ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 พฤษภาคม 2024, 07:17:58
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: กระทู้นี้ขอระบายคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นี้ขอระบายคับ  (อ่าน 2705 ครั้ง)
PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

รถเล็กๆ.... แอร์ไม่เย็น.... นั่งได้มั้ยค่ะ

« เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 01:01:32 »

เมื่อคืนนี้ ผมขับรถกลับจากที่ทำงาน ขากลับนึกอะไรไม่รู้

อยากไปรับแม่ที่เพิ่งเลิกงานตอน 20.30 (ที่ทำงานคุณแม่)

ขาไปผมดันถึงที่หมายก่อนกำหนด ไม่รู้จะไปจอดรอที่ไหน

เพราะไม่มีที่จอดรอ มันติดถนนย่าย ผมก็เลยเจอซอย 1ซอย

ที่รถวิ่งเข้าออกไม่ค่อยมาก ระหว่างที่รอเวลานั้น...

ผมจอดรถเทียบข้างอย่างบรรจง ดับเครื่องเรียบร้อย

ทันใดนั้นเอง ได้มีรถกระบะ1คัน ได้ขับปาดหน้ารถผม

ผมก็ไม่ได้คิดอะไร แต่รู้สึกเอะใจเมื่อเห็นรถเค้าเปิดไฟถอยหลัง

ถอยๆๆมาเรื่อยๆ สุดท้ายผมเห็นถ้าไม่ดีแล้วจึงเปิดไฟสูงสาดใส่ชุดใหญ่

เค้าก็ดันไม่หยุด ยังถอยมาเรื่อยๆ คราวนี้ผมเริ่มไม่ไหวแล้ว

กดแตรดังลั่นจนคนระแวกนั้นออกมายืนมองกันเต็มเลย

แต่เสียงแตรมันก็ไม่ได้ทำให้ชายผู้นั้นหยุดรถ รถก็ถอยๆมาเรื่อยๆ

สุดท้ายเค้าหยุดบนกระโปรงหน้ารถผม -*- ตอนนั้นรู้สึกว่าอารมณ์เดือดมากๆ

สตาร์ทรถได้ถอยหลังออกมาพ้นระยะ ผมจอดรถทันที เดินตรงเข้าหาชายผู้นั้น

ผมถามเค้าว่า.. พี่ถอยมาชนรถผมเนี่ย ผมจอดอยู่ดีๆพี่ก็ถอยมาชน

ผมเปิดไฟหน้าใส่พี่ พี่ไม่เห็นหรอ.. เค้าตอบไม่เห็น ผมจึงถามต่อว่า..

ผมบีบแตรเสียงดังมากๆ พี่ได้ยินมั้ย.. เค้าตอบไม่ได้ยิน อ้าวๆๆ กวนนี่หว่า -*-

จังหวะที่ผมคุยอยู่นั้นเค้านั่งอยู่ในรถ ผมจึงเรียกเค้าลงมาทันทีเพื่อดูรอยที่เค้าเสยกระโปรงหน้าผม

เค้าเดินลงมาดู และบอกขอโทษ.. จะจ่ายเงินหั้ย 2,000 ผมบอกไม่เอา..พีทำรถผมเปนรอยถลอกและบุบ

พี่จะทำยังไงเนี่ย ช่วยบอกผมหน่อย เค้าบอกให้เรียกประกันมาเคลียร์ ผมตอบ.. รถผมไม่มีประกัน ประกันเพิ่งขาด

แล้วรถพี่ล่ะ รถพี่ก็ไม่มี แล้วงี้พี่จะเอายังไง ชายคนนั้นบอกว่า...ให้ไปเคลียร์ที่สถานีตำรวจ ให้แจ้งความ

จังหวะที่คุยๆอยู่นั้น ได้โต้เถียงกันชุดใหญ่ แบบว่าโมโหอ่ะคับ แต่ที่น่าสังเกตได้คือการพูดของชายคนนั้นถ้าจะเลอะเลือน

พูดวนปัยวันมา เหมือนคนเมา สุดท้ายผมจับได้ว่าเค้าเมา เพราะกลิ่นมันออก ผมเลยถามพี่เมารึป่าว

พี่เค้าตอบ..ไม่เมาดื่มเบียร์ไปแค่ขวดเดียว แต่ผมไม่เชื่ออ่ะ สภาพที่เห็นไม่น่าจะต่ำกว่าครึ่งลัง -*-

ผมเลยบอกว่าพี่เมางี้ปัยเป่าดีกว่านะ แต่สิ่งที่ตอบกลับคือ..เค้าตะคอกใส่ผมว่า.. เป่าก้อเป่า กูรู้จักตำรวจ สน.แถวนี้

ผมได้ยินถึงกะเดือดอีกรอบ แทบจะลงไม้ลงมือกัน ตอนนั้นคือเถียงกันดังมาก คนออกมายืนมองเต็มเลย

ผมคิดในใจ พี่เค้าเมาแล้วยังมากร่างใส่อีกนะ แทนที่จะพูดจาดีๆ -*- ถ้าผมติดปืนปัยคืนนั้นคงมีกด!!!

