เสียงดังเวลาเหียบเบรคแล้วหักพวงมาลัยเลี้ยวครับ

(1/2) > >>

AUM[Silver]:
รบกวนชี้แนะหน่อยครับ     :(

พอดีวันนี้ผมถอยหลังเข้าซองตามปรกตินะครับแต่เสียงมันกลับไม่ปรกติ   :P

อันเนื่องมาจากพอใส่เกียร์เดินหน้ารึถอยหลังก็แล้วแต่ ตามด้วยหักพวงมาลัยพร้อมเหียบเบรค

มันจะปรากฏเสียงออกมาชัดเจนมาก ดังว่า แอ็ด แอ็ด แอ็ด ตามจังหวะของการหักพวงมาลัย เซ็งมากครับเซ็งตรงต้องเสียตัง

อีกแล้วแหงเลย   :(     รบกวนช่วยชี้แนะการแก้ปัญหา + ถ้ามันต้องซ่อม มีร้านไหนซ่อมได้แล้วราคาโอเค บอกหน่อยนะครับ   :(

Aod61 : มิสซิสซิปปี้:
เอ......หรือจะเป็นแร็ค

MIM_ING+1:
เช็คน้ำมันเพาเวอร์ก่อนครับว่าปกติหรือเปล่า
แต่เสียงว่าที่นั้น  น่าจะเป็นที่แร็ค  อย่างที่น้าอ๊อดว่าก็ได้
แต่ส่วนใหญ่ที่ผมเคยเจอกะตัวเองคือ เพลาขับครับ
ปกติคุณขับรถเวลาเลี้ยวเนี่ยส่วนมากจะขับพวงมาลัยสุดหรือเปล่า

AUM[Silver]:
ไม่สุดนะครับชักออกก่อน    :-[

พวงมาลัยนะครับ   ;)    มันมีเสียงตอนถอยหลังอะครับชัดเจนมาก

พอดีมีปัญหากะเสียงของเบรคด้วยนะครับ ดัง อึ๊ดๆ เวลาปล่อยเบาๆหรือที่เรียกว่าเลียอะครับ

แล้วพอผมเข้าเกียร์ถอยหลังแล้วค่อยๆเลียไปมันก็ดัง อึ๊ดๆ อึ๊ดๆ ตามจังหวะการขยับของตัวรถเลยครับ

งงกับอาการของรถตัวเองอยู่เหมือนกันครับ แต่ขอบคุณที่เสนอทางแก้ไว้นะครับ ซึ้ง   :( อิอิ

MIM_ING+1:
เข้าศูนย์เช็ค ให้รู้ไปเลยครับ     ::)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป