ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 พฤษภาคม 2024, 15:05:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: @กระทู้ช่วยเหลือพี่-น้องชาวใต้ เชิญที่นี่ครับ สรุปแล้วนะค่ะอยู่หน้าสุดท้าย@ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: @กระทู้ช่วยเหลือพี่-น้องชาวใต้ เชิญที่นี่ครับ สรุปแล้วนะค่ะอยู่หน้าสุดท้าย@  (อ่าน 46245 ครั้ง)
Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:13:24 »

กรุงเทพ-ภูเก็ตประมาณ 1000 โล สุราษฏร์ ระนอง 700 กว่าโล สงขลาพันกว่าโล

system-dj
โฆษกประจำสำนัก
Gold Member
อาจารย์ปู่

Dj Ko System No.468

« ตอบ #41 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:14:33 »

กรุงเทพ-ภูเก็ตประมาณ 1000 โล สุราษฏร์ ระนอง 700 กว่าโล สงขลาพันกว่าโล

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง  เด๋วตรูส่ง EMS ไปดีกว่า

Line User ID dj9317ko

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

RED_SUN_GiRL
Gold Member
อาจารย์ปู่

RED-SUN-GirL

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:15:33 »

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง  เด๋วตรูส่ง EMS ไปดีกว่า
ส่งไปสงขลาด้วยนะคะ  เศร้า เศร้า

bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #43 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:15:53 »

อายจัง-[ ผมว่าเอาจังหวัดที่เราไปถึงดีมัยครับหรือจังหวัดที่มีสมาชิกเราอยู่จะได้ประสานงานง่ายขึ้นดีมั้ยครับทุกคนว่าไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2011, 00:18:11 โดย Boww_EK » บันทึกการเข้า

system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #44 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:16:09 »

ส่งไปสงขลาด้วยนะคะ  เศร้า เศร้า

บ้านเราหรา   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

http://www.facebook.com/phathompong.nagyam                                                          http://www.facebook.com/Dj.Ko.system.555

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #45 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:16:37 »

อัพเดทกับลุงแจ่มแมวดิ ได้ข่าวว่าพัทลุงท่วมหนัก

system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #46 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:18:09 »

สถานีวิทยุโทรทัศแห่งประเทศไทย ถนนวิภาวดีรังสิต ดีมั้ยครับ

ตอนนี้เขาตั้งจุดรับบริจาคอยู่อ่ะครับ
 อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

มีใครเห็นด้วยช่วยพิมพ์ Like หน่อยครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2011, 00:29:33 โดย system-dj » บันทึกการเข้า

system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #47 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:18:54 »

อัพเดทกับลุงแจ่มแมวดิ ได้ข่าวว่าพัทลุงท่วมหนัก

ไม่มีเบอร์ว่ะ มีป่าว PM ให้โหน่ยยยยยยยยยยยยย ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #48 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:20:31 »

ไม่มีเบอร์ว่ะ มีป่าว PM ให้โหน่ยยยยยยยยยยยยย ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ส่งให้แระ

RED_SUN_GiRL
Gold Member
อาจารย์ปู่

RED-SUN-GirL

« ตอบ #49 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:20:59 »

ส่งไปสงขลาด้วยนะคะ  เศร้า เศร้า
บ้านเราหรา   ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ช่ายแร้วค่ะ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Octillion
งงอ่ะดิ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #50 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:22:04 »

ไปถามสมาชิกที่ภาคใต้มา บอกว่าให้ลองอัพเดทกับหน่วยกู้ชีพที่ภาคใต้อ่ะ ข้อมูลแน่นมั่กๆ

พวกเบอร์ของรัฐโทรไปไม่ค่อยรับ

Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #51 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:23:45 »

ส่วนตัวนะ เรามันแค่กลุ่มก้อนเล็กๆ
เราควรรวบรวมสิ่งของบริจาคหรือเงินต่างๆไปให้หน่วยงานที่เป็นศูนย์กลางดีกว่า เค้าจะได้เป็นผู้กระจายไปยังผู้ประสบภัยเอง
ถึง ไม่ถึงบ้าง ต้องทำใจครับ เราขึ้นชื่อทำบุญแล้วยังไงก็ได้บุญครับ

