ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
05 พฤษภาคม 2024, 11:04:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: แจ้งเตือนร้านแม๊กมือสองห่วยๆไม่มีความรับผิดชอบ(ด้วยความที่ดูไม่เป็น) 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนร้านแม๊กมือสองห่วยๆไม่มีความรับผิดชอบ(ด้วยความที่ดูไม่เป็น)  (อ่าน 3955 ครั้ง)
13May_
ศิษย์น้อง
**

ไม่กล้าเดิน...แล้วเมื่อไหร่จะก้าวหน้า

« เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 22:19:54 »

เรื่องคือว่าเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา(ย้อนไป2อาทิตย์)  ผมได้ไปล้างรถที่คาร์แคร์แห่งหนึ่งในซ.อ่อนนุช46

ซึ่งเป็นร้านที่รับยางเปอร์เซ็นต์และแม๊กมือสองมาขายด้วย  ไปแล้วผมไปเจอแม๊กชุดนึง 8ก้านสีน้ำตาลไหม้  ขอบ17 ยิ้ม

สภาพแม๊กก็เห็นเลื้อยๆนิดๆกะว่าเด๋วเอาไปรีด นิดๆหน่อยๆเด๋วก็สวย

ลายสวยดีสีเข้าด้วย  เลยสอบถามราคา  เปิด7,500  ไม่รวมเทริน

ผมเลยเอาแม๊กผมเทรินไป  เป็นแม๊ก5คู่(แบบ10ก้านอะครับสีดำ)  ขอบ17เหมือนกัน  ขอบแม๊กยังหนามากครับ(เพิ่งมาดูเป็นทีหลัง-*-)

ร้านบอกเติมเงินอีก3000  เพราะต้องเอาไปทำสีใหม่  (ขอบคูดขอบถนนมา)  เราก็OK

ใช้ได้จนมาถึงวันเสาร์ที่13ที่ผ่านมา  เวาะเติมลมที่ปั้ม  เห็นลมอยู่ล้อนึงลมอ่อนกว่าล้ออื่นเป็นรอบที่สองแล้ว  เลยเอะใจเข้าเช็คร้านยาง

ปรากฎว่า  ยางไม่รั่ว  แต่แม๊ครั่วครับ  มองไปชัดๆ  อ้าว  ก้านมันแตกมาแล้ว2ก้าน  แล้วรั่วตรงรอยซ่อมด้วย แลบลิ้น แลบลิ้น

ขึ้นเลยครับ  ไม่รู้ทำไง  สุดท้าย  ตัดสินใจ  ซื้อแม๊คมือ1ใหม่เลยทั้งชุดครับ  สบายใจดี เจ๋ง เจ๋ง

แล้วเมื่อวานเอาเข้าไปที่ร้านที่ซื้อมาครับ  เจ้าของร้านไม่อยู่  เด็กให้เบอร์โทรไปคุย  ตกลงว่าซื้อคืนให้  

วันนี้เลยเข้าไปตามนัด  ปรากฎว่า  ตีราคา  รับซื้อคืนในราคา 2000บาท  ผมบอกอ้าว  ตินนั้นพี่เปิดผม7500อะ  ทำไมงี้อะ ฮืม ฮืม

ผมบอกว่าแม๊กผมพี่ก็เอาไป  เติมเงินไปอีก3000  พอมีปัญหาพี่ให้ผม2000  ผมได้อะไรอะ  พี่ได้อย่างเดียวเลย โกรธ โกรธ โกรธ

มันบอกชุดนั้นก็คือซื้อขาดแล้ว  อันนี้คือในกรณีซื้อคืนแล้ว  ก็ให้ในราคาซื้อคืนแล้ว  ผมโมโหมาก  แม่งไม่ยอมท่าเดียว  สุดท้าย โกรธ โกรธ โกรธ

ต้องยอมฝากขายมัน  ให้มันไปซ่อมทำสีใหม่2000  แล้วมาฝากขาย  เพื่อที่จะเจ็บตัวน้อยที่สุด เศร้า เศร้า เศร้า

ไงฝากเตือนครับ  ร้านนี้ระวังอย่าไปเข้าจะดีที่สุด  ร้านมันอยู่ตรงข้าม  โลตัสเอ็กเพลสอะครับ...........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 สิงหาคม 2011, 09:04:26 โดย 13May_ » บันทึกการเข้า
desperado
อาจารย์ปู่

ไม่มีคำอธิบายใดๆ จนกว่าจะได้ลอง

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 22:56:54 »

แย่จังนะครับ...เสียหลายต่อ จริงๆ... ร้องไห้

4D ผุๆอย่างข้าฯจะขออยู่ค้ำฟ้าให้ดู...................-><-
tea_auto1981
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

กู...ตลอดดดดด

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 23:39:00 »

ทำไมเอาเปรียบลูกค้าจังเลย ฮืม

เข้มแข็งและมีเกียรติ
ตุ้ยนุ้ย
Gold Member
อาจารย์ปู่

I love civic

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2011, 23:44:32 »

ใกล้บ้านเลยน่ะนั้น  
NeW DohC VteC
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 00:37:52 »

เสียหลายต่อเลย

พวกร้านมันชอบเอาเปรียบลูกค้า

<<< I LovE VteC >>>
s.chart
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 08:10:37 »

แถวบ้านเลย ขอบคุณที่มาเตือนครับ
13May_
ศิษย์น้อง
**

ไม่กล้าเดิน...แล้วเมื่อไหร่จะก้าวหน้า

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 09:01:01 »

แบบว่าเจ็บใจมากครับ  ไอ ผมก็ดูแม๊กมือสองไม่ค่อยเก่ง  เรียกว่าไม่เป็นเลยก็ว่าได้  พอมีปัญหาตอนนั้นเข้าไป0คอกพิท  เค้าบอกหมดเลย

