ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 พฤษภาคม 2024, 14:30:55
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: REVIEW :: CIVIC ES :: Front Head Light HID :: RS vs Hybrid 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW :: CIVIC ES :: Front Head Light HID :: RS vs Hybrid  (อ่าน 1401 ครั้ง)
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 19:33:39 »

REVIEW :: CIVIC ES :: Front Head Light HID :: RS vs Hybrid

วันนี้ก็เอาของแปลกๆ มาให้ดูกันครับ ปกติ เราก็จะทราบกันดีว่าถ้าเป็นจากทาง Japan หรือทาง US หรือแม้กระทั้ง Singapore ก็จะมีไฟหน้าโดยที่มีมุมเป็นเลนซ์ส้มกัน แต่ก็ยังมีรุ่นที่พิเศษไปอีกโดยที่เป็นโคมไฟฟ้า HID นั้นก็คือสุดแล้วสำหรับโคมไฟ้หน้าสำหรับ CIVIC 2000-2003 แต่ในส่วนของรถที่เป็น Hybrid นั้นก็มีครับ แต่งานนี้เลนซ์ จะไม่ใช่สีส้มล่ะครับ แต่จะเป็นเลนส์ใสๆ เลย วันนี้ก็เลยเอามาให้ชมกันเปรียบเทียบนิดๆ หน่อยครับ

คู่บนเป็น HID Hybrid ครับ ส่วนคู่ล่างเป็น HID ใน RS ครับ

สังเกตุดีๆ นะครับจะเป็นเลนซ์ส้มนะครับสำหรับ HID ใน RS

ส่วนนี้ก็คือส่วนที่ใช่กระดกเพื่อปรับให้เป็นไฟสูงนะครับ

ส่วนนี้ก็คือ บัลลานต์ และก็ชุดสายไฟที่ควบคุมบัลลานต์และชุดกระโดกในโคมนะครับ

คราวนี้มาดูในส่วนของ HID ใน Hybird กันบ้างครับ มันจะเป็นเลนซ์ เหมือนกันนะครับแต่จะเป็นสีใสๆ นะ

ในโคมตรงหลอดไฟเลี้ยวจะเป็น สีส้มนะครับสำหรับ Hybrid สำหรับ RS จะเป็นหลอดใสปกติ

ในส่วนของจานฉายจะเห็นมีรอบเป็นขีดแต่เหมือนอุดรูไว้ เพราะว่าถ้าเป็นโคมใน US จะมีทับทิบ ใส่อยู่ตรงส่วนนี้ด้วยครับ

ด้านหลังโคมก็จะเป็นแบบนี้เหมือนๆ กันครับ

เอาครับเพื่อว่าจะได้ข้อมูลไว้ ลองหาของกันจะได้มีข้อมูลตั้งต้นไปลุยหาของกันต่อไปครับ

Designed By P'Yuth
love ek
อาจารย์ปู่

เด็กปืน

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 มีนาคม 2012, 20:52:43 »

ขอบคุณครับ ราคประมาณไหนครับเนี่ย   ยิ้ม ยิ้ม

...........อายุ  วรรโณ  สุขัง  พลัง  สาธุ  EK  จงเจริญ...........
CUSCO ZERO + P 1 RACING
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: REVIEW :: CIVIC ES :: Front Head Light HID :: RS vs Hybrid