ใครมีความเห็นเป็นอย่างอื่นแย้งได้ครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ถึงเจ้โอม บัญชีนี้ ช่วงนี้ไม่เคลื่อนไหวใช่ป่ะ
กลัวจะสับสนกับเงินโอนอื่นอ่ะ  อายจัง

bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #52 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:24:44 »

อยากให้สิ่งที่เราทำไปส่งถึงมือผู้เดือดร้อนจริงๆนะครับ

champ109
จอมยุทธ

ยอมกินมาม่า แต่ขอให้มีรถสวยๆขับไปซื้อมาม่าทุกวันก็พอ^^

« ตอบ #53 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:27:34 »

ขนาดผมไปกับหัวหินยังว่าไกลเลยนะพี่โก้ ผมว่าเอาค่าน้ำมันที่เราจะไปกันอ่ะ รวมๆกันแล้วส่งทางนี้ดีกว่า มั้งครับ
system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #54 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:30:04 »

ส่วนตัวนะ เรามันแค่กลุ่มก้อนเล็กๆ
เราควรรวบรวมสิ่งของบริจาคหรือเงินต่างๆไปให้หน่วยงานที่เป็นศูนย์กลางดีกว่า เค้าจะได้เป็นผู้กระจายไปยังผู้ประสบภัยเอง
ถึง ไม่ถึงบ้าง ต้องทำใจครับ เราขึ้นชื่อทำบุญแล้วยังไงก็ได้บุญครับ

ใครมีความเห็นเป็นอย่างอื่นแย้งได้ครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ถึงเจ้โอม บัญชีนี้ ช่วงนี้ไม่เคลื่อนไหวใช่ป่ะ
กลัวจะสับสนกับเงินโอนอื่นอ่ะ  อายจัง

อยากให้สิ่งที่เราทำไปส่งถึงมือผู้เดือดร้อนจริงๆนะครับ

ขนาดผมไปกับหัวหินยังว่าไกลเลยนะพี่โก้ ผมว่าเอาค่าน้ำมันที่เราจะไปกันอ่ะ รวมๆกันแล้วส่งทางนี้ดีกว่า มั้งครับ

สถานีวิทยุโทรทัศแห่งประเทศไทย ถนนวิภาวดีรังสิต ดีมั้ยครับ

ตอนนี้เขาตั้งจุดรับบริจาคอยู่อ่ะครับ
  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

มีใครเห็นด้วยช่วยพิมพ์ Like หน่อยครับ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

อายจัง-[ ผมว่าเอาจังหวัดที่เราไปถึงดีมัยครับหรือจังหวัดที่มีสมาชิกเราอยู่จะได้ประสานงานง่ายขึ้นดีมั้ยครับทุกคนว่าไง

แหล่วแต้  รอมติพรุ้งนี้เย็นจะสรุปกันจะได้ดำเนินการเลยครับ   จุมพิต จุมพิต

system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #55 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:31:14 »

ทุกคนนอนพักผ่อนกันเถอะครับ พรุ้งนี้มาช่วยกันคิดต่อครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

สรุปผลการลงมติพรุ้งนี้เย็นๆแล้วกันครับ
   จุมพิต จุมพิต จุมพิต

champ109
จอมยุทธ

ยอมกินมาม่า แต่ขอให้มีรถสวยๆขับไปซื้อมาม่าทุกวันก็พอ^^

« ตอบ #56 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:32:13 »

แล้วอีกอย่างถ้าเราไปตอนนี้ จะเกิดอันตรายกับพวกเรารึเปล่า หรือว่ารอให้ที่ดีขึ้นแล้วค่อยไป ครับ พี่ๆๆ
Ton_Dezember
Gold Member
อาจารย์ปู่

เพชฌฆาตหน้าตัวเมีย No.323

« ตอบ #57 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:32:50 »

