ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
10 พฤษภาคม 2024, 11:02:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: เก็บตก เขื่อนวชิราลงกรณ - ทองผาภูมิ - กาญจนบุรี 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตก เขื่อนวชิราลงกรณ - ทองผาภูมิ - กาญจนบุรี  (อ่าน 7364 ครั้ง)
taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ 2008, 23:36:47 »

สวัสดีเพื่อนๆ civic club ครับ  ไปอีกแล้วสำหรับทริปของผม หลายๆ คนสงสัยว่า ผมทำงานอะไร ทำไมไปตจว.ได้ทุกอาทิตย์   ก็ทำไงได้ล่ะครับ ความสุขนิเน๊อะ 555 

ทริปนี้จริงๆ เค้าบอกว่าไปสัมมนาครับ เป็น คอร์สอบรม เล็กๆ ของการไฟฟ้าผ่ายผลิต ที่ให้ผมติดสอยห้อยตามไปด้วย  จริงๆ ไม่อยากไปเท่าไหร่ แต่ว่า มันฟรี ผมเลยไปน่ะ  และอีกอย่าง เขื่อนวชิราลงกรณ (ไม่มีการันต์นะครับ) หรือเขื่อนเขาแหลมเนี๊ยะ ผมก็ยังไม่เคยไป เลยตัดสินใจไปกับเค้าด้วยครับ

ระยะเวลาทริปนี้ 2 วัน 1 คืน  นอนค้างที่บ้านพักของ กฟผ. ที่เขื่อนนั่นเลยครับ ไปดูภาพกันดีกว่า  เจ๋ง

เราเริ่มต้นด้วยบรรยากาศยามเช้าตอนออกเดินทางกันครับ  มารอรถที่จุดนัดพบในกทม.  ถึงเมืองกาญก็ร่วมๆ สิบโมงกว่าๆ  จากนั้นก็ขับยาวไปทองผาภูมิกันเลย  ไปทานข้าวที่แพเหนือเขื่อนเขาแหลม

กินไป ดูทะเลสาป และภูเขาที่มีลักษณะยอดแหลมๆ เยอะมาก 

coming soon
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2008, 23:57:31 โดย taxman » บันทึกการเข้า

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 10:22:58 »

มารอภาพหนุ่มในวงไพ่ของพี่โอมค่ะ  อายจัง

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 15:21:59 »

มารอภาพหนุ่มในดวงใจของพี่อมค่ะ   อายจัง

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 17:46:12 »

ฮืม ฮืม    มาแอบนินทาอะไรกันนี่

อ่ะ  มาต่อแล้วครับ  หลังจากทานอาหารกลางวัน ที่เหนือเขื่อนฯ แล้ว ล่องแพประมาณ 3 ชม. พร้อมคาราโอเกะ กินไปดื่มไปจนลืมเวลาว่ามัน 3 ชม. แล้วรึนี่  พอลงแพเสร็จพรรคพวกก็เดินทางไปที่บ้านพักในเขื่อนฯ กันครับ

Check in เสร็จ พวกผมก็เดินทางไปเดินเล่นเหนือเขื่อนยามเย็น เจ้าหน้าที่กฟผ.บอกว่า เขือนเขาแหลมแห่งนี้เป็นเขื่อนที่มีขนาดใหญ่เป็นอันดับที่ 4 ของประเทศ รองจากเขื่อนภูมิพล, เขื่อนศรีนครินทร์,และเขื่อนสิริกิติ์ ตามลำดับ

พลาดไม่ได้สำหรับนายแบบเจ้าของเขื่อนครับ   จุมพิต

พอตกเย็น ก็ทำกิจกรรมนับเลขเด็ดกัน พร้อมราตรีสโมสรกัน   หุหุ(ขอเซนเซอร์ภาพก็แล้วกันครับ)

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 18:12:42 »

พอเช้าวันรุ่งขึ้น ผมและเพื่อนๆ เลยงัวเงีย ตื่นกันแต่เช้าครับ เพื่อที่จะไปเดินตลาดเช้าไปดูวิถีชีวิตชาวบ้านๆกันครับ

บรรยากาศยามเช้าในตลาดครับ  เป็นตลาดไม่ใหญ่มากนัก แต่มีของป่าขายเยอะมากๆ  ตอนเช้าพวกผมเห็นพระมาบิณฑบาตร เลยได้โอกาศใส่บาตรกันเลยครับ (หลังจากเมื่อคืนทำบาปกันมาแล้ว 555)

