ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 พฤษภาคม 2024, 16:34:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามตัวถังลั่น เวลาวิ่ง 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามตัวถังลั่น เวลาวิ่ง  (อ่าน 2178 ครั้ง)
s_pijan
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 31 สิงหาคม 2016, 17:29:19 »

รบกวนสอบถามครับ พอดีผมเปลี่ยนช่วงล่างหน้ามาหมดทุกอย่างแล้ว เวลาเลี้ยวทั้งเดินหน้าและถอยหลังยังมีเสียงลั่นปั๊กอยู่
ด้านขวาของรถ ผมต้องทำยังไงต่อครับหากเป็นที่ตัวถัง ขอบคุณครับ ร้องไห้
liverpool2516
จอมยุทธ

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กันยายน 2016, 12:25:39 »

เป็นเหมือนกันครับ อยากรู้เหมือนกันต้องเปลี่ยนไรอีกบ้าง
s_pijan
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กันยายน 2016, 10:24:12 »

อย่างน้อยก็มีคนเป็นเหมือนกัน ผมหามาสองปีแล้วเปลี่ยนทุกอย่างยังไม่หายเลยครับ ขับไม่เคยมีความสุข ซ่อมอย่างเดียวผลก็ไม่หายด้วยครับ อายจัง
lucifer_ek97
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

+++ EK @ เขาใหญ่ +++

« ตอบ #3 เมื่อ: 04 กันยายน 2016, 15:08:14 »

รบกวนสอบถามครับ พอดีผมเปลี่ยนช่วงล่างหน้ามาหมดทุกอย่างแล้ว เวลาเลี้ยวทั้งเดินหน้าและถอยหลังยังมีเสียงลั่นปั๊กอยู่
ด้านขวาของรถ ผมต้องทำยังไงต่อครับหากเป็นที่ตัวถัง ขอบคุณครับ ร้องไห้

ตอนวิ่งช้าๆ 30-40 มันดังไหม เสียงกึกๆ เป็นบางครั้ง  ของผมหาตั้งนาน สรุปว่า น็อตยึดเพลาขับมันคลายออก น็อตตัวใหญ่ๆที่อยู่กลางดุมล้อหน้า ปกติช่างจะตีให้น็อตมันบี้ เพื่อกันมันคลายออก แต่ช่างลืม  ลองขึ้นแม่แรงให้ล้อลอยขึ้นจากพื้นแล้วโยกๆดู

ไม่หล่อ........ไม่รวย............แฟนไม่สวย............แต่ขับ civic   WLC  no. 702
s_pijan
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 กันยายน 2016, 09:39:39 »

แน่นทุกอย่างแล้วครับ เปลี่ยนมาสามอู่ยังไม่เจออู่สุดท้ายบอกเป็นที่ตัวถัง แต่ที่ผมฟังจะดังตอนวิ่งทางตรงแตะเบลคกะทันหันและตอนเลี้ยวแค่ขยับรถก็ดังแล้วครับ หรือตกหลุมนิดนึงก็ดัง เวลาโยกพวงมาลัยซ้ายขวาตอนขับสัก40 ก็ดังครับ ไม่ต้องวิ่งเร็วอะไรเลยขอบคุณครับ ผมยังคิดว่าไม่ใช่ที่ตัวถังหามา2ปีแล้ว ขอบคุณครับ
sunzz220
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 13 กันยายน 2016, 16:29:06 »

ขอตามด้วยครับ เก็บช่วงล่างมาหมด เสียงก็ยังดังมา3ปีแล้ว  เศร้า

รวมเรื่องน่ารู้รถแต่ง http://sunkeyzing.blogspot.com
ร้านอาหาร ร้านเหล้า ที่เที่ยวในประเทศไทย http://nightlifesociety.blogspot.com
virot_2503
ศิษย์พี่

« ตอบ #6 เมื่อ: 20 กันยายน 2016, 14:28:08 »

ดังทุกอย่าง ยกเว้นเครื่องเสียง 555
ของผมไปอัดเปลี่ยนบุชช่วงล่างมา สักพักก็ดังอีก
เลยไปซื้อบุชใหม่มาให้ช่างอีกร้านเปลี่ยน ก็ยังดังกุกกักเหมือนเดิม
ถอดล้อโยกดู ก็ไม่มีอะไรหลุดหลวม
ทำใจละครับ...
ด้วยความเก่าของจุดยึดตรึงที่มีหลายจุดของฮอนด้า
ถึงแม้จะขันน้อตแน่นทุกตัวแล้ว แต่น่าจะยังมีบางจุดที่ให้ตัวได้
เวลาตกหลุม หรือหักเลี้ยว รถมีการบิดตัว จึงมีเสียงดังเกิดขึ้นได้
ขอแแค่ ล้อหลังไม่แซงล้อหน้าก็พอ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
s_pijan
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 กันยายน 2016, 17:16:48 »

ผมต้องทำใจแล้วแหละครับ เปลี่ยนยกแพหน้าทุกอย่างเปลี่ยนครบหมดแล้ว ยังมีเสียงตอนเลี้ยวดังปั๊กอยู่ไม่ว่าจะเดินหน้าหรือถอยหลังในขณะที่เลี้ยว แต่ทางตรงไม่เป็นไร
ทำมาสี่อู่แล้ว เขาบอกยอมแล้วครับ รุ่นอื่นเข้ามาซ่อมเปลี่ยน จบ น่าอิจฉาจริงๆ ยิ้ม
Thong-EK
Gold Member
จอมยุทธ

WLC NO.836

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กันยายน 2016, 23:15:53 »

ผมต้องทำใจแล้วแหละครับ เปลี่ยนยกแพหน้าทุกอย่างเปลี่ยนครบหมดแล้ว ยังมีเสียงตอนเลี้ยวดังปั๊กอยู่ไม่ว่าจะเดินหน้าหรือถอยหลังในขณะที่เลี้ยว แต่ทางตรงไม่เป็นไร
ทำมาสี่อู่แล้ว เขาบอกยอมแล้วครับ รุ่นอื่นเข้ามาซ่อมเปลี่ยน จบ น่าอิจฉาจริงๆ ยิ้ม

น่าแปลกใจและน่าสงสัยที่สุด ขนาดเปลี่ยนยกแพหน้าแล้วยังไม่หายอีก

ฮืม ฮืม ฮืม

welovecivic
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สอบถามตัวถังลั่น เวลาวิ่ง