ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
22 พฤษภาคม 2024, 05:58:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ไอ้ที่ว่าแอร์เหม็นเนี่ยมันเหม็นขนาดไหน...ผมชักหวั่นใจ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้ที่ว่าแอร์เหม็นเนี่ยมันเหม็นขนาดไหน...ผมชักหวั่นใจ  (อ่าน 2074 ครั้ง)
finalfantasy
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2006, 22:48:37 »

กำลังจะออกรถซีวิค แต่ข่าวหนาหูเหลือเกินกับเรื่องกระจกข้างคนขับ กับเรื่องแอร์เหม็น อยากรู้เหลือเกินครับว่าเหม็นขนาดไหน หลังจากเปิดแล้วกี่นาทีจึงจะหายไป หรือเหม็นทั้งวัน ขอคำอธิบายแบบรูปธรรมสัมผัสได้นิดนึงครับเพื่อนๆ แล้วเรื่องกระจกเพื่อนๆ ที่ใช้อยู่มีปัญหามั้ยครับผม ขอบคุณครับ
analysis
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2006, 09:21:45 »

กำลังจะออกรถซีวิค แต่ข่าวหนาหูเหลือเกินกับเรื่องกระจกข้างคนขับ กับเรื่องแอร์เหม็น อยากรู้เหลือเกินครับว่าเหม็นขนาดไหน หลังจากเปิดแล้วกี่นาทีจึงจะหายไป หรือเหม็นทั้งวัน ขอคำอธิบายแบบรูปธรรมสัมผัสได้นิดนึงครับเพื่อนๆ แล้วเรื่องกระจกเพื่อนๆ ที่ใช้อยู่มีปัญหามั้ยครับผม ขอบคุณครับ

ไม่เหม็นมากขนาดนั้นหรอกครับ  อย่ากังวลมากไปเลยครับ  ไม่กี่วินาทีก็หายแล้ว
ยังไงสตร์ทรถอุ่นเครื่องสักนาทีนึง แล้วเปิดแอร์ก่อนขึ้นรถ   ถือเป็นการอุ่นเครื่องไปในตัวด้วยครับ

Benz กะ BMW ผมว่ายังเหม็นกว่าเลย

ตัวเล็ก
:: UPZ 2 ME ::
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Hopeless

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2006, 10:36:12 »

d]กลิ่น อับ ๆ แบบ ผ้าไม่โดน แดด

มาแป๊บบเดวก้อหายไปแร้วอ่ะค่ะ

ยิ้มเท่ห์

<Yui>" H O P E L E S S "   CivicClub no.195
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2006, 10:47:59 »

ตอนออก เปิดดูเลยครับ ว่าใส่ Filter มาให้หรือยังครับ ถ้ายัง ขอก่อนอื่นใดเลยครับ เพราะผม ไปล้างตู้มา 1 เดือน แล้ว ใส่ Filter มาไม่มีกลิ่นอับ เลยครับ ขนาดกิน สารพัดอย่าง ในรถ ยังไม่มีกลิ่นเลยครับ ( แต่ตอนออกรถมา 1 เดือนแรก ไม่มี  Filter กลิ่นก็มาแล้วครับ เพราะใช้รถ วิ่งทุกวัน วันละ 200-300 กิโล )    ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สรุป

อย่ากลัวไปเลยครับ รถรุ่นนี้ ไม่มีคำว่ารอรอบ ครับ ต่อให้นั่ง 4 คนเลยครับ แถมขับมันส์อีกต่างหาก รีบออกเลยครับ ผมเชียร์เต็มที่เลย   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2006, 10:49:55 โดย teelex123 » บันทึกการเข้า

jibi11
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2006, 15:32:22 »

เรื่องแอร์เหม็นนี่ประมาทไม่ได้เลยนะคะ...เพราะว่ารถซื้อมาแรกๆไม่เป็นเลย
แต่พอตอนนี้ย่างเข้าเดือนที่ 10 ก็เริ่มเหม็นอ่ะค่ะ  :'(
ยังงงๆอยู่เหมือนกันว่ามันเป็นไปได้อย่างไร ฮืม

tana
เข้าวงการ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2006, 00:56:11 »

เพื่อนผมมันใช้นะครับ  นั่งไปประมาณ 40 นาทียังไม่หายเหม็นเลย  นั่งดมนาน ๆ แล้วจะอ๊วก แต่คิดว่าคันอื่นคงเป็นไม่หนักเท่าเพื่อนผม มั้งครับ ส่วนกระจกตก ไม่กล้าถามมันครับกลัวมันหาว่าไปว่า ว่ารถมันไม่ดี เดี๊ยวผิดใจกันอีก
kiti
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2006, 08:53:41 »

รถผมยังไม่เคยจองแอร์มีกลิ่น หรือกระจกตกร่องเลยครับ เป็นรุ่น 2006 1.8 E  วิ่งประมาณ 3 สัปดาห์แล้วครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: ไอ้ที่ว่าแอร์เหม็นเนี่ยมันเหม็นขนาดไหน...ผมชักหวั่นใจ