ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
14 พฤษภาคม 2024, 10:39:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เหยียบคัรชแล้วรอบเครื่องตีขึ้น แก้ไขไงดีครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เหยียบคัรชแล้วรอบเครื่องตีขึ้น แก้ไขไงดีครับ  (อ่าน 3975 ครั้ง)
jadofftec
ศิษย์น้อง
**

ไม่แรงแต่เสียงดัง

« เมื่อ: 12 เมษายน 2012, 08:33:48 »

เหยียบครัชแล้วรอบขึ้น  จาก 1000-1500  แต่พอปลอ่ยครัชรอบลงปกติ   แต่พอเครื่องร้อนรอบขึ้นสูง  จาก 1000-1700  ต้องแก้ไขอย่างไรดีครับ
 ต้องล้างปีกผีเสื่อเปล่าครับ

สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ  แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 เมษายน 2012, 21:55:15 »

ตอนเหยีบบคลัสนี่ได้ใส่เกียร์ไม๊ เป็นตอนรถจอดอยู่เฉยๆใช่ไม๊ ลังเล ลังเล

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
jadofftec
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 เมษายน 2012, 22:59:06 »

ตอนเหยีบบคลัสนี่ได้ใส่เกียร์ไม๊ เป็นตอนรถจอดอยู่เฉยๆใช่ไม๊ ลังเล ลังเล

ใช่ครับเหยียบตอนยังไม่ได้ใส่เกียร์

สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ  แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้
EK Sir
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 เมษายน 2012, 02:50:18 »

เปลี่ยนลิ้นเร่งมาหรือเปล่าครับ

รอบเดินเบาปกติมั้ย

อาการเหมือน อากาศ รั่ว.. ที่ลิ้น

P E R F E C T O
                        Onayi

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 เมษายน 2012, 05:49:00 »

ดันไว้ก่อนเดี๋ยว เย็นๆค่ำกลับมานั่งคิดอีกที  อายจัง อายจัง อายจัง

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 เมษายน 2012, 23:46:09 »

ลองแบบนี้นะหาทางโล่ง  ขับไปช้าๆ  ซักเกียร์1ก็ได้ วิ่งไปรอบกลางๆ แล้วยกคันเร่งไม่ต้องเหยีบบคลัส รถจะช้าลงเรื่อย รถรอบเริ่มต่ำลง รถเกียบจะดับก็เหยีบบคลัสแล้วดูว่า รอบมันเท่าไหร่ครับ

jadofftec
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 เมษายน 2012, 17:26:33 »

ลองแบบนี้นะหาทางโล่ง  ขับไปช้าๆ  ซักเกียร์1ก็ได้ วิ่งไปรอบกลางๆ แล้วยกคันเร่งไม่ต้องเหยีบบคลัส รถจะช้าลงเรื่อย รถรอบเริ่มต่ำลง รถเกียบจะดับก็เหยีบบคลัสแล้วดูว่า รอบมันเท่าไหร่ครับ

ขอบคุบครับเดี๋ยวลองดู อายจัง

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: เหยียบคัรชแล้วรอบเครื่องตีขึ้น แก้ไขไงดีครับ