เอาล่ะเริ่มมีแนวร่วมและ   จุมพิต จุมพิต

ต้นแถวบ้ามแกเป็นไงบ้างเดือดร้อนรึเปล่า ช่วนประสานงานตาจิ๋มแมวให้หน่อยจิ อายจัง

ถ้าน้ำท่วมห้องผมประเทศไทยคงเป็นทะเลไปแล้ว

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #58 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:35:31 »

ไม่ต้องรอนะครับ ถ้าเป็นเงินเชิญบริจาค เข้าบัญชีคลับได้เลย

ถ้าเป็นสิ่งของรอสักพักนะครับ หาแหล่งลงของก่อน
เช่นเดียวกับว่าเรื่องมอบให้ใคร ไปยังไง ปรึกษากันก่อนครับ
วันนี้นอนกันก่อนเถอะ อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2011, 00:38:17 โดย Aod61 » บันทึกการเข้า

Ton_Dezember
Gold Member
อาจารย์ปู่

เพชฌฆาตหน้าตัวเมีย No.323

« ตอบ #59 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:35:52 »

ไกลหรือ   หรือว่าคงไกลหละเพราะปีนึงกลับบ้านไม่ถึงสิบครั้ง รูดซิบปาก

พูดมาก เสียมาก พูดน้อย เสียน้อย ไม่พูด ไม่เสีย นิ่งเสีย โพธิสัตว์

champ109
จอมยุทธ

« ตอบ #60 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 00:38:56 »

ไกลหรือ   หรือว่าคงไกลหละเพราะปีนึงกลับบ้านไม่ถึงสิบครั้ง รูดซิบปาก

ไม่ค่อยได้กลับเลยคิดว่าไกลมั้ง เหอๆๆ
MoMMos
Gold Member
เจ้าสำนัก

เป็นมิตรแท้-ที่ดีตลอดกาล

« ตอบ #61 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 01:13:48 »

จัดไป พี่        จุมพิต จุมพิต จุมพิต
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #62 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 02:32:19 »

ขอร่วมด้วยครับ
 เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #63 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 03:19:07 »

ขอร่วมด้วยครับ
 เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
จุมพิต จุมพิต จุมพิต

ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #64 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:23:36 »

เอาไงไม่รู้มากด Like ให้ก่อนครับ  จุมพิต

jam-maew
"หำหรรษา"
Gold Member
อาจารย์ปู่

เงี่ยนโว้ยย

« ตอบ #65 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:27:29 »

ขออภัยเพีอนสมาชิกเนื่องจากบ้านผมไม่มี net กว่าจะเห็นกระทู้ก็เช้าแล้ว

ในฐานะคนในพื้นที่ผมมีความเห็นดังนี้ครับ
เรื่องของกิน ข้าวสาร อาหารแห้ง เรื่องนี้ไม่ต้องห่วงครับ ผมยืนยันได้ ยังงัยคนใต้ก็ไม่อด แม้จะไม่มีภาครัฐเข้าไปช่วยเหลือเค้าก็จะช่วยตัวเอง หรือช่วยกันอยุ่แล้ว ตามนิสัยคนใต้
แล้วอีกอย่างตามลักษณะพื้นที่แล้ว น้ำจะท่วมไม่นาน ก็จะลด เนื่องจากน้ำจะไหลลงทะเล แต่ตอนนี้ที่น้ำไม่ลดเนื่องจากฝนยังไม่หยุดตก ซึ่งจากที่ติดตามข่าวก็คาดว่าภายในสิ้นเดือนนี้ ฝนก็จะหยุด ฝนหยุดเมื่อไหร่ น้ำก็จะลด เมื่อนั้นการดำเนินชีวิตก็จะเป็นปกติครับ ซึ่งกว่าที่พวกเราจะดำเนินการเรืองเงินบริจาคกันเสร็จ สถานการณ์คงจะเป็นปกติแล้ว เรื่องที่ชาวบ้านเดือดร้อนน่าจะเป็นการสัญจรมากกว่าครับ ผมคิดว่าเราน่าจะรวบรวมเงิน แล้วจัดซื้อเรือท้องแบน ไปมอบให้ที่ทำการหมู่บ้าน เพื่อเก็บไว้ใช้หรือให้ชาวบ้านยืมเวลาเกิดเหตุน้ำท่วมคราวต่อไป น่าจะเห็นผลที่สุดครับ