ว่าให้ดูยังไงตรงไหน  แล้วชี้ให้ดูที่แม๊ก  เลยได้ความรู้เลยว่าแม๊กชุดนี้แม่งสภาพแย่มากอะครับ  เจ็บใจสุดๆ เศร้า ฮืม โกรธ

ไอผมก็เพิ่งจะได้รถมาแค่6เดือน  คันแรกในชีวิต  เพิ่งจะหัดแต่งองค์ทรงเครื่อง  ไม่เท่าไหร่ก็โดนซะและ รูดซิบปาก รูดซิบปาก

พี่ๆที่บอกว่าใกล้บ้านคงรู้แล้วใช่ไหมครับว่าร้านไหน  เหรอ  อย่างว่าอะครับ รูดซิบปาก รูดซิบปาก

คนจะเก่ง  มันต้องเจ็บเยอะๆ  -*- เศร้า เศร้า ร้องไห้ ร้องไห้

จนถึงตอนนี้เศร้ามากที่เสียรู้  ยังทำใจไม่ได้เลย

สรุปคราวๆ ที่เสียไป  = รอบแรก  แม๊ก17สีดำ(ขอบยังหนาๆ  ไม่เคยแตก หัก)+เงิน3000 บ.

รอบสอง  2000 (ค่าซ่อมทำสีชุดแม๊กที่มีปัญหา)  รวมๆ 2 รอบ  ตีราคา  น่าจะประมาณ 10,000  กว่าๆได้เลยครับ

เศร้า รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก
13May_
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2011, 19:46:54 »

คอนเม้นน้อย คนอ่านเยอะ   รูดซิบปาก รูดซิบปาก

แต่ก็ดีครับ อย่างน้อยจะได้มีคนรู้ทันร้ายนี้เยอะหน่อย

แต่ใจก็อยากฟังความคิดเห็นเล็กๆน้อยๆว่าเป็นไง อายจัง อายจัง
PeeSinG
เจ้าสำนัก

ฝันให้ใหญ่ ไปให้ถึง

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 09:29:46 »

ได้ความรู้ ดีครับ

MUGEN SRIRAT
ศิษย์พี่

"หมอ อสค มวกเหล็ก ครับ"

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 14:53:13 »

ช่วยกันเตือนครับ เจ๋ง เจ๋ง เจ๋ง
tumlaw
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2011, 19:59:41 »

ในกรณีที่ทรัพย์สินซึ่งขายนั้นชำรุดบกพร่อง เป็นเหตุให้
1.เสือมราคาหรือ
2.เสื่อมความเหมาะสมแก่ประโยชน์อันมุ่งจะใช้เป็นปกติ
ผู้ขายต้องรับผิด ทั้งที่ผู้ขายรู้หรือไม่รู้ว่าความบกพร่องมีอยู่
แต่ความชำรุดบกพร่องต้องมีอยู่ก่อนหรือขณะซื้อขายครับ
pingpong-atts
ศิษย์พี่

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2011, 20:03:44 »

มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้คับ

ไม่มีใครฉลาดก่อนโง่ครับพี่

หัวอกคนใช้รถเช่นกัน

จุมพิต

รู้ทุกอย่าง...ยกเว้นงานในหน้าที่...อยู่ทุกที่...แต่ไม่อยู่ที่ทำงาน
13May_
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 00:41:48 »

ในกรณีที่ทรัพย์สินซึ่งขายนั้นชำรุดบกพร่อง เป็นเหตุให้
1.เสือมราคาหรือ
2.เสื่อมความเหมาะสมแก่ประโยชน์อันมุ่งจะใช้เป็นปกติ
ผู้ขายต้องรับผิด ทั้งที่ผู้ขายรู้หรือไม่รู้ว่าความบกพร่องมีอยู่
แต่ความชำรุดบกพร่องต้องมีอยู่ก่อนหรือขณะซื้อขายครับ

มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้คับ

ไม่มีใครฉลาดก่อนโง่ครับพี่

หัวอกคนใช้รถเช่นกัน

ขอบคุณมากครับ  ไงก็ดูกันดีๆละกันครับ  ถามจะซื้อของมือสอง รูดซิบปาก รูดซิบปาก

จุมพิต
artist66
เข้าวงการ
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 02:30:00 »

ผมก็ พึ่งหัดแต่ง  ได้ความรู้เพิ่มเลยน่ครับเนี่ย
ความรู้ มักมาจาก ความผิดพลาด ร้องไห้
 สู้ๆๆ ล่ะกันครับ
13May_
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2011, 09:19:11 »

ผมก็ พึ่งหัดแต่ง  ได้ความรู้เพิ่มเลยน่ครับเนี่ย
ความรู้ มักมาจาก ความผิดพลาด ร้องไห้
 สู้ๆๆ ล่ะกันครับ

ขอบคุณครับ  ไงก็ขอให้ไม่โดนแบบผมละกันนะครับ  ค่อยๆดู 

อย่างที่พี่โก้(G.O.Racing)  บอกผมอะครับว่า  ถ้ารีบแต่งแบบลวกๆ  ก็จะได้งานแบบลวกๆ

ถ้าค่อยๆแต่งเรื่อยๆ  ก็จะได้งานที่ดี

ผมมันประเภทใจร้อนด้วย  อยากเห็นรถเป็นรูปเป็นร่างเร็วๆ  ตอนนี้ก็ใจเย็นขึ้นเยอะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: แจ้งเตือนร้านแม๊กมือสองห่วยๆไม่มีความรับผิดชอบ(ด้วยความที่ดูไม่เป็น)