ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
29 เมษายน 2024, 06:20:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เครื่องยนตร์ เสียงดัง เดินไม่เรียบ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนตร์ เสียงดัง เดินไม่เรียบ  (อ่าน 1231 ครั้ง)
oishi007
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 16:37:40 »

มีวิธีให้รถของเราเครื่องยนตร์ ที่ทำให้เสียงมันเบาลงได้ใหมครับ แบบว่าเหมื่อนเครื่องรถใหม่ๆ นะครับ อยากรู้วิธี เพราะออกตัวเกียรื 1 แล้วเสียงมันดังนะครับ
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 16:59:31 »

มีวิธีให้รถของเราเครื่องยนตร์ ที่ทำให้เสียงมันเบาลงได้ใหมครับ แบบว่าเหมื่อนเครื่องรถใหม่ๆ นะครับ อยากรู้วิธี เพราะออกตัวเกียรื 1 แล้วเสียงมันดังนะครับ

ดังมาจากตรงไหนครับ...ส่วนไหนที่มันดัง...เครื่องอะไร..ท่อเดิม  ท่อแต่ง..เพื่อให้เพื่อนๆ..ที่มีประสบการณ์..มาช่วยกันแนะนำครับ

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2011, 17:33:17 »

ถ้าดังที่เครื่องลองตั้งวาล์ว,เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเกรดดีๆ รับรองต้องเงียบลงอีกนิด

แต่ถ้าอยากเงียบกว่านี้อีกก็ไม่ต้องสตาร์ทรถครับ...  ยิงฟันยิ้ม
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #3 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 09:11:52 »

ลองเช็กระบบท่อไอเสียดูครับ

ผมก็เจอปัญหานี้อยู่ปรกติท่อผมใส่ตรงก็ดังอยู่แล้วเพราะไม่มีพักกลางแต่ตอนนี้มีรั่วด้วย(ท่อเดิมๆมันผุ)เสียงสนั่นทุกเกียร์  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Forgive  AND  Forget
oishi007
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 10:29:49 »

ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ พอดีฝาเครื่องน็อตมันหลวมด้วยนะครับ ตอนซื้อมาก็เงียบดีอยู่นะครับ แต่ตอนหลังๆ อะไรๆ ก็แย่ไปหมดครับ
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #5 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 16:23:29 »

ขอบคุณครับ สำหรับทุกคำตอบ พอดีฝาเครื่องน็อตมันหลวมด้วยนะครับ ตอนซื้อมาก็เงียบดีอยู่นะครับ แต่ตอนหลังๆ อะไรๆ ก็แย่ไปหมดครับ

ค่อย แต่ง..ค่อยซ่อมไป..ครับ...รถป้ายแดง..ยังทุบกันมาแล้ว..นับปะสาอะไร..

กับรถ..10 ปี  อัฟ  อย่างเรา....รักเค้าก็ต้องดูแล..จะได้อยู่กับเรานาน ๆ

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #6 เมื่อ: 11 สิงหาคม 2011, 21:52:57 »

พักกลาง ไยแก้วอาจไหม้หมดแล้ว รถใช้แก๊สหรือเปล่าคับ ถ้าใช่ใยแก้ว จะไปไวกว่ารถใช้น้ำมัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: เครื่องยนตร์ เสียงดัง เดินไม่เรียบ