ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 พฤษภาคม 2024, 20:14:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ตอนเช้าสตาร์ทติดง่าย ตอนเย็น ติดยาก ใครรู้ใครเคยเป็นบ้างครับช่วยตอบหน่อย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเช้าสตาร์ทติดง่าย ตอนเย็น ติดยาก ใครรู้ใครเคยเป็นบ้างครับช่วยตอบหน่อย  (อ่าน 3075 ครั้ง)
phechy
จอมยุทธ

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 08:01:56 »

รบกวนดูอาการของผมหน่อยครับ ตอนเช้าสตาร์ทติดง่าย จอดมาตั้งแต่สองทุ่ม แต่เลิกงานตอนเย็นสตาร์ทยากครับ สามที ถึงติด
1.ไดสตาร์ทเช็คแปรงถ่านแล้วปกติ ล้างแล้วด้วย
2.เปลี่ยนปั้มติ๊กเป็น 2j bo มาครับ ก่อนเปลี่ยนก็เป็น
3.แบทเพิ่งเปลี่ยนมาครับ ก็ยังไม่หาย
4. ตอนเช้า ก่อนสตาร์ท ลองใช้แอมมิเตอร์ วัดไฟ ได้ ประมาณ 13 .5v (ก็เป็นเวลาติดง่าย)
5.บริเวณ หัวฉีด ไม่มีรอยน้ำมันรั่วครับ เวลาเหยียบก็ไม่สดุดลื่นดี ควันขาว ไม่มี
6.กรองเบนซินเปลี่ยนแล้ว
5.เรคกูเรจเตอร์ ลองเปลี่ยนแล้ว
6. ตอนเย็นจอดในตึกครับชั้นใต้ดิน ชั้นสี่ (เพื่อจะเกี่ยว)
  ชักหงุดหงิด และ เริ่ม งง งง   หรือว่า จะเป็นที่ ลีเลย์ปั้มนะ ไมรู้มันอยู่ตรงใหน    อาการปราบเซียนซะแล้ว  

ขอบคุณครับ   เศร้า เศร้า ขยิบตา

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=62567.new;topicseen#new ลองดูแล้วจะชอบๆๆๆ
S-O-N-G
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 08:37:39 »

รบกวนดูอาการของผมหน่อยครับ ตอนเช้าสตาร์ทติดง่าย จอดมาตั้งแต่สองทุ่ม แต่เลิกงานตอนเย็นสตาร์ทยากครับ สามที ถึงติด
1.ไดสตาร์ทเช็คแปรงถ่านแล้วปกติ ล้างแล้วด้วย
2.เปลี่ยนปั้มติ๊กเป็น 2j bo มาครับ ก่อนเปลี่ยนก็เป็น
3.แบทเพิ่งเปลี่ยนมาครับ ก็ยังไม่หาย
4. ตอนเช้า ก่อนสตาร์ท ลองใช้แอมมิเตอร์ วัดไฟ ได้ ประมาณ 13 .5v (ก็เป็นเวลาติดง่าย)
5.บริเวณ หัวฉีด ไม่มีรอยน้ำมันรั่วครับ เวลาเหยียบก็ไม่สดุดลื่นดี ควันขาว ไม่มี
6.กรองเบนซินเปลี่ยนแล้ว
5.เรคกูเรจเตอร์ ลองเปลี่ยนแล้ว
6. ตอนเย็นจอดในตึกครับชั้นใต้ดิน ชั้นสี่ (เพื่อจะเกี่ยว)
  ชักหงุดหงิด และ เริ่ม งง งง   หรือว่า จะเป็นที่ ลีเลย์ปั้มนะ ไมรู้มันอยู่ตรงใหน    อาการปราบเซียนซะแล้ว  

ขอบคุณครับ   เศร้า เศร้า ขยิบตา

หัวเทียนลองดูยังครับ
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 09:17:00 »

:'( :'( :'(    เปลี่ยนมาซะเกือบครบเลย   ตอนแรกผมนึกว่าจะเป็นที่ปั๊มติ๊กนะ แต่ก็ดันเปลี่ยนมาแล้วอีก
งั้นลองเช็คคอยน์ ดูอีกทางครับ  อายจัง

werapongk
จอมยุทธ

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 10:26:24 »

ลองเปลี่ยนหัวเทียนด้วยครับ
phechy
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 11:57:40 »

หัวเทียนเปลี่ยนมาไม่นานน่ะ ขัดตลอด เคี้ยว ปกติ อาการคือ ตอนเช้า หมายถึงก่อนเที่ยง อ่ะ ปกติ ชึ้งเดียวติด แต่ตอนเย็น ไม่ติดแฮะ ไม่ได้ตากแดดด้วย งง  สงสัยจะงอน อะไรซักอย่าง อายจัง โกรธ โกรธ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=62567.new;topicseen#new ลองดูแล้วจะชอบๆๆๆ
phechy
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 12:04:40 »

ถ้าเป็นที่คอย ทำไมเวลาขับ อาการปกติ อ่ะครับ ไม่วูบ ไม่สะอึก ลื้นปืด   แต่สังเกตุพักหลังตั้งรอบเดินเบาตอนเอาEACV  ออกแล้ว ตั้งอากาศแก่มากไม่ได้ รอบจะสวิง ตอนเร่งเครื่อง

