ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 22:38:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องเกียร์ออร์โต้b20b 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเกียร์ออร์โต้b20b  (อ่าน 2454 ครั้ง)
yuta
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 16:29:10 »

ถามผู้รู้............รถผมEK b20b autoถาม เรื่องการเข้าเกียร์ D4 รถผมต้องรอประมาณ 5นาทีจึงจะเข้าเกียร์ D4ได้นิ่ม ........หากวอร์มไม่ถถึง 5นาทีเวลาเข้าเกียร์D4จะมีเสียงกระชากดังแกร๊ก  ถามว่าเพื่อนๆมีอาการแบบน้บ้างไหม  ต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวไหนจึงจะหาย หรือเป็นอาการปกติของเครื่องb20b    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ
Elf_Zaa
จอมยุทธ

เมื่อได้เป็นพ่อแม่คน จึงจะรู้ว่าพ่อแม่รักเราแค่ไหน

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 17:05:41 »

ลองดูเรื่องการไวริ่งสายไฟครับ  ยิ้ม

เจ๋ง เวลาไม่มีเงิน คนแรกที่คิดถึงคือ พ่อแม่ แต่พอมีเงิน คนแรกที่คิดถึงคือ แฟนและเพื่อน รูดซิบปาก
note progressive
+เหยินเปียว สะท้านฟ้า+
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 17:06:58 »

ผมก็เคยเป็นครับ  ไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนอะไรแต่มันเป็นอาการเริ่มของอาการเกียรจะพังรองเปลี่ยนน้ำมันเกียรก่อนละกันครับเบื่อต้น

PROGRESSIVE CLUB........ไร้ขีดจำกัด
WLC. NO..  700
khed
Gold Member
อาจารย์ปู่

" รักเธอประเทศไทย"

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กุมภาพันธ์ 2012, 17:11:24 »

ผมก็ ใช้ แต่ไม่มีอาการที่ท่านว่าครับ ลองเช็ค เรื่อง วายริ่ง ครับ ถ้าเกียร์ปกติ น่าจะไม่เกิดอาการนี้ 

+++ My ways ......+++++
coupe4wd
จอมยุทธ

ผู้การชอบซิ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2012, 09:26:56 »

ง่ายๆ ให้ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก่อนนะ
 ยิ้ม
yuta
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2012, 16:52:47 »

ขอบคุณ...สำหรับทุกคำตอบนะครับ....ผมไ้ด้ทำการล้างเกียร์แล้วครับ..แต่อาการก็ไม่หาย...
               เคยทดลองนะครับเวลาสตาร์ทประมาณ1นาทีก็เปิดแอร์พอวอร์มประมาณ3หรือ4นาทีบางครั้งก็หาย...แต่ถ้าวอร์มนานๆๆ5 หรือ6 นาทีขึ้นไปไม่มีปัญหา.....
ผมสงสัยว่าเกิดจากอาการ  1 เป็นที่ตัวชดเชยรอบเดินเบาหรือเปล่า..เพรา่ะตอนแรกหลังจากสตาร์ททีพอแอร์ตัดรอบจะสวิงขึ้นแล้วตกลง...แต่ถ้านานๆจะไม่เป็น...สงสัยนะครับ
                                         2 หรือเป็นเพราการไวร่งสายไฟไม่ครบ..ตามที่ท่านบอก...แต่ระบบไฟไม่มีปํญหาครับ
                                         3 เกิดจากแรงดันน้ำมันเกียร์ไม่พอหรือเปล่า..เพราะทุกครั้งที่วอร์มนานๆจนอุณหภูมิเครื่องได้ที่จึงจะข้าเกียร์ได้นิ่ม............
                                         3 หรือเป็นเพราะเครื่องปีเก่า(97')..
จริงๆก็พอรับได้..แต่ถ้าแก้ปัญหาได้ก็ดี..เพราะบางครั้งเวลาเรารีบแล้ววอร์มเครื่องไม่นาน....แล้วรู้สึกสงสารเกียร์กลัวเกียร์จะอายุไม่ยืด
ขอขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ ยิ้มกว้างๆ   
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เรื่องเกียร์ออร์โต้b20b