ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 พฤษภาคม 2024, 15:56:42
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: WLC โซนภาคเหนือ เที่ยวงาน สตรอเบอร์รี่ ณ อำเภอสะเมิง จังหวัดเชียงใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: WLC โซนภาคเหนือ เที่ยวงาน สตรอเบอร์รี่ ณ อำเภอสะเมิง จังหวัดเชียงใหม่  (อ่าน 15516 ครั้ง)
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

I Love Civic.

« เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 02:11:16 »

เริ่มจากเจอกันที่ หอศิลป์ มช แถว ถนนนิมมาน จังหวัดเชียงใหม่กันก่อนครับ

เวลาประมาณ 08.00 ออกเดือนทาง 08.30  
จุมพิต

[งานนี้เป็นคนนั่ง เลยได้ถ่ายรูปเยอะหน่อย]

แล้ววิ่งไปทางเส้นคันคลองชลประธาร
เลยสี่แยก พืชสวนโลก ไป 1 สี่แยก แล้วเลี้ยวขวา เข้าสู่เส้นทางไป อำเภอสะเมิง [สะเมิง Circuit]
 ยิ้มกว้างๆ

ขับมาเรื่อยๆครับ ทางลงเขา ค่อนข้างจะชัน  ยิ้ม

แต่พี่เงาะเราก่อบ่ยั่น สาดโค้งเอาๆ  อายจัง

สักพักได้กลิ่นอะไรไหม้ๆเลยจอดกัน สรุปเบรค ตาเงาะไหม้ไปนิดนึง ยิงฟันยิ้ม

หอมกันเลยทีเดียว ยิงฟันยิ้ม

แต่น้องมังคุดของเจ๊สมจี๊ด ไม่เป็นอะไรเลย   ยิ้มเท่ห์

จอดพักรถระหว่างทาง วิวสวยมากๆครับ   จุมพิต จุมพิต

พี่คิว มาสุดท้ายเลย เพราะพาพ่อแม่มาด้วย แซ๊ดไม่ได้ อายจัง

จอดเลยห้วยขนินมานิดนึง

พอเบรคหายร้อนก็ลุยกันต่อเลย !

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 03:02:17 โดย EaI2tH » บันทึกการเข้า

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 02:12:37 »

ขับตามทางมา ก็จะเจอป้ายเขียนว่า ไร่นภ - ภูผา
เราจะมาเก็บสตรอเบอร์รี่ สดๆ จากไร่กัน !  [เหมาหมด ยิ้มเท่ห์ ]

ก่อนทางเข้าจะเป็นทางลงยาวๆ แล้วโค้งซ้าย
ทางเข้าอยู่ด้านขวา ใครจะแวะก็เบาๆ หน่อยนะครับ

เฮียคิว ปิดท้าย  ยิ้มกว้างๆ

จอดเรียงก่อนเข้า

ถึงที่หมายพักรถกันก่อน แล้วไปเก็บสตรอเบอร์รี่สดๆ

ว่าแล้วก็ลุยเลย

เจ๊ส้มประเดิมโดยการนั่ง เจ้า มักกี้ รึเปล่าไม่แน่ใจ ลืมชื่อ  ยิงฟันยิ้ม
20 นาที 300 บาท นั่งได้ 4คน

เป็นเครื่อง Mira Turbo แรงใช้ได้เลยครับ มีโบออฟด้วย ฟู่ว แช่ๆ  ยิ้มเท่ห์
บูสมาประมาณ 1 บาร์กว่า หลังติดเบาะ  ยิงฟันยิ้ม

มีให้เช่าเยอะครับ ราคาคงแล้วแต่ ฤดูด้วย

ดูสภาพแวดล้อมกันก่อน ก่อนจะไปนั่งเจ้ามักกี้กัน

ว่าแล้วพี่เงาะไม่รอช้า จ่ายตัง หารกัน คนละ 100 แล้วไปกันเลย

เกจวัดยี่ห้อเดียวกับผมเลยนะเนี่ย  อายจัง

ไปช้าๆกันก่อน

เค้ากำลังสร้างบ้านดินกันครับ

ทางค่อนข้างจะวิบากนิดหน่อย กำลังมันส์พอดีๆ [แต่คนขับจัดเต็ม บูสมาที ท้ายปัด]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 02:26:01 โดย EaI2tH » บันทึกการเข้า

