ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
11 พฤษภาคม 2024, 22:23:31
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: การใช้งานยางล้อที่ปะมา มีผลอะไรบ้างครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การใช้งานยางล้อที่ปะมา มีผลอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1941 ครั้ง)
narin_17
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 08 มิถุนายน 2011, 18:03:24 »

คือว่ายางล้อหน้าทางซ้ายและยางล้อหลังทางขวารั่วแล้วนำไปปะมา และได้นำยางทั้งสองล้อมาใช้งาน ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรเวลาขับบ้างครับ
Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2011, 23:01:36 »

คือว่ายางล้อหน้าทางซ้ายและยางล้อหลังทางขวารั่วแล้วนำไปปะมา และได้นำยางทั้งสองล้อมาใช้งาน ไม่ทราบว่าจะมีผลอะไรเวลาขับบ้างครับ
ถ้าไม่ได้ครับเร็วๆ200++ ตลอดๆก็ไม่เท่าไหร่หรอก แต่ถ้าอยากให้ชัว ยางป่ะมันก็สู้ยางที่ไม่ได้ป่ะไม่ได้ อ้อ ป่ะแบบไหนมาครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
nakarin
อาจารย์ปู่

ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก

« ตอบ #2 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2011, 22:13:52 »

ใช้งานปกติไม่ค่อยมีผลครับ
ปะแบบไหนมาอะครับ ถ้านึ่งจะดีกว่าตัวหนอนครับ

ดูแลรถ แล้วรถจะดูแลเรา
narin_17
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 17:39:48 »

เห็นช่างบอกว่าเป็นการปะแบบ "การปะร้อน" ที่ใช้แท่งสีดำๆใส่ในรูที่รั่วแล้วเชื่อมอีกที ประมาณนี้ อะครับ...
   แต่ตอนแรกปะแบบใช้กาวทารอบแผลที่รั่วแล้วใช้แผ่นยางดำๆ สำหรับปะยาง ติดทับรอยรั่ว แล้วกดให้แน่น ทิ้งให้แห้งพักนึงแล้วก็ประกอบกลับเหมือนเดิม
วิธีนี้ไม่รู้ว่าจะแข็งแรงทนทานหรือไม่
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 18:12:05 »

เห็นช่างบอกว่าเป็นการปะแบบ "การปะร้อน" ที่ใช้แท่งสีดำๆใส่ในรูที่รั่วแล้วเชื่อมอีกที ประมาณนี้ อะครับ...
   แต่ตอนแรกปะแบบใช้กาวทารอบแผลที่รั่วแล้วใช้แผ่นยางดำๆ สำหรับปะยาง ติดทับรอยรั่ว แล้วกดให้แน่น ทิ้งให้แห้งพักนึงแล้วก็ประกอบกลับเหมือนเดิม
วิธีนี้ไม่รู้ว่าจะแข็งแรงทนทานหรือไม่
อ้อถ้าป่ะร้อนไม่ค่อยดีหรอกครับ ทำให้ยางเนื้อยางเสียได้ถ้าช่างใช้ความร้อนสูงเกิน แต่ถ้าช่างใช้ความร้อนพอเหมาะก็พอใช้งานได้ครับ มอไซค์ผมยางเส้นเก่าก็ ป่ะร้อนเย็น แทงหนอนครบหมด ก็วิ่งไปๆมาๆเชียงใหม่ ระยองหลายรอบใน1ปีก็ไม่เป็นไรครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
jkung_27
อาจารย์ปู่

« ตอบ #5 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 19:03:53 »

ผมเคยปะแบบเป็นแท่งกาวทิ่มเข้าไปในรูอะครับก็ใช้งานใด้มาตรอด จนเปลียนยางแล้ว ตอนนี้ตะปูจิ่มคาอยู่ ล้อหลังทั้งสองล้อเลย ร้องไห้ ปีหน้าค่อยเปลี่ยนยาง อายจัง อีกอย่างผมเองก็ใช้ลมใฮโดเจนเติมครับ 3เดือนเติมที ที่ใช้ลมใฮโดเจนเติมเพราะกลัวยางมันระเบิด แถวบ้านตะปูมันเยาะ ฮืม

มีปัญหา ติดต่อใด้โดยตรง
https://www.facebook.com/profile.php?id=100013364359216&ref=bookmarks
Regis100
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2011, 20:18:27 »

ผมเคยปะแบบเป็นแท่งกาวทิ่มเข้าไปในรูอะครับก็ใช้งานใด้มาตรอด จนเปลียนยางแล้ว ตอนนี้ตะปูจิ่มคาอยู่ ล้อหลังทั้งสองล้อเลย ร้องไห้ ปีหน้าค่อยเปลี่ยนยาง อายจัง อีกอย่างผมเองก็ใช้ลมใฮโดเจนเติมครับ 3เดือนเติมที ที่ใช้ลมใฮโดเจนเติมเพราะกลัวยางมันระเบิด แถวบ้านตะปูมันเยาะ ฮืม
โหดจริงๆรถคันนี้   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: การใช้งานยางล้อที่ปะมา มีผลอะไรบ้างครับ