลายๆ 0
 ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน 2007, 21:19:05 »

เรื่องเบาะหนังอ่ะพอได้  แต่ถ้าเอาแท้เลยคงยากนะครับ
เรื่องแอร์ออโต้ก็เช่นกัน โอกาสได้น้อยมากถึงมากที่สุด

exspeed
เข้าวงการ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 พฤศจิกายน 2007, 08:56:35 »

ขอบคุณคับ สำหรับความคิดเห็น
ผมยังไม่รีบ แบบว่าคงคิดให้ดีหน่อย สอบถามหลายๆ 0
(ตอนนี้ใช้ แอคคอร์ด ปี 97 อยู่ คงต้องเอาไปเทิร์นอ่ะ)
อายจัง
kobon
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2007, 14:09:51 »

สงสัยจังครับ ทำไมเกียร์ธรรมดามันไม่ทำอุปกรณ์ให้เหมือนตัวtop บ้างครับ
ใจนึงอยากแรงใจนึงอยากหรู เลือกลำบากมาก
เลยดูเหมือนเกียร์ธรรมดาเป็นรถระดับล่างไปเลยครับ
nitesangpun
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 พฤศจิกายน 2007, 21:14:19 »

ก็คงจะเป็นแบบนี้เฉพาะเมืองไทยล่ะครับ ผมเห็นเมืองนอก รถเกียร์ธรรมดารุ่นต่ำสุดยังมีสวิตช์ต่างๆตรงพวงมาลัยเลยครับ พวกควบคุมเครื่องเสียงกับครูซคอนโทรลอ่ะครับ (เห็นสองยี่ห้อ ฮอนด้าซีวิค กับ มิตซูแลนเซอร์2008) ลังเล
Teerapong
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2007, 09:05:48 »

เมืองไทยบ้าเกียร์ Auto เมืองนอก 5 Options จะเป็น MT ซะ 3 ผมก็ใช้ 1.8 SMT ถ้าชอบก็รอหน่อย รอแค่ 2 เดือน ใช้อีกหลายปี
Option ต่าง ๆ ถ้าอยากได้คงคุยกับศูนย์ไม่ได้แน่ พวก Air Auto อย่างมากก็เบาะหนัง ถ้าขืนทำอย่างนั้นสายการผลิตคงปวดหัวสุด ๆ
ที่เหลือเอามาคุยกับร้านแต่งรถง่ายกว่า แต่ถามใจตัวเองจริง ๆ เถอะจำเป็นมากไหม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: +++ สนใจรุ่น 1.8 S MT มันจะเลือกอุปกรณ์ ของรุ่นอื่นบางชิ้นได้มั้ย อ่ะ+++