ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
08 พฤษภาคม 2024, 21:49:15
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามเพื่อนๆที่โหลดครับเวลาไปพันทิพจอดรถกันได้ไหม 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนๆที่โหลดครับเวลาไปพันทิพจอดรถกันได้ไหม  (อ่าน 8374 ครั้ง)
Pikba
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 02:17:25 »

ถามเพื่อนๆที่โหลดครับเวลาไปพันทิพจอดรถกันได้ไหมครับ

เพราะวันอาทิตย์ผมจะไปพันทิพ ไม่รู้ว่าจะขึ้นไปจอดได้ไหมกลัวติดลิ้นหน้าครับ  อายจัง

หรือจอดที่ไหนกันครับแนะนำด้วย

Pikba SnoOpy
EK Model : Vtec Lev 2000
Color : White - Black
system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 06:24:11 »

ถามเพื่อนๆที่โหลดครับเวลาไปพันทิพจอดรถกันได้ไหมครับ

เพราะวันอาทิตย์ผมจะไปพันทิพ ไม่รู้ว่าจะขึ้นไปจอดได้ไหมกลัวติดลิ้นหน้าครับ  อายจัง

อย่าเสี่ยงเลยครับทางมันชันอ่ะ

ลงข้างล่างดีกว่าครับชั้นไต้ดินมีที่จอดครับ......... จุมพิต จุมพิต

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 09:11:32 »

ก็ไปจอดที่แพลตินั่มซิครับ  ทางไม่ชัน ไม่ชั รถอาจจะเยอะไปหน่อยน  เดินไปพันธ์ทิพย์ได้
แต่แนะนำ ไม่ควรออกจากแพลตินั่มช่วง 5 โมงเย็นเป็นต้นไปนะครับ
เพราะรถติดบนตึกมากมาย  อายจัง

masaru
5555
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

マサロ Number 248

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 09:16:49 »

ยิ้มกว้างๆ  ไปจอดแพตตินั่มตามลุงข้างบนแนะนำเลยครับ ลงมาก็เดินเล่นดูแม่ค้าพม่าสวยๆเยอะครับ

AppZaa
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 10:57:12 »

เคยขึ้นไปจอดข้างบนพันทิพย์แล้วค้าบ

รู้สึกว่าไม่ติดนะ...แต่เฉียดๆๆ
   อายจัง อายจัง
Pikba
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 11:00:31 »

ขอบคุณมากครับ..

@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 11:47:44 »

อย่าเสี่ยงเลยครับทางมันชันอ่ะ

ลงข้างล่างดีกว่าครับชั้นไต้ดินมีที่จอดครับ......... จุมพิต จุมพิต

ผิดถนัด   มากๆๆๆๆ ด้วย

ชั้นใต้ดินแหละตัวดี โดนมาแล้ว รถยกค้ำ ล้อลอยเลย

ชั้นใต้ดินตอนลง (ตรงตู้รับบัตร) จะชันมาก หัวทิ่มขูดจังๆเลย

ที่เอี้ยที่สุดคือตอนจะออก ต้องขับขึ้นข้างบน (เนินเต่า) ตรงที่จะขึ้นสุดไปพื้นโลกปกตินะ

มุมมันเอียงแหลมมากๆๆ  ที่สุดตั้งแต่เจอมาเลย  เอียงรถยังไงก้อเกือบไม่พ้น

ต้องฝืนขูดไปทั้งช่วงล่าง  ขนาดฝืนล้อยังลอยๆ เลย แทบค้างเนินเต่า

*************  รถโหลดอย่าทะลึ่งลงชั้นใต้ดินเด็ดขาด*************

ถ้าจำเป็นต้องจอดก้อจอดชั้นบนดีกว่า  อาจจะมีเสียงขูดบ้างนิดหน่อย แต่ก้อไม่แรง แค่เสียงท่อกลาง เฟียดๆ

มีแค่ชั้น 5  (ชั้น IT CITY) ที่เอียงมากกว่าชั้นอื่นหน่อย แต่ก้อยังโหดไม่ได้ครึ้งของชั้นใต้ดินแน่