ปล.1 ผมยินดีเป็นผู้ประสานงานครับ สำหรับพื้นที่จังหวัดพัทลุง ซืงมีพื้นที่เสี่ยงน้ำท่วมบ่อย และน้ำท่วมสูง คือพื้นที่บ้านหัวป่าเขียว ต.ทะเลน้อย จ.พัทลุง ซึ่งลักษณะพื้นที่ติดทะเลสาปสงขลา ซึ่งจะเป็นพื้นที่สุดท้ายที่จะรองรับน้ำ น้ำจึงจะท่วมนานกว่าที่อื่น แต่ผมไม่แน่ใจว่า ชาวบ้านมีเรืออยุ่แล้วหรือไม่ และภาครัฐก็น่าจะดำเนินการช่วยเหลือไปแล้วพอสมควร แต่ถ้าเราจะซื้อเรือท้องแบนไปมอบผมว่าก็น่าจะเป็นประโยชน์ครับ

ปล.2 พื้นที่อื่นใกล้เคียงผมก็ยินดีประสานงานให้ครับ ถ้าเพื่อนมีข้อมูล ผมจะไปลงพื้นที่ให้ แต่ตอนนี้รถยังรือพรมตากมา 4 วันแล้วยังไม่แห้งเลย
อายจัง
MANUTS
= ท่านรอง รปภ. สป. =
Gold Member
อาจารย์ปู่

นัต.....สมุทรปราการ

« ตอบ #66 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:31:52 »

รอช่วยด้วยครับคนไทยทั้งน้านนน

Forgive  AND  Forget
@rt_ek
Gold Member
อาจารย์ปู่

ณ.บางนา EK No.664

« ตอบ #67 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:35:54 »

ขอร่วมด้วยอีกเสียง ครับ  เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
DeviL's_OuM
+++หนุ่มโฉด+++
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #68 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:36:58 »

ขออภัยเพีอนสมาชิกเนื่องจากบ้านผมไม่มี net กว่าจะเห็นกระทู้ก็เช้าแล้ว

ในฐานะคนในพื้นที่ผมมีความเห็นดังนี้ครับ
เรื่องของกิน ข้าวสาร อาหารแห้ง เรื่องนี้ไม่ต้องห่วงครับ ผมยืนยันได้ ยังงัยคนใต้ก็ไม่อด แม้จะไม่มีภาครัฐเข้าไปช่วยเหลือเค้าก็จะช่วยตัวเอง หรือช่วยกันอยุ่แล้ว ตามนิสัยคนใต้
แล้วอีกอย่างตามลักษณะพื้นที่แล้ว น้ำจะท่วมไม่นาน ก็จะลด เนื่องจากน้ำจะไหลลงทะเล แต่ตอนนี้ที่น้ำไม่ลดเนื่องจากฝนยังไม่หยุดตก ซึ่งจากที่ติดตามข่าวก็คาดว่าภายในสิ้นเดือนนี้ ฝนก็จะหยุด ฝนหยุดเมื่อไหร่ น้ำก็จะลด เมื่อนั้นการดำเนินชีวิตก็จะเป็นปกติครับ ซึ่งกว่าที่พวกเราจะดำเนินการเรืองเงินบริจาคกันเสร็จ สถานการณ์คงจะเป็นปกติแล้ว เรื่องที่ชาวบ้านเดือดร้อนน่าจะเป็นการสัญจรมากกว่าครับ ผมคิดว่าเราน่าจะรวบรวมเงิน แล้วจัดซื้อเรือท้องแบน ไปมอบให้ที่ทำการหมู่บ้าน เพื่อเก็บไว้ใช้หรือให้ชาวบ้านยืมเวลาเกิดเหตุน้ำท่วมคราวต่อไป น่าจะเห็นผลที่สุดครับ

