ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
09 พฤษภาคม 2024, 01:44:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอความรู้ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอความรู้ครับ  (อ่าน 810 ครั้ง)
Marwin
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2007, 08:02:38 »

กำลังจะซื้อมือ2 เป็น dimension 1.7 @ 2001 แต่เจ้าของเก่าเปลี่ยนไฟท้ายเป็นโดนัทไว้ ขอรบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆครับ
1. ผมอยากโหลดหน้าลงมาซัก 2นิ้ว สปริงโหลดที่ไหนขายบ้างครับ เช่น ร้านTRC, เชียงกง, หรือที่เพื่อนๆมักไปซื้อกัน
    ราคาขายกันยังไงครับ
2. เปลี่ยนเฉพาะคู่หน้าได้ใหมครับ ส่วนด้านหลังใช้ของติดรถเดิมๆ จะมีปัญหาใหมครับ
3. โช๊คคงต้องอัดใหม่ใช่ใหมครับ (ถ้าอัดใหม่ก็คงเข้าหาพี่ใหม่ เพราะอยู่ใกล้บ้าน)
4. กระจังหน้าผมอยากเปลี่ยน เป็นแนวสปอร์ต หาซื้อกันยังไงครับ
 ขออภัยที่ถามเยอะนะครับ เพราะไม่ค่อยรู้เรื่องฮอนด้า แต่ก่อนไม่ไดขับฮอนด้าครับ ตอนนี้จะมาขับฮอนด้าครับ

natt
Civic Club No.215
Gold Member
อาจารย์ปู่

smell like teen spirit

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2007, 08:32:08 »

ยินดีต้อนรับคร้าบเด๋วท่านผู้รู้ทั้งหลายจะมาให้ข้อมูลอย่างครบครันครับ ยิงฟันยิ้ม

.....ยิ่งเร็ว..... ยิ่งนิ่ง..... ยิ่งโกลาหล...... ยิ่งมีสมาธิ.....
banana_bode
เจ้าสำลัก เอ้ย
เจ้ายุทธภพ

ลูกค้าชั้นดี เจ้าของรถแอบแรง

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2007, 08:36:04 »

ข้อ 1 ตอบไว้ก่อน เลยครับ  สปริงโหลด ถ้าหาซื้อของใหม่ ก็ตามร้าน ที่หาได้ทั่วไป  แต่มือ 2 ราคาจะเบาลงมาราวๆ 50% ของราคาจริง โดยติดตามได้จากกระทู้ ในหมวดซื้อขาย ของ welove และ rcweb.net ครับ คุณภาพสปริง ใช้ Eibach ครับ ไม่ค่อยผิดหวังกัน

ข้อ 2 ถ้าทำเฉพาะคู่หน้า แล้วคู่หลังเดิม ปัญหา ท้ายโคลงแน่นอนครับ วิ่งเร็วๆ ซัก 120 แล้ว เจอลูกระนาดก็สยึ๋ย แล้ว เวลาเข้าโค้ง ที่ความเร็ว สูง จะสัมผัสได้ถึงแรงสะบัด

ข้อ 3 เพื่อประสิทธิภาพ โช๊คอัพอัดใหม่ชัวร์แน่นอนครับ

ข้อ 4 กระจังหน้าแนวสปอร์ต ลองเข้าไปดูในฟอรัมซื้อขาย rcweb.net ได้ครับ มีเพียบ ราคาตั้งแต่หลักร้อย ขึ้นไป

ECU Shop : In Chaiyos We Trust ! ,,EK Club Northernzone : http://cm-club.com
daido_s
ข้าน้อยรอการลงทัณฑ์จากท่าน
Gold Member
อาจารย์ปู่

.............

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์ 2007, 09:34:42 »

ยิงฟันยิ้ม ยินดีต้อนรับครับ  ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: สมาชิกใหม่ ขอความรู้ครับ