รถผมก้อเตี้ยมากนะครับ ยังจอดข้างบนได้  เตี้ยแค่ไหนลองกดดูรูปที่ใต้ลายเซ็นต์ดูเอา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 สิงหาคม 2009, 11:52:14 โดย @guy » บันทึกการเข้า

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
Pikba
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 17:01:54 »

ชั้นใต้ดินแหละตัวดี โดนมาแล้ว รถยกค้ำ ล้อลอยเลย

ชั้นใต้ดินตอนลง (ตรงตู้รับบัตร) จะชันมาก หัวทิ่มขูดจังๆเลย

ที่เอี้ยที่สุดคือตอนจะออก ต้องขับขึ้นข้างบน (เนินเต่า) ตรงที่จะขึ้นสุดไปพื้นโลกปกตินะ

มุมมันเอียงแหลมมากๆๆ  ที่สุดตั้งแต่เจอมาเลย  เอียงรถยังไงก้อเกือบไม่พ้น

ต้องฝืนขูดไปทั้งช่วงล่าง  ขนาดฝืนล้อยังลอยๆ เลย แทบค้างเนินเต่า

*************  รถโหลดอย่าทะลึ่งลงชั้นใต้ดินเด็ดขาด*************

ถ้าจำเป็นต้องจอดก้อจอดชั้นบนดีกว่า  อาจจะมีเสียงขูดบ้างนิดหน่อย แต่ก้อไม่แรง แค่เสียงท่อกลาง เฟียดๆ

มีแค่ชั้น 5  (ชั้น IT CITY) ที่เอียงมากกว่าชั้นอื่นหน่อย แต่ก้อยังโหดไม่ได้ครึ้งของชั้นใต้ดินแน่

รถผมก้อเตี้ยมากนะครับ ยังจอดข้างบนได้  เตี้ยแค่ไหนลองกดดูรูปที่ใต้ลายเซ็นต์ดูเอา

โอ๊ววว...ขอบคุณมากๆเลยครับ ที่ PM มาบอกผมด้วย เพราะตอนแรกพอผมได้อ่านก็กะว่าจะไปจอดชั้นใต้ดินอยู่เหมือนกัน

ขอบคุณมากๆเลยครับที่เตือนผมไม่งั้นได้  เศร้า แน่ๆงานนี้..

สงสัยนั่งรถเมล์ไปจะคุ้มที่สุด เพราะน้ำมันก็แพง  อายจัง

ขอบคุณทุกๆท่านเลยนะครับที่ให้ความคิดเห็น
  จุมพิต@GuY

system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 17:40:47 »

ก็รถพี่โหลด โคตรๆ นี่ผมเห็นแล้วยังว่าเตี้ยเลยจะไม่ติดได้ไง

ผมโหลดลงมง 2 นิ้วเองขับสบาย     จุมพิต จุมพิต จุมพิต

* Civic Ek Mugen - Dj Ko System 3.jpg (63.65 KB, 500x360 - ดู 2151 ครั้ง.)

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

paulzkung
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

[ : Civic Club No.294 : ]

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 20:08:27 »

ขึ้นชั้นบนผมก็ขูดจนกันชนหน้าปริ้นมาแล้วครับ  เศร้า

ชั้นล่าง เอารถพ่อ Cefiro A33 ไม่ได้ยุ่ง หรือ ปรุงแต่งมาแม้แต่น้อย ตอนขาขึ้น....ขูดซะงั้น  :'(

เป็นไปได้...แท็กซี่ดีกว่าครับ เหอๆ

แต่งรถเราให้เป็นเรา
แวะชมรถผมได้ที่นี่เลยครับ  http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,53348.0.html

BlaZter
เจ้ายุทธภพ

ผมเป็น HonDaMania คร๊าบบ..