ปล.1 ผมยินดีเป็นผู้ประสานงานครับ สำหรับพื้นที่จังหวัดพัทลุง ซืงมีพื้นที่เสี่ยงน้ำท่วมบ่อย และน้ำท่วมสูง คือพื้นที่บ้านหัวป่าเขียว ต.ทะเลน้อย จ.พัทลุง ซึ่งลักษณะพื้นที่ติดทะเลสาปสงขลา ซึ่งจะเป็นพื้นที่สุดท้ายที่จะรองรับน้ำ น้ำจึงจะท่วมนานกว่าที่อื่น แต่ผมไม่แน่ใจว่า ชาวบ้านมีเรืออยุ่แล้วหรือไม่ และภาครัฐก็น่าจะดำเนินการช่วยเหลือไปแล้วพอสมควร แต่ถ้าเราจะซื้อเรือท้องแบนไปมอบผมว่าก็น่าจะเป็นประโยชน์ครับ

ปล.2 พื้นที่อื่นใกล้เคียงผมก็ยินดีประสานงานให้ครับ ถ้าเพื่อนมีข้อมูล ผมจะไปลงพื้นที่ให้ แต่ตอนนี้รถยังรือพรมตากมา 4 วันแล้วยังไม่แห้งเลย
อายจัง
ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Notesamit
<< คริวรี่ >>
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

...รปภ.สมุทรปราการ...

« ตอบ #69 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:44:29 »

ร่วมด้วยช่วยกันครับ  จุมพิต จุมพิต จุมพิต

...มิตรภาพเท่านั้น ที่จะช่วยบำบัดสังคม...
bangsaen6
Gold Member
อาจารย์ปู่

ล่องลอย

« ตอบ #70 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:47:48 »

จุมพิต เยี้ยมเลยตาแมว 

INFINI SHOP
Tracking !!
เจ้าสำนัก
*

เมื่อชีวิต ยังต้องเดิน ต่อไป

« ตอบ #71 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 08:57:11 »

เอาไง เอากันครับ

คนไทยอยู่แล้ววววววววววววววว

จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต จุมพิต

คำว่า "หมด" สะกดยังงัยครับ

* โตแล้ว ไม่เจ็บหรอก *
~ ต่างคนต่างอยู่ไป อย่าต้องให้ออกตัว ~
DeviL's_OuM
+++หนุ่มโฉด+++
Gold Member
อาจารย์ปู่

+++ ลูกศิษย์วัดหลวงพ่อเณร @ CIVIC CLUB No.463 +++

« ตอบ #72 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 09:13:52 »

เมื่อวานได้คุย กับ Madam X หรือ NEO  กลับบ้านที่ใต้  ขากลับ เจอน้ำท่วม กลับมา กทม ไม่ได้ติดอยู่ที่  สุราช  รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก

minipae
Gold Member
ศิษย์พี่

« ตอบ #73 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 09:38:55 »

ร่วมด้วย ช่วยอีกแรง นะคร้าบ....  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
Red diamond
ศิษย์น้อง
**

พ่อพิมพ์ของชาติ

« ตอบ #74 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 09:52:02 »

ผมอยู่สุราษฎร์คับ.....ตอนนี้น้ำท่วมถนนที่ อ.ไชยา รถผ่านไม่ได้คับ..........
และต้องขอขอบคุณ...พี่น้องชาว....WELOVECIVIC....แทนชาวใต้ที่มีน้ำใจเป็นห่วงครับ

ไปตะสู.....กูไม่แขบ  

Red   Diamond  EK96
นายต้นตระกูล
= กรูเพี้ยนส์ =
Gold Member
อาจารย์ปู่

สมาคมเพี้ยนส์คลับ!!!!!!!!

