ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 พฤษภาคม 2024, 21:29:33
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ถามเรื่องเปลี่ยนแผ่นไมค์ขาว ek96 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเปลี่ยนแผ่นไมค์ขาว ek96  (อ่าน 4390 ครั้ง)
woody-555
Gold Member
จอมยุทธ

« เมื่อ: 04 มิถุนายน 2010, 01:17:41 »

ผมลองถอดออกมาเปลียนแล้วครับ อยากรู้ว่า หมุดที่กั้นเข็มไมค์ มันถอดออกยังไงครับ
ผมถอดไม่ออก ตอนนี้ก็เลยใส่ทับไปก่อน มารอหาวิธีถอดครับ

วุธ     NO.624    พระราม 3

woody_mufc@hotmail.com
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2010, 08:04:08 »

ผมลองถอดออกมาเปลียนแล้วครับ อยากรู้ว่า หมุดที่กั้นเข็มไมค์ มันถอดออกยังไงครับ
ผมถอดไม่ออก ตอนนี้ก็เลยใส่ทับไปก่อน มารอหาวิธีถอดครับ

งง  ...ครับ มีรูปไหม หมายถึงเสากั้นเข็มใช่ไหม   แล้วใส่ทับไปยังไงหละนั้น ยิ้มเท่ห์

woody-555
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2010, 14:38:59 »

งง  ...ครับ มีรูปไหม หมายถึงเสากั้นเข็มใช่ไหม   แล้วใส่ทับไปยังไงหละนั้น ยิ้มเท่ห์

ใช่ครับ ก็ถอดเข็มไมล์ออกแล้ววางทับไปเลย เพราะตอนแรกจะถอดของเดิมออกไปเลย
แต่ถอดเสากั้นเข็มไม่ออก ก็เลยใส่ทับไปเลย

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 10:36:38 »

ใช่ครับ ก็ถอดเข็มไมล์ออกแล้ววางทับไปเลย เพราะตอนแรกจะถอดของเดิมออกไปเลย
แต่ถอดเสากั้นเข็มไม่ออก ก็เลยใส่ทับไปเลย

ใส่ทับเล้วมันไม่ติดเข็มไมล์เหรอครับ

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 11:25:30 »

งง...อะ  ไม่เห็นภาพ   อายจัง

woody-555
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2010, 15:22:39 »

ใส่ทับเล้วมันไม่ติดเข็มไมล์เหรอครับ

ก็ถอดเข็มไมล์ออกไงครับ แล้วเอาแผ่นใหม่ใส่ทับไปเลย

แล้วปกติเวลาเปลียนแผ่นไมล์ต้องถอดของเดิมออกก่อนป่าวครับ

ผมก็ว่าจะเอาของเดิมออกแต่ ถอดเสากั้นเข็มไม่ออก ก็เลยวางทับแผ่นเดิมไปเลย

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #6 เมื่อ: 07 มิถุนายน 2010, 17:26:41 »

ก็ถอดเข็มไมล์ออกไงครับ แล้วเอาแผ่นใหม่ใส่ทับไปเลย

แล้วปกติเวลาเปลียนแผ่นไมล์ต้องถอดของเดิมออกก่อนป่าวครับ

ผมก็ว่าจะเอาของเดิมออกแต่ ถอดเสากั้นเข็มไม่ออก ก็เลยวางทับแผ่นเดิมไปเลย
ต้องเอาของเดิมออกก่อนครับผม

อาจจะมีใครสักคนรออยู่ที่ปลายฟ้า บอกใจเสมอว่าคนที่รออยู่ไม่ไกล
อาจจะมีใครสักคนรับฝากรักในหัวใจ เส้นทางชีวิตอันแสนไกล จะมีคนรักเดินเคียงข้างกัน
Aclub
Gold Member
จอมยุทธ

ประกันภัยชัน3 และ2

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 00:45:20 »