รถแรงจอดอู่ รถหรูจอดบ้าน รถใช้งานวิ่งทุกวัน !
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 02:21:29 »

ก็ขับไปเรื่อยๆครับ มันส์ดี

ไม่ต้องกลัวหลง ตามทางมียางกั้น + ป้ายลูกศรบอกทางอยู่

ผ่านสวนส้มด้วย เด็ดกันได้ตามสบายเลยครับ

แล้วก็ไปมันส์กับ Rally กันต่อ

เจอ U-Turn นี้เข้าไปเสียวกันทั้งรถ  ยิงฟันยิ้ม

เข้าป่ากันไปเรื่อยๆครับ สนุกๆ

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 02:33:29 »

วนไปเรื่อยๆ จนครบรอบ

ทีนี้ได้เวลาเปลี่ยนคนนั่ง เอาออก2 เอาเข้า 2
แต่ผม กับ พี่เงาะ ยังนั่งอยู่ เบาะมันดูด ไม่ยอมลุก  ยิงฟันยิ้ม

ไปกันอีกรอบ ทีนี้พี่เงาะ ชินกับรถแล้ว
จัดหนัก ล้อฟรี กระจาย ท้ายกวาด  ยิงฟันยิ้ม

นี่คือ เจ้า มักกี้ ตัวแรงของเราครับ ยิ้มกว้างๆ

อ่านก่อนเก็บ นะจ้ะ นะจ้ะ  ยิ้มเท่ห์

ว่าแล้วก็ลุยกันเลย เก็บๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สดๆเน่อออ

พี่เงาะ คร่ำเคร่งมาก  ยิงฟันยิ้ม

ว่าแล้วก็ได้มา น่าอร่อย :3

เอ๊ะนั่นใคร ?   แลบลิ้น

พี่เงาะก็หวานซะ
ไม่เกรงใจ สตรอเบอร์รี่บ้างเลย  ยิงฟันยิ้ม
ไม่ใช่อะไร จริงๆแล้ว คนถ่ายอิจฉา เค้ามาเป็นคู่ๆกันหมด  เศร้า

คุณแม่พี่คิว และ พี่คิวค้าบ  ร่มสีน่ารักเชียวพี่คิว

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 02:45:04 »

ดูเค้าหวานกัน
คนถ่ายงี้ เซ็งเลย ไม่มีกับเขาบ้าง
เศร้า เศร้า เศร้า

อ๊ะๆ ว่าแล้วก็ถ่ายป้าย ค่าเช่า เจ้า มักกี้ กับ เจ้าหนู ATV มาให้ดูซะ ยิงฟันยิ้ม
ราคาขึ้นอยู่กับ ฤดูนั้นๆด้วยนะครับ

อิจฉาได้อีก !

แล้วก็ขึ้นไปนั่งบนบ้านไม้กัน อากาศเย็นสบายมากๆครับ
สักพัก เริ่มนอนกันหมด แต่มีเจ้าเหมียวมาเล่นด้วย เพราะมันอยากกินหมูปิ้ง
ยิงฟันยิ้ม

พอมันได้กินปุ๊บ หลับเฉย แมวหริออะไรวะเนี่ย โกรธ

ภาพจากมุมบนบ้านไม้ครับ  ยิ้มกว้างๆ

อ๊ะๆ นั่นรถใคร พี่น้ำตาลนั่นเอง
มาเชียงใหม่พอดี เลยชวนตามมาด้วยกัน
ได้สมาชิก เพิ่มอีกคัน  จุมพิต

เสร็จแล้วก็ขับไปตามทางครับ จนถึงส่วนที่จัดงาน สตรอเบอร์รี่ แถวๆ ที่ว่าการอำเภอสะเมิงครับ
พี่น้ำตาลโชว์จอดแบบโหดเกือบลงร่อง  อายจัง

จอดภายใน รร สะเมิงวิทยาคมได้เลย [ขออภัยหากพิมพ์ชื่อ รร ผิด ครับ  อายจัง ]

จอดรถแล้วช้าอยู่ไย เดินกันเลยดีกว่า !

