ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
06 พฤษภาคม 2024, 08:39:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ถามพี่ๆเรื่องหัวเชื้อน้ำมันเครื่องcarretex ครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ๆเรื่องหัวเชื้อน้ำมันเครื่องcarretex ครับ  (อ่าน 1450 ครั้ง)
LOVE bam
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2011, 23:38:57 »

มันดีหรือป่าวครับไอ้ของพวงนี้เห็นมันบอกว่าปกป้องเครื่องยนต์อย่างนู้นอย่างนี้ ลดการสึกหลอตอนสตาร์สเครื่อง ผมลเยซื้อมาเติม1ขวด 250 บาท แต่พอมาดูตาเวป
เห็นบอกว่าไม่จำเป็นและบางทีอาจมีโทษด้วย เพราะมันจะเป็นยางเหนี่ยวๆเวลาเปิดฝาสูบออกมาดู พี่ๆคนไหนเคยใช้ช่วยให้ความกระจ่างทีคับ กังวลเหมือนกัน
รถผม civic fd 2006 ครับ   ปล.ซื้อมาจากโลตัสคับ
ham_ter
อาจารย์ปู่

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 18:49:04 »

มันดีหรือป่าวครับไอ้ของพวงนี้เห็นมันบอกว่าปกป้องเครื่องยนต์อย่างนู้นอย่างนี้ ลดการสึกหลอตอนสตาร์สเครื่อง ผมลเยซื้อมาเติม1ขวด 250 บาท แต่พอมาดูตาเวป
เห็นบอกว่าไม่จำเป็นและบางทีอาจมีโทษด้วย เพราะมันจะเป็นยางเหนี่ยวๆเวลาเปิดฝาสูบออกมาดู พี่ๆคนไหนเคยใช้ช่วยให้ความกระจ่างทีคับ กังวลเหมือนกัน
รถผม civic fd 2006 ครับ   ปล.ซื้อมาจากโลตัสคับ

ถ้าใส่กับรถเก่าๆ ที่เครื่องหลวมล่ะก็ ดีทีเดียว
แต่รถใหม่ๆ ไม่ควรใส่หรอก
    เพราะตามที่คุณพูดมานั่นแหละ จะทำให้น้ำมันเครื่องมันเหนียว
รถพ่อสมัยก่อนเครื่องหลวมใช้อยู่ แต่เวลาถ่ายน้ำมันเครื่อง จะเห็นน้ำมัน
    มันออกมาเป็นตัวเหนียวๆ เหมือน เยลลี่เลยอ่ะ อายจัง อายจัง

joemuangthai
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2011, 22:17:40 »

ดีครับ
       ผม โจ ครับทำงานอยู่เมืองไทยประกันภัย (ยิ้มได้ เมื่อภัยมา)สโลเเกนครับ ขอรบกวนครับ ถ้าสนใจประกันภัยรถ ชั้น 1,2,3,5 และ พรบ ติดต่อได้ครับ ผมมีราคาพิเศษให้ อยากให้ลองใช้บริการครับ ติดต่อ joe-tri@hotmail.com โทร 086-3395415
                                                                                                                         ขอบคุณครับ
อ้างจาก: pae-

[quote author=LOVE bam link=topic=99735.msg1019400#msg1019400 date=1306514337

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: ถามพี่ๆเรื่องหัวเชื้อน้ำมันเครื่องcarretex ครับ