ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
15 พฤษภาคม 2024, 04:01:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอถามเรื่องเสียงดังออกมาจากคอนโซนหน้ารถหน่อยคับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องเสียงดังออกมาจากคอนโซนหน้ารถหน่อยคับ  (อ่าน 1402 ครั้ง)
gadsa
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2012, 12:40:16 »

เวลาขี่ตอนกลางวันขี่เกินแปดสิบจะมีเสียงดัง อ๊อดดดดด ออกมาจากคอนโซนหน้ารถ ตอนกลางคืนขี่สักร้อยยี่สิบก็จะมีเสียงดังออกมาเหมือนเดิมคับ ใครเคยเจออาการนี้บ้างคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ ลำคานมากเลยคับ ร้องไห้
tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2012, 13:32:27 »

เสียงคล้ายไฟช็อตเหรอครับ หรือเสียงคอนโซลหลวมเดายากครับเรื่องเสียง
ลองจับดูก่อนว่าเสียงประมาณไหนโจทย์น่าจะแคบลงครับ ยิ้มเท่ห์

เข้มแข็งและมีเกียรติ
gadsa
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2012, 13:51:59 »

มันเปนเสียงเหมือนเหมือนเวลาน้ำตันอะคับถามช่าง ช่างบอกว่าเปนตัวเตือนเวลาขับเกิน80อะคับ ผมงงเลยอะคับ
hs2cbp
อาจารย์ปู่

ตู่ @ ระยอง 0634659653

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2012, 14:27:00 »

ของผมก็ดังนะ เวลาขับเกิน 100 น่ะ จะมีเสีงเตือนดังมาเป็นระยะๆ ถ้าไม่ลดความเร็วลงจะมี อะไรบางอย่าง ออกมาสกิด พร้อมกับเสียงด้วย เป็นภาษาไทยเสียงชัดเจนเลย  โกรธ ไอ้แก่ มะรึง จะรีบไป  ลังเล ไหน )  ร้องไห้

เอาไม่สาระบ้าง
1 เสียงเหมือนน้ำไหล เป็นตอนเปิดแอร์ ใช่ไหม --> ลองปิดแอร์ แล้วฟังเสียงใหม่ อาจเป็นเสียง Valve ฉีดน้ำยาแอร์ก็ได้
2 ติดอุปกรณ์เครื่องเสียงมาหรือไม่ --> ถ้าไม่ ก็ตัดไป / แต่ถ้าใช่ อาจมีบางตัวหลวม
3 นวมหน้ารถอาจหมดสภาพ พลาสติกแตก หูลอคต่างๆ หัก

ทดลองจับเสียงดูครับ ว่ามีมาจากไหนกันแน่

gadsa
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2012, 17:39:22 »

คับผมตอนนี้กำลังให้ช่างลื้อตู้แอรมาล้างเดี๋ยวก็คงรู้ว่าหายหรือป่าวยังไงจะมาแจ้งให้ทราบคับ ขอบคุณมากคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ขอถามเรื่องเสียงดังออกมาจากคอนโซนหน้ารถหน่อยคับ