เข้ามาได้แปปเดียว หยุดกันซะละ ของเยอะมากๆครับ
ส่วนใหญ่เป็น สตรอเบอร์รี่ ทั้งน้านนน

นี่เลยครับ ส่วนสถานที่จัดงาน บริเวณ ที่ว่าการอำเภอสะเมิงทั้งหมดเลยครับ

เอ๊ะนั่นซู้มอะไร เดี๋ยวพาไปดูครับ

เก็บวิวซัก 1 รูป เบา เบา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 02:48:53 โดย EaI2tH » บันทึกการเข้า

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 03:00:23 »

มันคือซุ้มควายครับ เฮ้ยไม่ใช่  แลบลิ้น

เป็นซุ้มข้าวทั้งหลายครับ
กระผมไปถามเค้ามาว่ามันแตกต่างกันเยี่ยงไร
ผลที่ได้ เทียบกันแล้ว ผมไม่เห็นว่ามันจะต่างตรงไหน
อายจัง

กบ อ๊บๆ

นั่นมันนนนนนนนน
สตรอเบอร์รี่ยักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกษ์ !!!

เดินไปเรื่อยๆครับ

เดินเยอะเกินเริ่มหิวกันแล้วครับ
เลยไปจัดร้านประจำทุกที ที่มากัน

นั่นคือ ร้าน "สุพรรณี"

มาร้านนี้ต้องลองชิมข้าวซอยครับ จะไก่หรือเนื้อก็ดีครับ
อร่อยทั้งคู่ คอนเฟริมมม  จุมพิต

หลังจากอิ่มแล้วก็เดินอีกนิด เตรียมตัวเดินทางกลับ

ตั้งขบวนกันก่อน  ยิ้มเท่ห์

ทางเส้นที่เรากลับนี้ ไม่ได้กลับทางเส้นเดิมครับ
เราจะไปออกทางแม่ริมกัน

เราก็วิ่งขึ้นไปทางเดิมก่อนครับ
จะมี 3 แยกอยู่ ให้เลี้ยวซ้าย ขึ้นไปเลยครับ
ขับไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็ออกน้ำตกแม่สา แล้วก็แถวๆแม่ริมครับ
ยิ้มกว้างๆ

ว่าแล้วก็ไปกันเลย

หลังๆนี้รูปแทบไม่มีแล้วครับ
คนถ่ายหลับ อย่างว่า หนังท้องตึงหนังตาก็หย่อนจริงมั้ยครับ
 ยิงฟันยิ้ม

จอดตรงศาลาพักใจ กลางดอยสะเมิงกัน
ก่อนที่จะเป็นทางลงยาวว ๆ เหมาะสำหรับขาซิ่งทั้งหลาย ที่ต้องการลองโค้ง   
  ยิ้มเท่ห์

มีพวกฝรั่งเช่า D-tracker ขี่ขึ้นมาด้วย ท่าจะมันส์น่าดู   ยิ้ม

หมดแล้วครับ รูปสุดท้าย เตรียมตัวออกเดินทางกลับเข้าเมืองครับ อายจัง

ขออภัยหากรูปไม่ชัด หรือ พิมพ์ ตกหล่น
พยายามทำให้ดีที่สุดแล้วครับ
ตอนถ่าย นั่งหลังรถ เทโค้งที จากนั่งฝั่งซ้าย ไหลไปฝั่งขวา
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 03:11:55 โดย EaI2tH » บันทึกการเข้า

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 09:05:30 »

สวยงามมากมาย วันนี้ สนุกจริงๆ ส้มขับเอง จัดเอง ลุยเอง
ยาวไป มันส์มาก ขอแจม อีกมุมนึงนะจ๊ะ  จุมพิต จุมพิต

* ส้มจี๊ดจัดเต็ม ขับเอง สาดเอง เมาเอง 5555+.jpg (41.6 KB, 320x240 - ดู 634 ครั้ง.)

* วันนี้ พาคุณตา คุณยายไป เก็บสตรอเบอรรี่ เที่ยวไกล ตลอด ตา-ยาย คู่นี้ อุอุ.jpg (48.16 KB, 320x240 - ดู 622 ครั้ง.)

* ลงรถ สี่คัน คนเป็นสิบ.jpg (54.35 KB, 320x240 - ดู 625 ครั้ง.)