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2009, 23:30:59 »

ถ้าไม่จำเป็นต้องใช้รถอย่าไปแถวๆประตูน้ำรถติดมโหฬาร...  ยิ่งพันทิพย์ด้วยแล้วที่จอดรถผมว่าหายากแล้วนะยังเจอทั้งมุมอับทั้งแคบอีกเคยไปจอดเหมือนกัน 2 ครั้งเลิกเลยครับเอาไปจอดห้างแถวๆนั้นแล้วต่อรถเมล์มาลงพันทิพย์เอาครับ   สะดวกดี...  โกรธ เศร้า อายจัง
@GuY
ผัวคนแรกของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

... Just do iT ... นนทบุรี - เมืองกาญจน์

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 01:22:42 »

ก็รถพี่โหลด โคตรๆ นี่ผมเห็นแล้วยังว่าเตี้ยเลยจะไม่ติดได้ไง

ผมโหลดลงมง 2 นิ้วเองขับสบาย     จุมพิต จุมพิต จุมพิต

จริงๆ รถธรรมดาลงใต้ดินก้อยังโดนนะ

ถึงรถโก้โหลดแค่ 2 นิ้ว  ลองลงไปเล่นใต้ดินสิ

เข็ดไปจนลูกบวชแน่ๆ

My  Car  Gallery    ---->      www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21220.0
system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 04:57:53 »

จริงๆ รถธรรมดาลงใต้ดินก้อยังโดนนะ

ถึงรถโก้โหลดแค่ 2 นิ้ว  ลองลงไปเล่นใต้ดินสิ

เข็ดไปจนลูกบวชแน่ๆ

ที่จริงแล้วโก้ไปพันทิพย์บ่อยครับ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วโก้ก็ไปยอมรับว่าที่จอดรถที่พันทิพย์

ห่วยมาก ค่าจอดก็แพงใครเป็นญาติกับเจ้าของฝากไปบอกด้วย       ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ping0168
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Civic FeRio Vi-Rs No.494

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 09:22:09 »

มีอีกที่นึง ก่อนทางขึ้นตีก ต้องเลี้ยวขวาขึ้นลานจอด ให้เลี้ยวซ้ายลงไปจอดอ่าครับ เเต่จะตากเเดดนะ ก็เลือกเอาเเล้วกันนะครับ
รถผมลงใต้ดินก็ไม่ติดนะครับ สบายๆ

สิ่งที่ยากกว่าการ

"จากลา"

คือการทำตัวเป็น "คนธรรมดา" ที่ "ไม่รู้จักกัน"

Civic FeRio Vi-Rs
Civic Club No.494
รถนู่เอง
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,41115.msg509982/topicseen.html#msg509982
น้องหมา
http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,41563.0.html
kidz
เข้าวงการ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 10:51:56 »

พันทิพย์ผมไป taxi อย่างเดียวครับ ไม่อยากไปลุ้น  เศร้า ขนาดโหลดลงมานิดเดียวยังไม่รอด  :'(
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 11:39:39 »

ไปแท็กซี่ก้ใช่จะสะดวกสบายนะครับ
กวงติง ไม่ใช่น้อยเลย   เรียกแล้วมันไม่ไปเนี้ย  แถวประตูน้ำพบบ่อยมาก
ถ้ามารอพันทิพย์ อาจจะเรียกได้ลำบากพอสมควร  เพราะจะโดนแพลตินั่มสกัดไปก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 สิงหาคม 2009, 15:35:47 โดย Aod61 » บันทึกการเข้า

beer4353
Gold Member
อาจารย์ปู่

เก้ง แว่น...โชคชัย4 ^~^

« ตอบ #16 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 12:23:24 »

รถถ้าไม่โหลดเตี้ย ก็พอขึ้นได้ครับ ของผมโหลดเหลือช่องประมาณ 2 นิ้วมือ สอด ขึ้นได้สบายๆเลย            ยิ้ม ยิ้ม

สำหรับแท๊กซี่ ขอบอกว่า ขากลับเรียกยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก   จริงๆครับ               เศร้า

เคยเปลี่ยนบรรยากาศไปลองมาแล้ว  แทบจะอยากเดินกลับบ้านเองเลย  เพราะนอกจากต้องแย่งกับ พวกคนอื่นๆแล้ว

เข้าคิวรอ ก็เสียเวลาเปล่าประโยชน์ด้วยครับเพราะมีพวกหน้าด้าน แซงคิวตลอดเวลา  ไม่เว้นแม้กระทั่ง ต่างชาติ        โกรธ โกรธ โกรธ