สุดท้ายคุยตกลงกันได้ สรุป ไปอู่ที่ผมรุ้จักแถวๆนั้น เอาไปตีราคาฝากระโปรงหน้า 1,500 ทำใหม่ทั้งชิ้น พ่นสีใหม่

โอเค ผมจึงยอม...  ตอนที่โดนชนผมคิดก่อนเลย ซวยแล้ววันอาทิดนี้จะไปนครนายก ไงหว่า???

***รถผมโหลดเตี้ย กระบะเลยเสยกระโปรงหน้า... โมโหมากที่ชายคนนั้นเมาแล้วขับ นี่ถ้าไป สน.เป่าขึ้นล่ะซวยแน่เอ็ง

แต่สุดท้ายจบกันด้วยดี...

+++เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า แม้ว่าคุณคิดว่าจอดที่ๆปลอดภัยแล้วแต่ก็ไม่วายโดนคนเมาถอยชน 555 +++
จอดรถตามหลักที่ดี กรุณาจอดในที่ๆเขตปลอดคนเมา 555

:'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :'( :

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 เมษายน 2009, 10:42:02 โดย PowwanaNK » บันทึกการเข้า

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
lonelydevil
Gold Member
อาจารย์ปู่

=no.383=

« ตอบ #1 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 02:39:14 »

อ่านยากจัง  อายจัง

นี่ถ้าคนโดนชนเป็นผู้หญิงคงไม่กล้าไปหาเรื่องเค้าอย่างนั้นแน่เลยอ่ะ กลัวมันชกหน้าเอา แต่ก้อขอให้กลับมาหล่อเร็วๆนะคะ  เจ๋ง

j_nobita
อยากกระโดดหอมแก้ม
Gold Member
อาจารย์ปู่

เหมียว หง่าว

« ตอบ #2 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 07:49:12 »

:'( เห็นใจเจ้าของกระทู้นะครับ แต่ภาษาไทยไม่ไหว  :'(

คิดดี พูดดี ทำดี คบคนดี ไปสู่สถานที่ดี
Aod61 : มิสซิสซิปปี้
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

รับแก้ทอม ซ่อมดี้

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 08:36:54 »

อายจัง อายจัง   อ่านยาก ด้วยคน  ......แต่ดีแล้วที่จบด้วยดีครับ

Kw@n.RX
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 10:35:23 »

^
^
^
ถ้าเป็นคนนี้เรียบร้อย...โดนแน่ๆ/อ็อด  ตรูเจ็บมาเยอะ...
อายจัง

PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

รถเล็กๆ.... แอร์ไม่เย็น.... นั่งได้มั้ยค่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 10:44:11 »

อ่านยากจัง  อายจัง

นี่ถ้าคนโดนชนเป็นผู้หญิงคงไม่กล้าไปหาเรื่องเค้าอย่างนั้นแน่เลยอ่ะ กลัวมันชกหน้าเอา แต่ก้อขอให้กลับมาหล่อเร็วๆนะคะ  เจ๋ง

ทันๆวันงานทำบุญหมาแมวครับ ใจจังดี   รถเข้าอู่ออกวันนี้   ยิ้ม ยิ้ม

PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #6 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 10:45:10 »

^
^
^
ถ้าเป็นคนนี้เรียบร้อย...โดนแน่ๆ/อ็อด  ตรูเจ็บมาเยอะ...
อายจัง

พี่เค้าโหดจริงหรอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 11:19:57 »

:'( :'( :'( :'( ทรมานคนอ่าน  แต่ก็น่าเห็นใจ ต่อยคนเมาไม่ผิด  ยิ้มเท่ห์ เสยซะที

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
อี๊ดซ่าส์
Gold Member
อาจารย์ปู่

-- ก รู มั น ส์ ซ่ า ส์ -- NO. 2 5 2 --

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 11:25:23 »

ซัดซะทีแล้วค่อยไปว่ากันต่อที่โรงพักดีกว่าไหมเนี่ยทำตัวอย่างนี้อ่ะ

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,64335.30.html

รั บ จั ด ไ ฟ แ น น ท์ ร ถ น ะ ค ะ ส น ใ จ ติ ด ต่ อ  0 8 1 - 8 0 6 8 5 1 1  อี๊ ด...
ArRey
นังตัวเขียว
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

มาวิ่งเล่นกันเหอะ . . . .