* เทสท์รอบแรก ก่อนจัดหนัก.jpg (41.98 KB, 320x240 - ดู 609 ครั้ง.)

* สี่ผู้ยิ่งใหญ่ เต็มรถเลย.jpg (56.93 KB, 320x240 - ดู 615 ครั้ง.)

* ย้อนกัน กับกล้อง เอิร์ธ 55555+.jpg (42.79 KB, 320x240 - ดู 666 ครั้ง.)

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 09:10:07 »

อีกซัก ตี๊ด  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

* ซักหน่อย กับวิวสวน.jpg (56.68 KB, 320x240 - ดู 616 ครั้ง.)

* โฉมหน้า โจรขโมยส้ม จากมุมสูง.jpg (45.92 KB, 320x240 - ดู 619 ครั้ง.)

* เดินขบวนชมงาน ลุย.....jpg (60.61 KB, 320x240 - ดู 626 ครั้ง.)

* ซอฟท์ครีม สตรอ+นม หวานมัน หาที่ไหนไม่ได้อีก อิอิ.jpg (45.26 KB, 320x240 - ดู 611 ครั้ง.)

* กินตั้งแต่ล้อเริ่มหมุน จนจะกลับ ก็ยังกินอีก อิ่มขนาด.jpg (56.13 KB, 320x240 - ดู 602 ครั้ง.)

* สุดท้าย ก่อนกลับเข้าเมือง.jpg (28.87 KB, 320x240 - ดู 600 ครั้ง.)

tunesuke
จอมยุทธ

ทูน.......แม่กลอง + มหาชัย

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 09:20:20 »

จุมพิต รูปสวย
อยากกินสตอเบอรี่บ้างจัง จุมพิต
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:18:05 »

อดไปเลย ร้องไห้  เดี๋ยวปีห้าค่อยว่ากันใหม่ ยิงฟันยิ้ม

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:23:20 »

ชาว กทม ทั้งหลาย ถ้ามาเชียงใหม่ ก็ไม่น่าพลาดที่นี่ ไปกลับ ไม่ถึง 100กิโลเมตร  ท่านจะได้ลองช่วงล่างหน้ายางของท่าน และถ้ามาช่วง ปลายปีต้นปีก็ได้ชิมสตอเบอรี่สดๆจากสวย กับอากาศดีๆแบบที่ขับรัถไม่ต้องเปิดแอร์  เห็นแดดจัดๆ แต่อากาศไม่ร้อนเลย สบายๆ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:26:18 »

อยากกินสตอเบอรี่บ้างจัง จุมพิต
ลุยเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:27:27 »

สวยงามมากมาย วันนี้ สนุกจริงๆ ส้มขับเอง จัดเอง ลุยเอง
ยาวไป มันส์มาก ขอแจม อีกมุมนึงนะจ๊ะ  จุมพิต จุมพิต
พี่เจษแกล้งเขาหงะ

กำลังถ่ายรูป สาดโค้งซะ
นั่งอยู่ซ้ายไหลไป ขวาเลย  เศร้า

tunesuke
จอมยุทธ

« ตอบ #13 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 10:29:58 »

ลุยเลยครับ  ยิ้มเท่ห์
  ยิ้มเท่ห์ รอบหน้าก็ได้เอา บี16 ไปแล้วนิ
patpat
Gold Member
เจ้าสำนัก

พัดโบก - สมุทรปราการ

« ตอบ #14 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 12:10:25 »

จุมพิต น่าอิจฉาจังเล้ยยยย.... คิดถึงบ้านเลยอ่ะ

อย่าเรียกร้องความสนใจ โดยการเร่งเครื่อง..(เบิ้ลรถ) ขอร้อง
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 19:58:12 »

พี่เจษแกล้งเขาหงะ

กำลังถ่ายรูป สาดโค้งซะ
นั่งอยู่ซ้ายไหลไป ขวาเลย  เศร้า
     โทษคนนำโน่น  อายจัง อายจัง
จุมพิต น่าอิจฉาจังเล้ยยยย.... คิดถึงบ้านเลยอ่ะ
    บ้านอยู่สะเมิงเหรอจ๊ะ  จุมพิต จุมพิต
    สั่งที่เค้าได้ โลละ 300 ไม่ได้ อะไรเลยนะเนี่ย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

dear3231
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

I ROCK COUPE !

