ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
21 พฤษภาคม 2024, 16:26:16
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: civic2006ถูกขโมย 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: civic2006ถูกขโมย  (อ่าน 2914 ครั้ง)
leksatit
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 26 ตุลาคม 2006, 07:57:04 »

เมื่อ2-3วันมีข่าวcivic2006ถูกขโมยได้ทั้งๆที่รุ่นนี้เป็นกุญแจรหัส เป็นเรื่องจริงหรือเปล่า ถ้ากุญแจของhondaป้องกันไม่ได้จะติดมาให้รถแพงขึ้นทำไมครับ หลอกลูกค้าด้วย
neat_boy?
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2006, 09:20:43 »

เป็นเรื่องจริงหรือเปล่า ถ้ากุญแจของhondaป้องกันไม่ได้จะติดมาให้รถแพงขึ้นทำไมครับ หลอกลูกค้าด้วย

เราตอบคำถามในโจทย์ของตัวเองก่อนดีมั๊ยครับ ว่าเราตั้งกระทู้เพื่อต้องการคำตอบหรือต้องการคออมเม็นท์หรือเคลม

ในเมื่อความจริงยังไม่ปรากฏ เราใช้คำถามในเชิงสงสัยว่า " ถ้า " ได้ 
แต่ทุกอย่างมันยังไม่ชัดเจนว่าหายไปยังไร ดังนั้นก็ยังไม่ควรโทษhonda

เพราะว่า
1. ในตอนรถหาย ไม่มีใครเห็นว่าใช้กุญแจ start ไปหรือเปล่า
ถ้าใช่ก็แย่ ผมล่ะจะเขียนไปด่า mr. เซมากูเตะ-san ด้วย
2. มองในแง่ดีกุญแจรหัสยังทำงาน แต่โชคร้ายของเจ้าของรถ
เพราะโจรมันอาจขโมยโดยใช้รถลากแบบยกล้อหน้า
หรือเอาขึ้นรถเทรลเลอร์ปกปิดมิดชิดแบบหนังฮอลลีวู๊ดก็ได้

ยิ้มเท่ห์  ไม่ซีเรียสนะครับจขกท. ผมเขียนเองยังงเองเลย 55

<a href="http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0" target="_blank">http://www.ijigg.com/jiggPlayer.swf?songID=V2DB07BPB0&amp;Autoplay=0</a>
teelex123
ไม่อยากเป็น
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2006, 09:44:41 »

เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว เห็นข่าวออกใน ทีวี ว่ารถกระบะหาย เจ้าของรถบอกว่า ติดสัญญาณกันขโมย ที่ล็อคพวงมาลัย ที่ล็อคเบรค ยังหายเลยครับ
สงสัยมันจะมายกไปทั้งคันหรือป่าว น่ากลัวจัง อ่ะ  แต่เจ้าของบอกว่า เข้าต้องจอดหน้าปากซอย เพราะบ้านอยู่ในซอยหรือไงนี่ล่ะ ผมจำไม่ได้
กลัวจังอ่ะ
เริ่ม ป๊อ.....................ด แล้วเรา ฮือๆๆๆ

kitikkgg
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2006, 10:11:25 »

น่าจะเป็นเพียงข้อสงสัย เพราะที่ผ่านมามีข่าวว่านักร้องลูกทุ่ง ที่ร้องเพลงสะใภ้นายกฯ ถูกขโมยของในรถซึ่งเป็น CIVIC 2006 และขโมยไปแต่ทรัพย์สินไม่ได้เอารถไปด้วย ซึ่งไม่แน่ใจว่าขโมยไปโดยการทุบกระจกหรือเปล่า
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2006, 11:02:21 »

เมื่อ2-3วันมีข่าวcivic2006ถูกขโมยได้ทั้งๆที่รุ่นนี้เป็นกุญแจรหัส เป็นเรื่องจริงหรือเปล่า ถ้ากุญแจของhondaป้องกันไม่ได้จะติดมาให้รถแพงขึ้นทำไมครับ หลอกลูกค้าด้วย

เอาเนื้อข่าวมาดูสิครับ จะได้เห็นกันจะ ๆ ว่าข่าวจริง ไม่ใช่โคมลอย
อีกอย่าง การขโมยรถ มันไม่ใช่แค่ทุบกระจกแล้วต่อสายตรงเหมือนแต่ก่อนแล้ว ขโมยมัน hitech

ถ้ามันเอารถยกมาลากไป กันขโมยยี่ห้อไหนก็เอาไม่อยู่หรอกครับ นอกซะจากว่าจะล่ามโซ่ล้อกับเสาไฟฟ้าถ่วงเวลามันได้อีกหน่อย

aews
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2006, 13:36:35 »

BM ก็เคยหาย Benz ก็เคยหาย.....

