ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
18 พฤษภาคม 2024, 05:36:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามผู้ชายสายแคมเดี่ยวช่วยตอบที คะ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้ชายสายแคมเดี่ยวช่วยตอบที คะ  (อ่าน 1762 ครั้ง)
Pureriku
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 17 กันยายน 2019, 23:01:39 »

-D16A vtec กับ D16Y8 มันแตกต่างกันยังใงแล้วมีข้อดีข้อเสียตรงใหนค่ะ อะไหล่มีเยอะใหมในบ้านเราแล้วถ้าโมแบบชุดเล็ก สเต็ปใหนดี แล้วปิดท้ายร้านบอกไม่มีเลขหมายความว่าใงแล้วลงเล่มได้รึป่าว (รบกวนผู้รู้ด้วยคะ ขอบคุณในความกรุณาล่วงหน้าเลยคะ) ยิ้มกว้างๆ จุมพิต
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 กันยายน 2019, 08:46:42 »

-D16A vtec กับ D16Y8 มันแตกต่างกันยังใงแล้วมีข้อดีข้อเสียตรงใหนค่ะ อะไหล่มีเยอะใหมในบ้านเราแล้วถ้าโมแบบชุดเล็ก สเต็ปใหนดี แล้วปิดท้ายร้านบอกไม่มีเลขหมายความว่าใงแล้วลงเล่มได้รึป่าว (รบกวนผู้รู้ด้วยคะ ขอบคุณในความกรุณาล่วงหน้าเลยคะ) ยิ้มกว้างๆ จุมพิต

ขอตอบเรื่อง"ร้านบอกไม่มีเลขหมายความว่าใงแล้วลงเล่มได้รึป่าว" ก็คือเครื่องนั้นไม่มีเอกสารประจำเครื่องทำให้ไม่สามารถแจ้งเปลี่ยนเครื่องได้ ทางเลี่ยงก็คือตอกเลขของเครื่องเก่าที่เรามี(ตรงตามในสมุดคู่มือ)แต่วิธีนี้ผมไม่แนะนำนะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ได้ทำหรือยังและได้คุยเรื่องราคาการรับประกันรายละเอียดต่างๆเรียบร้อยไหมและเรื่องสำคัญเช็คประวัติอู่ด้วยนะครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

welovecivic
lit
ศิษย์พี่

โอ้วจ๊อดเวลาเทคเปิดหน้าทิ่มเลย?/?;)-//.!"

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2019, 08:23:22 »

ผมให้ความเห็นกับD16A vtecนะคับเพราะy8ไม่มีประสบการณ์เลย
D16a vtec  ฝาสูบp-08โรงงาน 130ม้า ตัวนี้ฝรั่งเ าไปเซ็ทเทอร์โบเยอะคับ  วิ่งดีและเหนียวใช้ใด้เลยคับ ทำสเตปต้นให้ครบๆแล้วค่อยไปจูนคับ วิ่งดีมาก

ผมต้องการมิตรภาพและมิตรภาพคือสิ่งที่ผมมีเสมอกับเพื่อนใหม่
ohmygod14
ศิษย์พี่

Ek เมืองชล

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มกราคม 2020, 15:59:59 »

D16a ก็จัดดีนะ แต่ไม่มีเลขก็เสี่ยงเอาหน่อยต่อภาษีไม่ได้ สเต็ปต้นก็ คอย ท่อ กรอง

รถก็เหมือนเมียของเรา
KaitlynnKittie
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2020, 14:03:02 »

ฉันคิดว่าคุณอาจต้องปรึกษาผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับเรื่องนี้ ฉันเข้าใจว่านี่เป็นเรื่องง่ายที่จะเข้าถึง แต่มันอาจจะดีกว่าสำหรับคุณที่จะคุยกับคนที่คุ้นเคยกับเรื่องแบบนี้ อย่างไรก็ตามในความคิดของฉันเอง D16A vtec เป็นตัวเลือกที่ดีที่สุด แต่จะดีกว่าถ้าคุณตัดสินใจเลือกคนอื่นมาช่วยคุณ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามผู้ชายสายแคมเดี่ยวช่วยตอบที คะ