« ตอบ #75 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 10:25:39 »

ชอบครับเพื่อนผมออกตัวแรงดี

nunya
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #76 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 10:52:32 »

พี่โก้  ป้าเกศอยู่นครศรี อำเภอเมืองเลยจ้า ตอนนี้น้ำท่วม   ดีบ้าน 2 ชั้นยังพอมีที่อาศัย  ออกไปไหนไม่ได้ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่จะเข้าไปช่วยจ้า   จุมพิต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2011, 10:54:46 โดย nunya » บันทึกการเข้า
system-dj
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #77 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 14:08:21 »

พี่โก้  ป้าเกศอยู่นครศรี อำเภอเมืองเลยจ้า ตอนนี้น้ำท่วม   ดีบ้าน 2 ชั้นยังพอมีที่อาศัย  ออกไปไหนไม่ได้ ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่จะเข้าไปช่วยจ้า   จุมพิต

มีอะไรก็บอกนะเกศ  จุมพิต จุมพิต

อายจัง

ได้เลยตาแมวเด๋วเย็นนี้สรุปกันอีกทีครับ จุมพิต จุมพิต

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #78 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 14:22:30 »

ช่วงนี้บัญชีนี้ไม่มีการเคลื่อนไหวครับ เป็นบัญชีกลางเฉพาะกิจ และพร้อมเปิดรับบริจาคสำหรับงานนี้โดยเฉพาะ ถ้ามีการโอนเข้ามาผมจะรายงานให้ทราบเป็นระยะให้ครับ

Tingly
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

พระราม 3

« ตอบ #79 เมื่อ: 30 มีนาคม 2011, 14:32:17 »

ขอเสนอความคิดนะ

1.   ของที่จะไปบริจาคนั้น อยากให้สำรวจก่อนว่าสิ่งของที่เค้าต้องการมีอะไรบ้าง เมื่อทราบแล้วเราก็จะทำการระบุว่าสิ่งของนั้น เป็นอะไร เพราะจะได้แจ้งให้สมาชิกทราบ และสามารถซื้อของที่ผู้ประสบภัยต้องการจริงๆ

2.   เรื่องสถานที่ที่จะไปบริจาคนั้น ไม่ใช่ไม่อยากให้ไปนะ แต่ เราควรจะหาจุดรับบริจาคที่อยู่ใกล้เราที่สุด แล้วเราก็รวมพลกันไปบริจาค ก็ได้ ที่ไม่อยากให้ไป นั้น เนื่องจาก ระยะทาง แต่การเดินทางค่อนข้างจะลำบาก กลัวจะเป็นอันตราย ต่อเพื่อนๆ สมาชิกเพราะไม่ชำนาญเส้นทางกัน

ยอดเงินบริจาคคงเหลือ ยกมา

จำนวนเงิน  3,329.50 บาท

ส่วนของบริจาคนั้น ใครสะดวกที่ไหนก็ติดต่อนัดกันได้เลย ขออนุญาตแต่งตั้งนะค่ะ

สมุทรปราการ ติดต่อ โน้ต notesamit
นวมินทร์ รามอินทรา ลาดพร้าว ติดต่อ เบียร์ Beer 4353 , บี Bbenjamin
ฝั่งธน ติดต่อ พี่เต้า navapon
โซนอื่นที่ไม่ได้บอก ติดต่อ ติงลี่ ได้เลย ค่ะ ถ้าสะดวก ก็จะเดินทางไปรับให้ค่ะ  และ รออาสาสมัครเป็นตัวแทน ค่ะ

sticker เป็นแค่เปลือกนอก จุดประสงค์ของ club คือการเข้ามามีส่วนร่วมซึ่งกันและกัน ไม่ใช่แค่หวังใน sticker แล้วก็หายไป ซึ่ง ถึงแปะไป ก็ไม่มีใครรู้จัก sticker นั้นก็ไม่มีความหมาย

..........I Love Civic........( ^ _ ^ )...
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: @กระทู้ช่วยเหลือพี่-น้องชาวใต้ เชิญที่นี่ครับ สรุปแล้วนะค่ะอยู่หน้าสุดท้าย@