ระหว่างนั่งรอ ก็หาร้านกาแฟโบราณ ซดไมโลร้อนๆ เสริฟพร้อมชาใบหม่อนร้อนๆ แก้วละ 12 บาท แถมโซ๊ย ขนมวง ซึ่งผมไม่ได้กินมานานมากๆ อันละ 2 บาท

ดอกไม้สดๆครับ  คนขายยังพูดทาย ม่ายชัก เลย

ได้แวะไหว้หลวงพ่อ ภปร. วัดทองผาภูมิ

กล้วยน้ำว๊า ลูกเท่ากำปั้นเลยครับ  เครือละ 40 เลยสอยมา 1 เครือ หุหุ

ขากลับ เพื่อนๆ บอกว่า เดือนนี้ปีชง เลยแวะวัดเมตตาธรรม ฝากดวงกับเทพเจ้าหน่อย

ไปแอบดูจีสะติง ที่ธานน้ำร้อนด้วย หุหุ

ขอบคุณ กฟผ. สนับสนุนบ้านพักแสนสะดวกสบายครับ  ทริปนี้ไม่ได้เที่ยวอะไรมาก แต่ได้พักสมองดี ชอบตอนเดินตลาดเช้านี่ล่ะ ได้บรรยากาศสุดๆ

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 18:19:54 »

ขาเที่ยวจิงๆเลย คนเนี้ย    อายจัง

Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2008, 21:42:09 »

ลิงมันฉี่เหรอครับ ขยิบตา
s_kungten
Gold Member
อาจารย์ปู่

^ ^ กุ๊งกิ๊ง^ ^

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 10:01:42 »

ยิ้มกว้างๆ  ถ่ายรูปสวยจังค่ะพี่โอม

<a href="http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/upload/100510/11243_700x120.swf</a>
Sunny
อุบัติเหตุคือสิ่งที่ไม่คาดคิดและอยากให้เกิด มีความคุ้มครองกันไว้หรือยัง บอกป้าได้นะ
ผู้คุมกฎ
เจ้ายุทธภพ

ประธานคลับ/สมาชิก #005 รุ่นก่อตั้งคลับจ้า

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 16:27:00 »

โอ๊ะ โอ๋  แลบลิ้น ......

หนุ่มในดวงใจของพี่อมนั่งหน้าแหลมอยู่ข้างๆ นั่นเอง........ ยิ้มเท่ห์

<a href="http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf" target="_blank">http://spamtheweb.com/ul/uploads/3142010/271_Uthaiwan.swf</a>
hodo_ebola
dubCLUB
Gold Member
อาจารย์ปู่

PEA SUBSTATION MANAGEMENT

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 16:41:16 »

เมื่อไหร่จะมา ก.ฟ.ภ บ้างอ่ะ
ปล.รูปสวยมากๆพี่ชอบมุมกล้องพี่มากๆ

:ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเธอ ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเรา ความรักอยู่ในสันดาร มันเป็นสัญชาตญานของเขา ความรักอยู่รอบกาย ความรักมันอยู่ในสันดาร:
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2008, 22:43:39 »

เมื่อไหร่จะมา ก.ฟ.ภ บ้างอ่ะ
ปล.รูปสวยมากๆพี่ชอบมุมกล้องพี่มากๆ

กฟภ. มีอะไรเที่ยวมั่ง  ว่าแต่ถ้าชอบ composition รูปแบบง่ายๆ ไว้เจอกันเดี๋ยวสอนให้

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008, 11:41:28 »

อดเห็นภาพหนุ่มๆเลย *-*

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
Tikkz
= ลุงติ๊ก เจ้าชายโรมัน ฮี่ๆๆๆๆ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

เนี่ย ๆ ๆ คิดถึง นู๋ มั้ย

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008, 12:57:46 »

น่าไป
masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 มีนาคม 2008, 15:16:12 »

^
เจ๊ครับถ่ายยังหน้าผมมืดจังเลย/ลิงเด่

ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 08:37:42 »

^
เจ๊ครับถ่ายยังหน้าผมมืดจังเลย/ลิงเด่

หน้าบน หรือหน้าล่างครับ ถ้าหน้าล่าง ต้องการเซนเซอร์อ่ะ อิอิ

Add View
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 02 มีนาคม 2008, 11:25:37 »

ชอบลิงนี่เอง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Travel  |  หัวข้อ: เก็บตก เขื่อนวชิราลงกรณ - ทองผาภูมิ - กาญจนบุรี