ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
16 พฤษภาคม 2024, 23:43:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: "ขอถามนิดนึง...ใครเปลี่ยนไฟหน้าเลฟบ้าง"มีปัญหาเรื่องหมวกไฟ.. 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: "ขอถามนิดนึง...ใครเปลี่ยนไฟหน้าเลฟบ้าง"มีปัญหาเรื่องหมวกไฟ..  (อ่าน 1458 ครั้ง)
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 09:27:23 »

1..เนื่องจากได้มีโอกาสซื้อไฟหน้าใสๆ....ของเลฟเพื่อที่จะมาประจำการแทนของเดิม...แต่ติดปัญหานิดนึงคือมันไม่มีหมวกครอบไฟที่คล้ายๆเพชร  อยู่ด้านใน....ทีนี้จะเอาของเดิมที่มีอยู่ใส่...จะต้องแกะโครมออก    ...หรือว่ายัดหมวกเข้าไปทางลูกยางด้านหลังได้เลยครับ

2.กรอบแอร์ เลฟ 2 ปุ่ม...ที่ขายกันในเว็ป...จริงแล้ว  เราต้องแปลงอะไรหรือปล่าวครับ  หรือแค่ถอดหน้ากากกรอบเดิมออกแล้ว  ใสหน้ากากใหม่เข้าไปแล้ว  เสียบปลั๊กแอร์  ประมาณนี้..ครับ

3.อยากใส่มานานแล้วกรอบแอร์แบบนี้แต่ไม่กล้าไปยุ่งกับระบบสายไฟแอร์กลัวพัง  ท่านใดเปลี่ยนแล้วแชร์หน่อยครับ...ยังไงเลิกงานเย็นๆ   จะเข้ามาอ่านกระทู้ครับ

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 11:47:25 »

โคมไฟ ถ้าจะใส่หมวกครอบหลอด ต้องเปิดโคมออกมาครับ

kru_jed
Gold Member
อาจารย์ปู่

"จั๊กกะจี้นะ ตัวเอง"

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 16:02:28 »

เป็นโคมตัวนอกอ่ะดิครับเลยไม่มีหมวกบังหลอดให้อ่ะ ยิ้มกว้างๆ

กรอบแอร์ 2 ปุ่มมีเหรอ...3 ปุ่มป่าวครับพี่ เปลี่ยนแต่กรอบยังใช้ไม่ได้ครับ ต้องแปลงท่อแอร์ด้วยครับ

เพราะมันไม่ตรงกันครับ

ปล..ใช่กรอบแอร์แบบรูปนี้มั้ยครับพี่ ...

* img_2943.jpg (58.32 KB, 400x300 - ดู 234 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2011, 16:05:11 โดย kru_jed » บันทึกการเข้า

Enjoy Honda ...ALUMNI @ We Love Civic Club No..650
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

NO.674 อยุธยา-บางปะหัน-หนองแขม..

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 20:16:59 »

เป็นโคมตัวนอกอ่ะดิครับเลยไม่มีหมวกบังหลอดให้อ่ะ ยิ้มกว้างๆ

กรอบแอร์ 2 ปุ่มมีเหรอ...3 ปุ่มป่าวครับพี่ เปลี่ยนแต่กรอบยังใช้ไม่ได้ครับ ต้องแปลงท่อแอร์ด้วยครับ

เพราะมันไม่ตรงกันครับ

ปล..ใช่กรอบแอร์แบบรูปนี้มั้ยครับพี่ ...
...ไฟหน้าซ้อต่อจาก คุณเบียร์ ลาดพร้าวมาครับ...คุณเบียร์ก็บอกแล้วว่าไม่มีหมวกไฟ...จริงแล้วถ้าไม่ใสก็ใช้ได้ใช่ป่ะครับ ครูเจตต์.....ส่วนแอร์ 3 ปุ่มใช่ครับรูปที่คูรเจตต์  ให้เป็นตัวอย่าง..ดูแล้วงานช้าง..ว่าแต่ไปอยู่ลำปาง  ถึงลำปางยังครับ...555

"ไม่สูงต้องเขย่ง  ไม่เก่ง ต้องขยัน  สักวันก็ได้ดี "
chira711
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2011, 20:19:56 »

โคมไฟ ถ้าจะใส่หมวกครอบหลอด ต้องเปิดโคมออกมาครับ
....ว่าแต่ไปยืนชูมือ   กับตาเบียร์  ในหนังสือ FMM มาหรือ พี  พอดีวันนี้เปิดเจอ..ที่มีไดเมนชั่นเยอะๆ....เห็นนี่มันพี  นี่หว่า  มองไปอีกนิด  อ้าวตาเบียร์ด้วย

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2011, 10:41:46 »

....ว่าแต่ไปยืนชูมือ   กับตาเบียร์  ในหนังสือ FMM มาหรือ พี  พอดีวันนี้เปิดเจอ..ที่มีไดเมนชั่นเยอะๆ....เห็นนี่มันพี  นี่หว่า  มองไปอีกนิด  อ้าวตาเบียร์ด้วย
ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: "ขอถามนิดนึง...ใครเปลี่ยนไฟหน้าเลฟบ้าง"มีปัญหาเรื่องหมวกไฟ..