ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
20 พฤษภาคม 2024, 04:05:12
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามครับ ! EK เครื่องมีเสียงแกร๊กๆ ตาม VDO คũ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ! EK เครื่องมีเสียงแกร๊กๆ ตาม VDO คũ  (อ่าน 1712 ครั้ง)
inside03
เข้าวงการ
*

ToOn Muse` @Latkrabang

« เมื่อ: 19 สิงหาคม 2013, 22:22:26 »

สอบถามครับ ! เครื่องมีเสียงแกร๊กๆ ตาม VDO ครับ

- รถผม EK ปี 99 ครับ เวลาสต๊าสเครื่องตอนเช้าๆ หรือตอนเครื่องเย็นๆ จะมีเสียงเเกร๊กๆ ดังมาเเถวสายพานหน้าเครื่องครับ
- พอขับไปซักพักเครื่องร้อน เสียงนั้นจะหายไปเองครับ (ขับไปให้ร้านเช็คเสียงเงียบ ช่างเลยไม่รู้สาเหตุครับ)

รบกวนพี่ๆ ช่วยที่นะครับ ผมลองไปหาในกระทู้เก่าๆ เเล้วบางท่านบอกว่าเป็นสายพานลูกรอก ฯลฯ ผมกลัวแก้ไม่่ตรงจุดเเล้วมันจะบานปลายอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2013, 22:35:19 โดย inside03 » บันทึกการเข้า
oishi007
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2013, 16:36:45 »

เสียงดังแครกๆ เวลาสตาทเครื่องเย็น พอเครื่องร้อนแล้วหาย รถผมก็เป็นหาทางแก้สารพัด ช่างงงเลย เปลี่ยนไดชาดก็แล้ว สุดท้ายมาจบ แค่ 150 ครับ  5555
ผมแก้อาการรถผมนะครับ อาจจะไม่ถูกก็ได้ คือ ให้ช่างดูตรงที่แผ่นรองแอร์ หรือฝาปิดแอร์ หรือเปล่า ที่อยู่ไต้ท้องเครื่องรถนะครับ ให้ช่างถอดออกเลยครับ รถผมหายจนกระทั่งถึงทุกวันนี้ เพราะ 150 ครับ
ได้ไม่ได้ยังไงมาบอกด้วยนะครับ
inside03
เข้าวงการ
*

ToOn Muse` @Latkrabang

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2013, 21:16:54 »

เสียงดังแครกๆ เวลาสตาทเครื่องเย็น พอเครื่องร้อนแล้วหาย รถผมก็เป็นหาทางแก้สารพัด ช่างงงเลย เปลี่ยนไดชาดก็แล้ว สุดท้ายมาจบ แค่ 150 ครับ  5555
ผมแก้อาการรถผมนะครับ อาจจะไม่ถูกก็ได้ คือ ให้ช่างดูตรงที่แผ่นรองแอร์ หรือฝาปิดแอร์ หรือเปล่า ที่อยู่ไต้ท้องเครื่องรถนะครับ ให้ช่างถอดออกเลยครับ รถผมหายจนกระทั่งถึงทุกวันนี้ เพราะ 150 ครับ
ได้ไม่ได้ยังไงมาบอกด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล เดี๋ยวลองทำดู ผลเป็นยังไงจะเเจ้งให้ทราบนะครับ
commentdear
เจ้าสำนัก

●Benz Metal●

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013, 20:16:27 »

เสียงเหมือนมีอะไรเขกกันอยู่ใช่มั้ยคับ เวลาสตาร์ทตินเช้าๆ ปต่พอเครืีองร้อนแล้วก็เงียบหายไป
BombSquad
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2013, 17:09:42 »

เป็นเหมือนผมเลยครับ กำลังหาวิธีแก้อยู่ ไม่รุเปนอะไร  เศร้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามครับ ! EK เครื่องมีเสียงแกร๊กๆ ตาม VDO คũ