เลยงอลไปเรียกฝั่งตรงข้าม  กว่าจะได้เหนื่อยกว่าขับรถอีกครับ                :'(

NEO
หนุ่มโสดย่านชิดลม
Gold Member
อาจารย์ปู่

My Name is NEO

« ตอบ #17 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 12:23:49 »

จอดสบายครับพันทิพย์ ไปประจำ    พันทิพย์งามวงศ์งานนะ    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #18 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 15:40:33 »

จอดสบายครับพันทิพย์ ไปประจำ    พันทิพย์งามวงศ์งานนะ    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ไปหาเมียน้อยหรอ  ขยิบตา

ES01 328
เจ้าสำนัก

รถคันใหม่ผมครับใครอยากลองนั่งบ้าง

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 12:25:39 »

โดนมาแล้วเหมือนกัน กับชั้นใต้ดิน คนลงหมดแล้วยังไม่พ้นเลย  :'(

ไปหาเมียน้อยหรอ  ขยิบตา

เริ่มเบี่ยงเบนละ รูดซิบปาก

Ton_Dezember
Gold Member
อาจารย์ปู่

เพชฌฆาตหน้าตัวเมีย No.323

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 12:35:00 »

รถผมเดิมๆยังล้อลอยครับยิ่งตอนขึ้นนะเซ็งเป็ด  สรุปจอดข้างนอกแล้วเดินไปดีกว่า  ไม่เปลื้องน้ำมันด้วย

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

mots
จอมยุทธ

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 12:45:11 »

จอดด้านนอกสิครับก่อนทางเข้าที่จอดรถพันธุ์ทิพย์จะมีซอยเข้าไปด้านในจะมีที่จอดรถครับเลยแพตตินั่มมาแล้วบ่ะเลยคอนโดด้วย Daimond อะไรสักอย่างจำชื่อม่ะได้จอดเสร็จเดินเข้าด้านหลังพันธุ์ทิพย์ได้เลยครับ

BENYAPA APARTMENT LIMITED PARTNERSHIP (LADY ONLY) SALAYA SOI 9
CIVIC ES 2002
- SPOON ROTA 15"
- DUNLOP VEURO VE302 195/60/R15"
- TEIN SUPER STREET
- RECARO
- Pioneer AVH-P4150
Pikba
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #22 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 14:01:27 »

จอดด้านนอกสิครับก่อนทางเข้าที่จอดรถพันธุ์ทิพย์จะมีซอยเข้าไปด้านในจะมีที่จอดรถครับเลยแพตตินั่มมาแล้วบ่ะเลยคอนโดด้วย Daimond อะไรสักอย่างจำชื่อม่ะได้จอดเสร็จเดินเข้าด้านหลังพันธุ์ทิพย์ได้เลยครับ

อ่าขอบคุณมากครับ

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 14:22:30 »

^
^
โรงแรมแกร์ด ไดม่อนครับ

pop96
Gold Member
อาจารย์ปู่

EK96 TypeR/Domani จนๆ

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 14:27:09 »

ก่อนถึง pantip ซอยนึงมีที่จอดครับ เดินนิดเดียว

สะดวกดีครับ ช่วงที่เป็นตึกแถว ข้างหลังเป็นลานจอดติดคลองคับ

EK96 TypeR/Domani => http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=21818.0

CIVIC CLUB NO.409
mots
จอมยุทธ

« ตอบ #25 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2009, 08:50:24 »

ก่อนถึง pantip ซอยนึงมีที่จอดครับ เดินนิดเดียว

สะดวกดีครับ ช่วงที่เป็นตึกแถว ข้างหลังเป็นลานจอดติดคลองคับ

ใช่แล้วครับแต่ไม่ดีตรงที่เป็นกลางแจ้งอ่ะครับต้องวางแผนดีๆ หน่อยจะได้ไม่เสียเวลาอยู่ให้พันธุ์ทิพย์นานๆ

BENYAPA APARTMENT LIMITED PARTNERSHIP (LADY ONLY) SALAYA SOI 9
CIVIC ES 2002
- SPOON ROTA 15"
- DUNLOP VEURO VE302 195/60/R15"
- TEIN SUPER STREET
- RECARO
- Pioneer AVH-P4150
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ถามเพื่อนๆที่โหลดครับเวลาไปพันทิพจอดรถกันได้ไหม