« ตอบ #16 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 20:33:22 »

ทางชันมากไหมครับ ทั้งเส้นแรกและเส้นผ่านแม่ริม

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #17 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 21:46:41 »

ทางชันมากไหมครับ ทั้งเส้นแรกและเส้นผ่านแม่ริม
    ไม่ชันมาก ทางหางดง-สะเมิง ขุนเขาธรรมดา มีหักแบบปายบ้าง แต่แค่ไม่กี่กิโล
ทางสะเมิง-แม่ริม ทางขุนเขาธรรมดา ทางเรียบ แต่โค้งเยอะ อัดได้เล่นได้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2012, 21:53:19 »

ถ้าไปกลับทางแม่ริม ก็ไม่เท่าไหร่ครับชันนิดๆ น้อยกว่าปาย  ถ้าไปกลับทาง หางดง ขากลับก็จะชันพอควรตามรูปเลยครับ พอๆกับปายแต่ช่วงชาร์ทสั้นกว่าและโค้งต่อกันเยอะกว่า
ผมเลยเลือกไปทางหางดงเพื่อลงเขามันๆ แล้วก็กลับทางแม่ริมเล่นโค้งมันส์ๆ ยิ้มกว้างๆ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 09:17:26 »

ขับหนุกดี แต่ ประสบการตรงยังฝังใจ  เศร้า เศร้า เศร้า ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แอบแซงเพราะแรงน้อย

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:00:33 »

ขับหนุกดี แต่ ประสบการตรงยังฝังใจ  เศร้า เศร้า เศร้า ตกใจ ตกใจ ตกใจ
เหอะๆ ผิดเป็นครู  ยิ้มเท่ห์

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:02:39 »

เหอะๆ ผิดเป็นครู  ยิ้มเท่ห์

เซฟไว้ก่อนคับ ทาง ไม่คุ้น ลังเล

https://www.facebook.com/cyu.boonyawat
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:08:13 »

เซฟไว้ก่อนคับ ทาง ไม่คุ้น ลังเล
อิอิ มีรอบหน้าแน่นอน ทางเส้นเดิม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

patpat
Gold Member
เจ้าสำนัก

พัดโบก - สมุทรปราการ

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:08:41 »

บ้านอยู่สะเมิงเหรอจ๊ะ  จุมพิต จุมพิต    
แลบลิ้น

โกรธแหม๊++  บ้านแค้าแค่อยู่พะเยา... แต่เห็นดอย เห็นภูเขามันคึดฮอดบ้านเฮาเนาะ ยิงฟันยิ้ม

อย่าเรียกร้องความสนใจ โดยการเร่งเครื่อง..(เบิ้ลรถ) ขอร้อง
cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:09:08 »

อิอิ มีรอบหน้าแน่นอน ทางเส้นเดิม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

เมื่อไหร่ดี สงสัยคราวนี้ไปคนเดียว แต่ปีหน้า พาแม่ไปเกบสตรอเบอรี่อีก ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #25 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:11:21 »

เมื่อไหร่ดี สงสัยคราวนี้ไปคนเดียว แต่ปีหน้า พาแม่ไปเกบสตรอเบอรี่อีก ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
ยังไม่รู้ มีรายการจะไปหลายที่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แลบลิ้น

โกรธแหม๊++  บ้านแค้าแค่อยู่พะเยา... แต่เห็นดอย เห็นภูเขามันคึดฮอดบ้านเฮาเนาะ ยิงฟันยิ้ม

พะเยารอเธอออออ    ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

kru_jed
Gold Member
อาจารย์ปู่

"จั๊กกะจี้นะ ตัวเอง"

« ตอบ #26 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:15:41 »

เดี๋ยวแว้นมอไซด์ไปดีกว่า จากลำปางไปสะเมิงกี่ โลอ่ะ ยิ้มกว้างๆ

Enjoy Honda ...ALUMNI @ We Love Civic Club No..650
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:21:08 »