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 11:33:31 »

ลังเล ลังเล ลังเล

Kw@n.RX
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #10 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 11:36:49 »

พี่เค้าโหดจริงหรอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

โหดมาก...แต่ตอนนี้ 2 คนนี้โหดกว่า :'(
v
v
v
:'( :'( :'( :'( ทรมานคนอ่าน  แต่ก็น่าเห็นใจ ต่อยคนเมาไม่ผิด  ยิ้มเท่ห์ เสยซะที
ซัดซะทีแล้วค่อยไปว่ากันต่อที่โรงพักดีกว่าไหมเนี่ยทำตัวอย่างนี้อ่ะ

PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 11:46:05 »

เมื่อไหร่จะถึงวันอาทิตย์น๊า อยากไปแล้ว ทำบุญๆๆๆๆๆๆๆๆ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #12 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 22:04:58 »

โหดจริง...เชื่อแล้ว

ดีนะวันนั้นผมใจเย็น

ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล ลังเล

taxman : ปทุมธานี
= ประธานคลับ . . . โอมเหม่ง =
ประธานคลับ
อาจารย์ปู่

Work hard, Play hard

« ตอบ #13 เมื่อ: 03 เมษายน 2009, 23:15:38 »

เสียดายสองพันอ่ะ เหมือนได้เช็คช่วยชาติ        อายจัง

YUYU
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #14 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 10:16:29 »

ฮืม ฮืม  เสียใจด้วยครับ
PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 00:59:03 »

รถออกจากอู่แล้วครับ

หล่อแบบเดิมๆครับ อิอิ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ZODA
Gold Member
อาจารย์ปู่

!@#&%!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 11:08:39 »

รถออกจากอู่แล้วครับ

หล่อแบบเดิมๆครับ อิอิ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

ผิดตรงไหนก็ไม่รู้ ที่กลายเป็นคนแสนดี เป็นคนดีแล้วมันไม่มีใคร อยากจะเลว อยากเลวให้มันรู้ไป เผื่อมีใครสักคนต้องการก็พอ

Civic club # 231.2
BEbenjamin
Gold Member
อาจารย์ปู่

next step 24/7/365...Start ณ บัด now ▶ นวมินทร์ ◀

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 11:18:28 »

ช่วงนี้อากาศร้อน และแปรปรวน ต้องใจเย็นๆ ใช้สติเป็นที่ติ้ง วันก่อนก็โดนแท๊กซี่จิ้มท้ายมาเหมือนกัน แต่ก็ไม่ได้โมโห เพราะเข้าใจว่าเค้าก็ไม่ได้ตั้งใจ และเค้าก็ยอมรับผิด

D i f f i c u l t . . . n o t   I M P O S S I b L e    แ ม้ จ ะ ย า ก . . .  แ ต่ ใ ช่ ว่ า  จ ะ ทำ ไ ม่ ไ ด้
ไ ม่ ว่ า จ ะ กี่ ห มื่ น ลี้   ห รื อ กี่ แ ส น ไ ม ล์   ต ร า บ ใ ด ที่ ยั ง ไ ม่ ต า ย   จ ะ ข อ ก้ า ว เ ดิ น ต่ อ ไ ป. . .ก้ า ว ต่ อ ไ ป
berserk55
เจ้ายุทธภพ

โห่ย

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 23:24:20 »

ต่อยกับคนเมานี่ง่ายครับ

มันจับทางเราไม่ถูกหรอกครับ

เคยมาแล้ว เละเลย

เผลอๆมันหายเมาแล้ว ยังไม่รุ้ว่าไปโดนไรมา

หึๆ

You will never walk again
PowwanaNK
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 23:25:05 »

ต่อยกับคนเมานี่ง่ายครับ

มันจับทางเราไม่ถูกหรอกครับ

เคยมาแล้ว เละเลย

เผลอๆมันหายเมาแล้ว ยังไม่รุ้ว่าไปโดนไรมา

หึๆ

โหดว่ะพี่ อิอิ โหดด้ายใจ 555

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: กระทู้นี้ขอระบายคับ