Almostcoin
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2010, 13:39:52 »

เช็คแบตด้วยครับ

B18CR + Exedy Clutch Set + Top Fuel filter + Header 5Zigen + Ohlins PCV + RECARO SR3 + REAR CAMBER TOSER + Muffler 5Zigen Proracer
phechy
จอมยุทธ

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 20:40:10 »

หายแล้ว ครับ เป็นเอง หายเอง งง ได้ อีก   ตกใจ ตกใจ  อาการงี้  งอล แน่นอน ง้อหน่อยก็หายแล้ว เจ๋ง ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 21:02:59 »

ดีดี หาพวงมาลัยเเขวนสักพวกเล้ว  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
phechy
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 21:10:17 »

ดีดี หาพวงมาลัยเเขวนสักพวกเล้ว  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
     อายจัง อายจัง 

555 ผมมีพวงมาลัยในรถอันเดียวก็พอแล้วครับ ไม่นิยมใช้หลายพวง ขับไม่ถูก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

phechy
จอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 21:11:32 »

ขอบคุณทุกท่านครับ รูดซิบปาก รูดซิบปาก ที่ช่วยตอบ

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #11 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 21:11:41 »

อายจัง อายจัง 

555 ผมมีพวงมาลัยในรถอันเดียวก็พอแล้วครับ ไม่นิยมใช้หลายพวง ขับไม่ถูก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ไม่ไหวจะเคลียร์จริงๆๆๆ ยังฮาได้อีก

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #12 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 15:43:49 »

เหมือนรถผมเมื่อก่อนเลย ถ้าจอดไว้นานๆก็สตาทได้ปกติ ถ้าขับมานานๆซักสิบนาทีขึ้นไป อากาศร้อนๆ แล้วดับเครื่อง มาสตาทอีกทีจะติดยากต้องปิดเปิดกุจแจหลายรอบกว่าจะติด
ของผมเป็นที่เมนรีเลย์ครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,80366.0.html   ทำตามนี้หรือซื้อมาเปลี่ยนก็ได้ครับ  พวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ ใช้ไปนานๆเริ่มเสื่อม อาการเสียจะเป็นๆหายๆครับ ลองดูครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
maetukkae
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 พฤศจิกายน 2010, 21:13:25 »

ลองนี่ดูครับ จขกท

* images.jpg (10.13 KB, 259x194 - ดู 245 ครั้ง.)
TOR_19
จอมยุทธ

ต่อ...คนนครศรีฯ@ชลบุรี

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 12:49:06 »

เหมือนรถผมเมื่อก่อนเลย ถ้าจอดไว้นานๆก็สตาทได้ปกติ ถ้าขับมานานๆซักสิบนาทีขึ้นไป อากาศร้อนๆ แล้วดับเครื่อง มาสตาทอีกทีจะติดยากต้องปิดเปิดกุจแจหลายรอบกว่าจะติด
ของผมเป็นที่เมนรีเลย์ครับ
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,80366.0.html   ทำตามนี้หรือซื้อมาเปลี่ยนก็ได้ครับ  พวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ ใช้ไปนานๆเริ่มเสื่อม อาการเสียจะเป็นๆหายๆครับ ลองดูครับ
ของผมเหมือนคุณเลย ตอนเช้าสตาร์ททีเดียวติด แต่ช่วงอื่นระหว่างวันต้องมี 2 รอบตลอด เดี๋ยวต้องดูตามแนะนำเสียแล้ว...

"แต่งรถเมียด่า ออกมาจ่าจับ" ...
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 12:59:54 »

ของผมเหมือนคุณเลย ตอนเช้าสตาร์ททีเดียวติด แต่ช่วงอื่นระหว่างวันต้องมี 2 รอบตลอด เดี๋ยวต้องดูตามแนะนำเสียแล้ว...
ถ้าอยากรู้ว่าเป็นที่เมนรีเลย์จริงๆหรือไม่ ต้องหาหลอดไฟมาต่อกับสายไฟที่ไปเลี้ยงปั้มติ๊กถ้าเวลาสตาทไม่ติดหลอดไฟไม่ติดก็เมนรีเลย์ชัวๆครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
TOR_19
จอมยุทธ

ต่อ...คนนครศรีฯ@ชลบุรี

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2010, 15:58:00 »

ถ้าอยากรู้ว่าเป็นที่เมนรีเลย์จริงๆหรือไม่ ต้องหาหลอดไฟมาต่อกับสายไฟที่ไปเลี้ยงปั้มติ๊กถ้าเวลาสตาทไม่ติดหลอดไฟไม่ติดก็เมนรีเลย์ชัวๆครับ
ขอบคุณคร้าบ      ยิ้ม

"แต่งรถเมียด่า ออกมาจ่าจับ" ...
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ตอนเช้าสตาร์ทติดง่าย ตอนเย็น ติดยาก ใครรู้ใครเคยเป็นบ้างครับช่วยตอบหน่อย