เดี๋ยวแว้นมอไซด์ไปดีกว่า จากลำปางไปสะเมิงกี่ โลอ่ะ ยิ้มกว้างๆ
ลำปางมาเชียงใหม่ก็ซัก100โล เชียงใหม่ไปสะเมิงก็ซัก 40โล  ไปกลับ ไม่น่าเกิน 300 โล สบายๆ  ถ้ามาบอกล่วงห้นสก็ได้ถ้าว่างจะเอามอไซค์ไปด้วย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #28 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:21:40 »

จากไหนล่ะ ถ้าจากแยก หลักกิโลหลวง ก็ราวๆ 120 เอง จิ๊บๆ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
แลบลิ้น

โกรธแหม๊++  บ้านแค้าแค่อยู่พะเยา... แต่เห็นดอย เห็นภูเขามันคึดฮอดบ้านเฮาเนาะ ยิงฟันยิ้ม

คิดฮอดก็มาเร็ว อุอุ  จุมพิต จุมพิต

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #29 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:22:55 »

พ่อแม่เค้ายังมาจากอุตดิตเลย 240 โล จิ้บๆๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

kru_jed
Gold Member
อาจารย์ปู่

"จั๊กกะจี้นะ ตัวเอง"

« ตอบ #30 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:26:14 »

ลำปางมาเชียงใหม่ก็ซัก100โล เชียงใหม่ไปสะเมิงก็ซัก 40โล  ไปกลับ ไม่น่าเกิน 300 โล สบายๆ  ถ้ามาบอกล่วงห้นสก็ได้ถ้าว่างจะเอามอไซค์ไปด้วย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

มอไซด์เอทีบ้านๆขึ้นไหวมั้ยครับพี่ ยิ้มกว้างๆ

Enjoy Honda ...ALUMNI @ We Love Civic Club No..650
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #31 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:30:13 »

มอไซด์เอทีบ้านๆขึ้นไหวมั้ยครับพี่ ยิ้มกว้างๆ
ไหวครับ  ฝรั่งมันขี่มาได้สบายๆ

ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #32 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:45:18 »

อ่อน เด๋วมาจริง จะเอา ฟีโน่ ตีคู่ให้ดู  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:51:52 »

อ่อน เด๋วมาจริง จะเอา ฟีโน่ ตีคู่ให้ดู  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เอ ภาพนั่นยังจำติดตา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #34 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:53:41 »

ถ้าไปกลับทางแม่ริม ก็ไม่เท่าไหร่ครับชันนิดๆ น้อยกว่าปาย  ถ้าไปกลับทาง หางดง ขากลับก็จะชันพอควรตามรูปเลยครับ พอๆกับปายแต่ช่วงชาร์ทสั้นกว่าและโค้งต่อกันเยอะกว่า
ผมเลยเลือกไปทางหางดงเพื่อลงเขามันๆ แล้วก็กลับทางแม่ริมเล่นโค้งมันส์ๆ ยิ้มกว้างๆ
คราวหน้าจัดหนัก

b16a ลั่นดอยแน่ !!  ยิงฟันยิ้ม

EaI2tH
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:54:08 »

โทษคนนำโน่น  อายจัง อายจัง 
ใจร้ายย  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #36 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:55:22 »

ใจร้ายย  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ใช่คนเดียวกับที่พาไปเกบส้มป่าวอะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา

tunesuke
จอมยุทธ

« ตอบ #37 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 11:57:12 »

เศร้า อยากไปขึ้นเขาบางอ่ะ
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #38 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 12:02:00 »

เศร้า อยากไปขึ้นเขาบางอ่ะ

ว่างก็หาเวลามา สองสามวัน  ยิ้มกว้างๆ

ใช่คนเดียวกับที่พาไปเกบส้มป่าวอะ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
ใครอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

cyu
อาจารย์ปู่

« ตอบ #39 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2012, 12:08:38 »

ว่างก็หาเวลามา สองสามวัน  ยิ้มกว้างๆ
 ใครอ่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่รุ้อ่ะ รุ้แต่วิวข้างบน วี๊ด วิ้วววเรบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  มุมสมาชิก  |  Civic Club Meetings & Activity  |  หัวข้อ: WLC โซนภาคเหนือ เที่ยวงาน สตรอเบอร์รี่ ณ อำเภอสะเมิง จังหวัดเชียงใหม่