ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
28 เมษายน 2024, 18:39:26
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: หาแผงสวิทย์ปิดเปิดแอร์ของเดิมครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาแผงสวิทย์ปิดเปิดแอร์ของเดิมครับ  (อ่าน 1047 ครั้ง)
nuttaphol
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 20:04:54 »

หาแผงสวิทย์แอร์เดิมของ ek 97 ครับแผงเปิดมันเสียครับไฟมาแต่พอเสียบปลั๊กมันไม่ติดแผงสวิทย์เปิดพัดลมกับความเย็นนะครับใครมีช่วยอนุเคราะห์หน่อยตอนนี้ร้อนมากหรือหาที่ซ่อมแผงที่ไหนแนะนำก็ได้ครับ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 20:23:52 »

หาแผงสวิทย์แอร์เดิมของ ek 97 ครับแผงเปิดมันเสียครับไฟมาแต่พอเสียบปลั๊กมันไม่ติดแผงสวิทย์เปิดพัดลมกับความเย็นนะครับใครมีช่วยอนุเคราะห์หน่อยตอนนี้ร้อนมากหรือหาที่ซ่อมแผงที่ไหนแนะนำก็ได้ครับ

แล้วก่อนหน้านี้มันติดป่าว
ไฟมาที่สวิตท์หมดแต่ หลอดไฟไม่ออก แล้วก็ สวิทท์ใช้ไม่ได้ใช่ไหม ขยิบตา ขยิบตา

nuttaphol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 20:49:10 »

คือตอนเเรกไฟมันไม่สว่างครับหรี่มากผมก็เลยถอดมาเปลี่ยนหลอดสีใส่สีฟ้าเจาะเพิ่มทั้งหมด 5 หลอดดูจากห้อง d.i.y ครับผมทำของผมเเละของเพื่อนอีกคนไม่เป็นไร พอของเพื่อนอีกคนมันดันไม่ติดครับเช็คหลอดก็ไม่ขาดสวิทย์ลองนำหลอดมาจี้ก็ติดครับเเต่พอเสียบเข้าแผงมันดันไม่ติดครับผมต้องซ่อมร้านแอร์ไดนาโมหรือเข้าร้านไหน ไปร้านซ่อมพวกทีวีบอกว่าทำไม่เป็นตอนนี้ร้อนมากครับสงสารเพื่อนมันจังผมจะทำยังไงดีครับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 กันยายน 2011, 21:28:22 »

คือตอนเเรกไฟมันไม่สว่างครับหรี่มากผมก็เลยถอดมาเปลี่ยนหลอดสีใส่สีฟ้าเจาะเพิ่มทั้งหมด 5 หลอดดูจากห้อง d.i.y ครับผมทำของผมเเละของเพื่อนอีกคนไม่เป็นไร พอของเพื่อนอีกคนมันดันไม่ติดครับเช็คหลอดก็ไม่ขาดสวิทย์ลองนำหลอดมาจี้ก็ติดครับเเต่พอเสียบเข้าแผงมันดันไม่ติดครับผมต้องซ่อมร้านแอร์ไดนาโมหรือเข้าร้านไหน ไปร้านซ่อมพวกทีวีบอกว่าทำไม่เป็นตอนนี้ร้อนมากครับสงสารเพื่อนมันจังผมจะทำยังไงดีครับ
    แบบเนี้ยเหรอ นี่รถเค้าเอง อวดซักหน่อย
อาการแบบนี้ น่าจะช็อตฟิวส์ขาดนะ ลองเช็คฟิวส์ดูหรือยัง
   เพราะไฟมา แต่สวิทย์ดันใช้ไม่ได้ใช่ไหม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

* DSC00668.jpg (46.91 KB, 320x240 - ดู 153 ครั้ง.)

* DSC00670.jpg (29.25 KB, 320x240 - ดู 144 ครั้ง.)

* DSC00671.jpg (33.71 KB, 320x240 - ดู 152 ครั้ง.)

* DSC00672.jpg (15.43 KB, 320x240 - ดู 140 ครั้ง.)

nookirpc
เจ้าสำนัก

ไม่หล่อ แต่จริงใจ

« ตอบ #4 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 11:35:34 »

แบบเนี้ยเหรอ นี่รถเค้าเอง อวดซักหน่อย
อาการแบบนี้ น่าจะช็อตฟิวส์ขาดนะ ลองเช็คฟิวส์ดูหรือยัง
   เพราะไฟมา แต่สวิทย์ดันใช้ไม่ได้ใช่ไหม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สวยมากครับ ว่าแต่เจ้าของรถไม่แสบตาหรือครับเวลาขับกลางคืน  ยิ้ม ส่วนคุณ จขกท. ไม่ทราบว่าตอนนี้เช็คเจอสาเหตุหรือยังครับ พอดีผมมีเจ้าสวิทที่ว่าอยู่ ถอดออกไม่ได้ใช้ สนใจมาเอาไปเลยครับ ผมอยู่ระยอง 084-1113662
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2011, 11:45:25 »

สวยมากครับ ว่าแต่เจ้าของรถไม่แสบตาหรือครับเวลาขับกลางคืน  ยิ้ม ส่วนคุณ จขกท. ไม่ทราบว่าตอนนี้เช็คเจอสาเหตุหรือยังครับ พอดีผมมีเจ้าสวิทที่ว่าอยู่ ถอดออกไม่ได้ใช้ สนใจมาเอาไปเลยครับ ผมอยู่ระยอง 084-1113662
    ไม่นี่ ก็อย่าไปมองตรงๆสิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

nuttaphol
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กันยายน 2011, 07:11:23 »

เพราะไฟมา แต่สวิทย์ดันใช้ไม่ได้ใช่ไหม 

ใช่ครับแบบเนี้ยผมดูมาจาก nookirpc เลยขอบคุณทุกท่านนะครับตอนนี้ปัญหาแก้จบแล้วสรุป คือ ฟิวส์ขาดครับผมตอนนี้แอร์กลับมาเย็นสบายเหมือนเดิมแล้วครับพร้อมไฟสีฟ้าขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับชาวซีวิคจงเจริญ ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: หาแผงสวิทย์ปิดเปิดแอร์ของเดิมครับ