รถอะไรมันก็หายได้ทั้งนั้นละคร้าบ

จริง ๆ แล้วอยู่ที่หน้าตานะ ถ้าหน้าตาดี รถก็ไม่หาย  ยิงฟันยิ้ม

อ่ะ ล้อเล่น ๆ เอาจริง ๆ แระ เทคโนโลยีสมัยนี้ โจรมันเก่งขึ้นเรื่อย ๆ ครับ ซักวัน ก็ต้องมีทางขโมยได้อยู่ดี ผมเคยดูคลิปอันนึง ขโมยรถเบนซ์ ใช้เวลาแค่ 2 นาที -*- ตอนที่คุณซื้อรถ ก็มีความเสี่ยงแล้วครับ

ก็ถ้าไม่อยากให้หายก็ พยายามป้องกันครับ

อย่าจอดลับตาคน, ติดอุปกรณ์กันขโมย สัญญาณ, locktech, ล๊อคพวงมาลัย หรือไปหาผ้าคลุมรถลายที่มีคนเคยเอามาโพสส์ครับ รับรองไม่หาย

แต่ถ้าเกิดทำทุกอย่างแล้วมันหาย คุณคือโคบาล ซวยจริง ๆ ครับ -*-
ITc@t
Webmaster
อาจารย์ปู่

WLC NO. 001

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2006, 13:51:02 »

ผมว่ารถทุกคันมีโอกาสที่จะหายได้ทั้งนั้น   อุปกรณ์พวกนี้สร้างขึ้นมาได้  มันก็สามารถทำให้มันหยุดการทำงานได้ครับ   ดังนั้นมันมีไว้ถ่วงเวลาเท่านั้นล่ะครับ...

mr_insure
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2006, 16:10:15 »

ถ้ากลัวรถหาย หรือจอดรถในที่เสี่ยง ก็ทำทุนประกันรถให้สูงๆ หน่อย

ผมเคยเดินหารถไม่เจอในห้าง เพราะจำชั้นจอดรถผิด
สิ่งที่ผมคิด (ขณะเดินหารถ)
1. ทำทุนประกันไว้เท่าไร พอจ่ายไฟแนนซ์ที่ยังค้าง หรือปล่าว
2. หายไปเลยนะ อย่าตามเจอะ ขี้เกียจมาดูรถตัวเอง แบบโทรมๆ
3. ออกรถอะไรดีน้า ....
4. เจอรถพอดีเลย เฮ้อ .....

" อูครับ" ยังไงๆ ก็ รถสีดำ (อิอิ เลียนแบบซะเลย) อีกอย่างนะ ผมมีแฟนแล้ว อย่าคิดอะไรกับผมเลยเถิดนะ
kaffir
The Dance of Eternity
Gold Member
เจ้าสำนัก

-[[ Erotomania Team ]]-

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2006, 06:41:09 »

รถอะไรก็หายได้ครับ อุปกรณ์ที่มีเต็มที่ก็แค่ช่วยถ่วงเวลา ถ้ามันคิดจะเอาจริง ๆ มันก็เอาไปได้แหละครับ
รถไฮเทค โจรก็ไฮเทคนะครับ ยิงฟันยิ้ม

natpakorn
CIVIC CLUB NO. 11
Gold Member
จอมยุทธ

เปิ้ล Member # 11

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2006, 14:31:06 »

ขโมยได้หมด ละครับ ที่รถถังยังต้องมีทหารเฝ้าเลย ........เผลอทิ้งรถไปกินข้าวอาจโดนขโมยได้.....

เคยจำชั้นจอดรถผิด เล่นเอาเหงื่อแตก พลั๊กๆๆ เหมือนกัน

คนคิดได้ก็ต้องมีคนแก้ได้ ขึ้นอยู่กับใครเก่งกว่า ใครรู้มากกว่า ......และดวงใครซวยกว่า ยิงฟันยิ้ม

Civic Club No.11
unyaba
Gold Member
จอมยุทธ

No.167

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 ตุลาคม 2006, 19:34:22 »

สมัยนี้ พวกมิจฉาชีพมันเยอะ ก็ต้องระมัดระวังกันหน่อยล่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: civic2006ถูกขโมย