ยิ้ม     ช่วยอัพตลอดเลยนะครับ  อยากทราบวิธีครับ

สู้ๆๆๆ     อายจัง     จะลอกแบบ
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #8 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 00:20:52 »

ต้องใส่ทับไปเลยคับ ไม่งั้นจะเจอปัญหาเข็มน้ำมันกับเข็มความร้อน เข็มวัดรอบ เข็มความเร็ว เพี้ยนอย่างหนัก เพราะแผ่นไมล์ ขาว ไม่มี ตัวกั้นเข็มลงสุด จุดเข็มเลยคับ นั้นคือ เราต้องวางทับเท่านั้น และรูของแผ่นไมล์ขาวมันก็ ครอบเสา กันเข็มตกอยู่แล้วไม่ใช่เหรอคับ เวลาใส่ระวัง

น่าจะใช่รุ่นในกระทู้นี้ แผ่นขาวก่อนผมเอาไมล์เรื่องแสงทัยคับ ของเพื่อนคับถอดไมล์เดิมออก แล้วใส่ไมล์ขาวอย่างเดี่ยวเสา กั้นเข็มก็ไม่มี ไม่รู้วิ่งไปได้ไงไมล์เพี้ยนสุดๆๆ ทั้งวัดรอบทั้งไมล์คับ ตอนนี้แนะนำให้ใส่ไมล์เดิม set เข็มใหม่ แล้วใส่ไมล์เรื่องแสงทับ ไปแล้ว

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,44672.0.html

คอนเฟริมคับต้องใส่ทับไมล์เดิมเท่านั้นและต้องถอดเข็ม สำหรับแผ่นไมล์ ขาวนะคับ  จุมพิต

woody-555
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #9 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 02:46:03 »

ต้องใส่ทับไปเลยคับ ไม่งั้นจะเจอปัญหาเข็มน้ำมันกับเข็มความร้อน เข็มวัดรอบ เข็มความเร็ว เพี้ยนอย่างหนัก เพราะแผ่นไมล์ ขาว ไม่มี ตัวกั้นเข็มลงสุด จุดเข็มเลยคับ นั้นคือ เราต้องวางทับเท่านั้น และรูของแผ่นไมล์ขาวมันก็ ครอบเสา กันเข็มตกอยู่แล้วไม่ใช่เหรอคับ เวลาใส่ระวัง

น่าจะใช่รุ่นในกระทู้นี้ แผ่นขาวก่อนผมเอาไมล์เรื่องแสงทัยคับ ของเพื่อนคับถอดไมล์เดิมออก แล้วใส่ไมล์ขาวอย่างเดี่ยวเสา กั้นเข็มก็ไม่มี ไม่รู้วิ่งไปได้ไงไมล์เพี้ยนสุดๆๆ ทั้งวัดรอบทั้งไมล์คับ ตอนนี้แนะนำให้ใส่ไมล์เดิม set เข็มใหม่ แล้วใส่ไมล์เรื่องแสงทับ ไปแล้ว

http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,44672.0.html

คอนเฟริมคับต้องใส่ทับไมล์เดิมเท่านั้นและต้องถอดเข็ม สำหรับแผ่นไมล์ ขาวนะคับ  จุมพิต

ขอบคุณครับ ตอนแรกผมก็นึกว่าเสากั้นเข็มมันถอดได้ แต่ก็พยายามอยู่นาน
ถอดไม่ออก ตอนนี้ก็เลยหาแท่งพลาสติกเล็กๆที่ขนาดใกล้เคียงกันแล้วทากาวซิลิโคลน
ทำเป็นเสากั้นเข็ม แล้วแผ่นไมล์เดิมออก เพราะว่าวางทับแล้วไฟส่องสว่างไม่ถึงไม่สวยครับ

97civic
Gold Member
อาจารย์ปู่

นายใจดี

« ตอบ #10 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 16:30:15 »

ความรุ้คับผม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ถามเรื่องเปลี่ยนแผ่นไมค์ขาว ek96