ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 พฤษภาคม 2024, 14:09:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ไฟตัดหมอกใครแตกเชิญทางนี้ในราคา ไม่ถึง 100 บาท 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟตัดหมอกใครแตกเชิญทางนี้ในราคา ไม่ถึง 100 บาท  (อ่าน 5281 ครั้ง)
runyik
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 12:35:10 »

พอดีผมได้ประสบปัญหาไฟตัดหมอกเจ้ากรรมมันดันแตก น่ะสิครับ (รุ่นไฟกลมนะครับ) ส่วนใหญ่ของฮอนด้าก็กลมนะ
แต่เดิมเลยก็ติดฟิลม์สีเหลืองเข้าไป มันจะได้เท่ห์ๆ  ขับไปขับมา เจ้าฟิลม์ที่ว่ามันดันเก่าเป็นคราบดำ ก็เลยจะลอกออกมาแล้วแปะเข้าไปใหม่
ก็แกะไฟออกมานั่งแกะกันไป ถูไปถูมา โพล๊ะ!!! งานเข้าละครับพี่น้อง เอาฟะไหนๆก็ไหนๆลองทำอีกข้า โพล๊ะ!!  ทำไปได้
ที่มันร้าวๆอยู่แล้วไม่แน่ใจว่า โดนหินหรืออะไรไม่ทราบได้ ทราบอย่างเดียวคือ แตกแล้ว!! ต้องหามาใส่
ก็หาตามเว็บอยู่นานก็ไม่เจอซะที เลยมาปิ้งไอเดียง่ายๆ ราคาไม่แพงขึ้นมา
ครั้นจะไปเดินหาเซียงกงก็เสียเวลาไม่ใช่น้อย ก็เลยเอาฟะ คิดเองทำเองซะเลย

1. รื้อไฟออกมานะครับ

2. แกะไฟสปอตไลท์ออกไปเป็นชิ้นๆ

3. นำกระจกที่แตกออกแล้วทิ้งไปให้หมดรวมถึงที่ติดตามขอบไฟด้วยนะครับ

4. เดินไปครับ เดินไปร้านเครื่องเขียนใกล้บานบอก เจ๊ๆ เอาแผ่น อครีลิค 3 มิล แผ่นนึง

5. ชำระเงิน 55 บาทให้เจ๊ไปนะครับ

6. นำแผ่นอครีลิคที่ซื้อจากเจ๊มาเมื่อครู่ เดินไปร้านทำป้าย หรือจะทำเองก็ได้นะครับ  วัดขนาดให้เกือบพอดีกับดวงไฟที่แตกไปแล้ว ของผมโดนค่าเลื่อยฉลุไป 60 บาทครับ
 ปล. วัดขนาดและตัดให้ดีนะครับเพราะ ดวงไฟมันโค้ง แต่แผ่นของเรามันไม่โค้ง

7. ได้มาแล้วก็ประกอบโลดครับ

8. อย่าลืมเอากาวอัดตรงขอบๆโคมด้วยนะครับ กันน้ำเข้า

9. ติดตั้งตัวโคมกลับไปที่เก่า

เท่านี้ก็ได้แล้วครับ โคมสปอตไลท์ดวงใหม่ ใสกริ๊บ

ด้วยงบประมาณ 115 บาท

ขออภัยไม่มีรูปแนบ แต่รับรองได้ว่าใช้ได้จริง ปัจจุบันตัวผมก็ใช้อยู่ติดตั้งมากว่า 1 เดือนแล้ว ยังใสกริ๊บเหมือนเดิม
pun1000
ศิษย์พี่

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 13:01:14 »

แผ่นอครีลิคที่ซื้อเจ๊มาเนี่ย พอโดนความร้อนของหลอดไฟนานๆจะละลายหรือเปล่าครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 13:24:26 »

ไอเดียบรรเจิดมากๆ  ขอต่อยอดนิดนึงนะครับ  แผ่นอคริลิคเอาไปให้ร้านเลี่ยมกรอบพระอ่ะครับ เค้าสามารถทำให้นูนโค้งได้นะครับ งามแน่ๆ  อิอิ จุมพิต ยิ้ม

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
ek_1168
Gold Member
อาจารย์ปู่

Standard Japan

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 13:36:53 »

ไอเดียบรรเจิดมากๆ  ขอต่อยอดนิดนึงนะครับ  แผ่นอคริลิคเอาไปให้ร้านเลี่ยมกรอบพระอ่ะครับ เค้าสามารถทำให้นูนโค้งได้นะครับ งามแน่ๆ  อิอิ จุมพิต ยิ้ม

เอาทั้งโคมไปเลยดีกว่าครับ ออกมาสวยแน่ๆ   จุมพิต

ek 98'  Special  Edition  Style  Honda  Access  Japan
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 15:07:52 »

เดี๋ยวร้านเลี่ยมกรอบพระก็ได้เปลี่ยนอาชีพกันพอดี   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เข้ามาแซวครับ ไอเดียร์ดีครับคุณเอ
  จุมพิต

aa_thegrace
Gold Member
เจ้าสำนัก

THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2010, 15:41:56 »

เดี๋ยวร้านเลี่ยมกรอบพระก็ได้เปลี่ยนอาชีพกันพอดี   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เข้ามาแซวครับ ไอเดียร์ดีครับคุณเอ
  จุมพิต

มาแซวที่บ้านดิ อิอิ
  จุมพิต ยิ้มเท่ห์

** อยู่อย่างเงียบๆ ชิวๆ กับเพื่อนที่รู้ใจ**
runyik
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 10:40:24 »

งานนี้เอารูปแนบมาให้ดูด้วย ติดตั้งมา3 เดือนแล้วเปิดทุกวัน(ลองของ) แต่เปิดใช้ทุกวันในเมืองไม่ดีนะจ๊ะ จะไปแยงตาคนอื่นได้
ถ้าไฟใครแตกก็เอาไปใช้กันได้เลย

* IMG_0176_resize.jpg (48.22 KB, 500x375 - ดู 1957 ครั้ง.)

* IMG_0177_resize.jpg (52.12 KB, 500x375 - ดู 1954 ครั้ง.)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ไฟตัดหมอกใครแตกเชิญทางนี้ในราคา ไม่ถึง 100 บาท