ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 พฤษภาคม 2024, 22:10:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ฟันธงเรื่อง civic 2006 ที!! 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟันธงเรื่อง civic 2006 ที!!  (อ่าน 13249 ครั้ง)
somkid buayairuksa
แรงอย่างมีจุดมุ่งหมาย
ศิษย์พี่

Version 09 Gp

« ตอบ #40 เมื่อ: 09 กันยายน 2006, 00:38:32 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dถ้าใจรักก็ลุยเลย ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

อย่างกิ๊กๆ
Nat """
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 30 กันยายน 2006, 11:11:49 »

คุณ Chi-O ลืม Mitsubishi Lancer นะครับ มองข้าม Mitsu ไม่ได้เชียว ค่ายรถที่ได้ชื่อว่าทำช่วงล่างได้ดีที่สุด .....
คือว่าผมเป็นฝ่ายบุคคลนะครับ เคยสัมภาษณ์พนักงานที่มีประสบการณ์ด้านการประกอบรถมาแล้ว ซึ่งคนนี้เนี่ยเคยถอดชิ้น่สวนรถออกมาดูเปรียบเทียบความระเอียดในการประกอบของรถทุกยี่ห้อมาแล้ว(ตามนโยบายของบริษัทเค้า) ซึ่งผมก็ถามเค้าต่อว่าจากประสบการณ์ของคุณ คิดว่ารถยี่ห้ออะไรมีมาตรฐานการประกอบที่ดีที่สุด เค้าตอบได้ทันทีเลยครับว่า MITSUBISHI ครับ และที่แย่ที่สุดเค้าบอกว่า TOYOTA (จริงๆนะ..ผมไม่ได้คิดเอง ต้องขอโทษสำหรับคนชอบ Toyota ด้วยครับ) ซึ่งงานประกอบตัวถังนี้ เป็นงานที่คนทั่วไปไม่มีทางได้เห็นแน่ๆ เราซื้อรถไปภายนอกก็ดูดีทั้งนั้นแหละ เพราะมันมีตัวสีของรถปิดบังอยู่นี่....การที่จะบอกว่ารถยี่ห้ออะไรดีก็อะไรนั้น เป็นเรื่องที่ตอบยากมากๆครับ เพราะมีหลายอย่างที่เราไม่รู้ คนทั่วไปมักจะเทียบจาก Option ภายใน กับ รูปลักษณ์ภายนอกเท่านั้นครับ ........
de boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2006, 19:02:20 »

มีOptionแถมจาก0 เพิ่มเติม
1.หลังจากผ่อนปาย 1 เดือน พวกแถมน้ำหอมปรับอากาศกลิ่นที่ไม่มีวางขายตามท้องตลาดมาให้ แต่หลังจากล้างตู้แอร์ที่0 at 20,000kM Freshขึ้นเยอะครับ

2.หลังจากผ่อนปาย 3 เดือน ก็พาไปเปลี่ยนรองเท้าเปนเบอร์ 18 ถึงรู้ว่าปั้มพาวเวอร์มานรั่ว ทาง0 เครมให้ฟรีโดยการเปลี่ยนสาย+รัดท่อ แถมแช่ง เอ้ย!ขู่ว่าถ้าไม่หายต้องเปลี่ยนปั้มทั้งลูก เอากะมันซิ.. แต่เผอิญมานหาย ไม่รั่ว ค่อยยังชั่ว

3.หลังจากผ่อนปาย 6 เดือน ฝันร้ายก็กลายเปนจริง กระจกฝั่งคนนั่งมานตกร่องซะงั้น เข้า0สิครับ พวกเปลียนยกแผงรวมกระจกด้วย พร้อมfilmใหม่แต่เบอร์เดิม ก็โออะครับ

รายการที่2 + เช็คระยะ 1,000-10,000kMเข้า0 มหาชัย บริการงั้นๆ
รายการที่3 + เช็คระยะ 15,000kM เข้า0 นครปฐม บริการยิ่งงั้นๆเข้าปายอีก
รายการที่1 + เช็คระยะ 20,000kM เข้า0 บางบอน บอกตามตรงครับ ค่อนข้างประทับใจ ใครอยู่ใกล้เคียงลองใช้บริการดูครับ ขอบอก

นอกจากOption หลัก+ ข้างต้น ยังไม่เจออารายเพิ่มเติม โดยรวมแล้วCivic ตัวนี้ยอดเยี่ยมครับ มันล้ำครับ มันล้ำ ชอบมากๆ เสียใจอย่างเดียวว่าทำไมตอนแรกไม่กัดฟันเอาตัว2000ออกมา
tuckung
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #43 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2006, 08:34:35 »

มีOptionแถมจาก0 เพิ่มเติม
1.หลังจากผ่อนปาย 1 เดือน พวกแถมน้ำหอมปรับอากาศกลิ่นที่ไม่มีวางขายตามท้องตลาดมาให้ แต่หลังจากล้างตู้แอร์ที่0 at 20,000kM Freshขึ้นเยอะครับ

2.หลังจากผ่อนปาย 3 เดือน ก็พาไปเปลี่ยนรองเท้าเปนเบอร์ 18 ถึงรู้ว่าปั้มพาวเวอร์มานรั่ว ทาง0 เครมให้ฟรีโดยการเปลี่ยนสาย+รัดท่อ แถมแช่ง เอ้ย!ขู่ว่าถ้าไม่หายต้องเปลี่ยนปั้มทั้งลูก เอากะมันซิ.. แต่เผอิญมานหาย ไม่รั่ว ค่อยยังชั่ว

3.หลังจากผ่อนปาย 6 เดือน ฝันร้ายก็กลายเปนจริง กระจกฝั่งคนนั่งมานตกร่องซะงั้น เข้า0สิครับ พวกเปลียนยกแผงรวมกระจกด้วย พร้อมfilmใหม่แต่เบอร์เดิม ก็โออะครับ

รายการที่2 + เช็คระยะ 1,000-10,000kMเข้า0 มหาชัย บริการงั้นๆ
รายการที่3 + เช็คระยะ 15,000kM เข้า0 นครปฐม บริการยิ่งงั้นๆเข้าปายอีก
รายการที่1 + เช็คระยะ 20,000kM เข้า0 บางบอน บอกตามตรงครับ ค่อนข้างประทับใจ ใครอยู่ใกล้เคียงลองใช้บริการดูครับ ขอบอก

นอกจากOption หลัก+ ข้างต้น ยังไม่เจออารายเพิ่มเติม โดยรวมแล้วCivic ตัวนี้ยอดเยี่ยมครับ มันล้ำครับ มันล้ำ ชอบมากๆ เสียใจอย่างเดียวว่าทำไมตอนแรกไม่กัดฟันเอาตัว2000ออกมา

ได้ครับ ชาว welovecivic อย่าลืมสังเกตนะครับ

teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #44 เมื่อ: 02 ตุลาคม 2006, 10:34:42 »

ลองขับดูครับ เหมือนผมตอน ที่จะออกใหม่ๆๆ ครับ
ส่วนเรื่องปัญหาหรือ ครับ ไม่ยาก ครับ ลองอ่านดูแล้วกันครับ แล้วจะเข้าใจว่าเป็น ทุกรุ่น แต่ถ้าแก้ไขได้ฟรี กลัวอะไรครับ
http://www.altisclub.com/forum/viewforum.php?f=19
เอาแค่รุ่นเดียวพอเดี๋ยวผมโดน แบน ซะก่อน อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ตุลาคม 2006, 10:37:38 โดย teelex123 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ฟันธงเรื่อง civic 2006 ที!!