ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 พฤษภาคม 2024, 17:48:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: พี่ๆครับไม่มีใครติด NGV เลยเหรอครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับไม่มีใครติด NGV เลยเหรอครับ  (อ่าน 3021 ครั้ง)
ARMcivicRY
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 17:24:23 »

พี่ๆที่ติด NGV บอกเล่าประสบการณ์ให้ฟังบ้างดิครับ ว่ามีปัญหาอะไรบ้างครับ :'(
ช่วยๆกันหน่อยครับพี่
Jamnong
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2009, 18:53:46 »

ให้บอกรายละเอียด รุ่นของรถมา ตอนนี้ใช้ Civicปี09 ติดNGV อยู่ได้ประมาณ2 เดือน ยังไม่พบปัญหาเกี่ยวกับเครื่องยนต์ แต่ว่า หาป้มเติมยาก บางทีก็รอนาน ที่สำคัญถ้าทางผ่านอยู่ใกล้ปั๊มให้ติดเลย ถ้าอยากรู้เรื่องอะไรให้ถามมาเลย
 ลังเล
ARMcivicRY
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2009, 15:51:55 »

ขอโทษทีครับพี่! ขยิบตา
ผมใช้ civic ปี 2008 ติด NGV แต่ว่ามีปัญหาสะดุดนิดหน่อย
ไม่รู้ว่าพี่ๆ มีปัญหาบ้างไหมครับ
Jamnong
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 ธันวาคม 2009, 21:40:03 »

มีปัญหาเหมือนกันนั่นแหละ มันจะกระตุกตอนผ่อนคันเร่ง ก็ต้องทำใจ ก็มันไม่ใช่เชื้อเพลิงของมันนี่ คิดไว้ว่าเราประหยัดเงินต่าน้ำมันก็แล้วกัน
YO_SHENA
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2010, 21:31:35 »

ของผม เตารีดอะครับไม่มี สะดุดนะครับ จะมีก็ตอน
สลับก๊าซ /น้ำมัน เพราะผมตัดปั๊มติ๊กมา ยิ้ม

skynet
ศิษย์พี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มีนาคม 2010, 14:59:53 »

ของผมcivic ekvtecปี97 ติดngv มา 3 ปีแล้วครับระบบหัวฉีดมีปัญหาเฉพาะตตอนแรกๆติดตั้งใหม่ๆคือว่า ตอนออกตัวจะสะดุดถ้ากดคันเร่งแรงไม่แรงมากถ้าค่อยๆกดไม่สะดุด รถผมเกียร์auto นะครับ  ผมเอาไปให้ศูนย์ จูนแก็สใหม่ประมาณ 3-4ครั้งถึงจะหายครับ ติดที่ บ.VRP. ที่สาขาระยอง  ตอนนี่ไม่มีปัญหาอะไร ประหยัดดีครับ  แต่รถจะอืดนิดหน่อย  ผมขับจากระยอง -ไปบางนาแก็สยังไม่หมดถังเลยครับ  [ ถัง 70 ลิตรน้ำ ]   เติม เต็มถัง 120 -130 บาท  ขับน้ำมันไม่กี่ ก.ม. ครับ   ผมใช้มา 3ปี  ถ้าวันไหนแก็ส หมด ผมไม่อยากจะขับแบบใช้น้ำมันเพียวๆเลยครับรู้สึกว่ามันเปลืองฮะ สู้ราคาน้ำมันไม่ไหว แต่ถ้าจะขับแบบมันส์ๆต้องปรับเป็นน้ำมันครับ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มีนาคม 2010, 15:02:11 โดย skynet » บันทึกการเข้า

เปิดใจให้กว้าง เราระได้เป็นสุข  ใจมีแต่ทุกข์เป็นใจคับใจแคบ ก้อลดตัวลงหน่อยมาจับเข่าคุยกัน          จะโกรธกันรักกัน  ก้อบอกกันตรงๆ
ARMcivicRY
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 มีนาคม 2010, 11:34:15 »

8)ครับ ขอบคุณนะครับ
ตอนนี้ผมเปลี่ยนการขับอ่ะครับ คือ พยายามขับไม่ให้กระตุกโดยต้องเหยียบคันเร่งแบบว่าขับรถเร็วๆอ่ะครับ ก็ดีข้นนะ แต่ว่าไม่รู้ว่าจะมีผลในภายหลังรึป่าวดิครับ เพราะผมเข้าใจว่าก๊าซมันคงลงไม่ทันอ่ะคับ เห็นพี่ช่างเขาบอกว่าสายก๊าซที่เดินเข้าห้องเชื้อเพลิงอ่ะครับ ยาวกว่าสายน้ำมันครับ ก็เลยมีช่วงที่กระตุกอ่ะครับแต่ตอนนี้ก็โอเคนะครับ  ลังเล ทำใจยอมรับ ปรับสภาพเอาอ่ะครับ ก็โอเคประหยัดดีครับ วิ่งไกลๆก็ไม่มีปัญหานะ เคยวิ่งซัก 1000 km. พักแค่ตอนเข้าปั้มเติมก๊าซเท่านั้นครับ สรุปถ้าผลเสียในอนาคตไม่มากนักก็ดีมากครับ จุมพิต Thank you.
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: พี่ๆครับไม่มีใครติด NGV เลยเหรอครับ