ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
30 พฤษภาคม 2024, 00:01:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: จะเข้า 6 เดือน/10000 โลแล้ว ระหว่าง 2 ศูนย์นี้ที่ไหนดีครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเข้า 6 เดือน/10000 โลแล้ว ระหว่าง 2 ศูนย์นี้ที่ไหนดีครับ  (อ่าน 2519 ครั้ง)
AE86
ศิษย์น้อง
**

« เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 09:40:32 »

เนื่องจากเจ้านี่เป็นซีวิคคันแรกของผม เลยไม่มีประสบการณ์เกี่ยวกับศูนย์ของฮอนด้าเลยครับแล้วปลายเดือนนี้จะครบกำหนดเช็ค 6 เดือน/10000 โลแล้ว

เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่มีประสบการณ์ครับว่า ระหว่างศรีอยุธยากับหัวหมาก (อยู่เกือบๆ ถึงแยกลำสาลี) ศูนย์ไหนน่าเข้ามากกว่ากันครับ

ศูนย์แรกใกล้ที่ทำงาน สะดวกในการทิ้งรถและรับรถ เป็นศูนย์ใหญ่รองจากบางนา

ศูนย์ที่สองใกล้บ้าน ตามอ่านตามเว็บบอร์ดต่างๆ ได้ข่าวว่าทำงานดี ก็เลยสนใจ

บางนาก็น่าสนใจ แต่ติดตรงที่ว่าไปไกล เดินทางไม่สะดวก

แล้วอีกอย่างครับ การนำน้ำมันเครื่องไปเอง มีความเสี่ยงมากแค่ไหนครับ
ผมถามในเคสที่ว่า เราไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าไปในช่องซ่อม แล้วจะทราบอย่างไรครับ ว่าน้ำมันเครื่องจะไม่โดนฉกไปแล้วใส่อันอื่นมาให้

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

ยิ้ม ยิ้ม
cu42clm
ศิษย์พี่

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 12:33:58 »

อืม.............รถอยู่ในระยะประกันเนี่ยผมคิดว่าเค้าคงไม่อนุญาตให้เรานำน้ำมันเครื่องไปเองมั้งครับ

อันนี้ไม่แน่ใจนะครับ สอบถามทางศูนย์หรือยังครับ

ส่วนเรื่องที่ไม่อนุญาตให้เข้าไปในช่องซ่อม  เราก็ไม่ได้เข้าไปหรอกครับ แต่ไปยืนตรงไหนก็ได้ที่มองเข้าไปแล้วเห็นหนะครับ

บางศูนย์เนี่ยห้องพักรับรองลูกค้าเป็นห้องกระจกใสมองเข้าไปเห็นช่องซ่อมเลย  อย่างหัวหมาก

แต่ถ้าเป็นศรีอยุธยาคงมองไม่เห็น

ส่วนเรื่องที่จะฉกน้ำมันเราไปผมว่าคงไม่มั้งครับ อย่าไปคิดแบบนั้นเลย
LAZYKID
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 14:36:23 »

ได้เคยสอบถามแล้ว อนุญาตให้นำน้ำมันเครื่องตาใจชอบไปเองได้ครับ
ของผม เคยเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเมื่อครบ 1000 กม. ก่อนด้วย และพอ
นำไปเช็ค หมื่น เขาก็ไม่ได้ว่าไร แต่ก่อนจะทำทุกอย่างได้สอบถาม
ล่วงหน้าเพื่อความแน่นอนไว้หมดแล้ว ยังไงตรวจสอบก่อนนะครับ
คิดว่าไม่น่ามีปัญหา (ในการนำน้ำมันเครื่องไปเอง ไม่กระทบประกันครับ)
angel
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 17:19:36 »

ดีใจด้วยจ้า...ขับหกเดือนเชียวเหรอหมื่นโลเนี่ย....ของพี่ออกรถเดือนที่แล้ว....นี่หกพันโลแย้วนะเนี่ย
unyaba
Gold Member
จอมยุทธ

No.167

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 20:34:57 »

ดีใจด้วยจ้า...ขับหกเดือนเชียวเหรอหมื่นโลเนี่ย....ของพี่ออกรถเดือนที่แล้ว....นี่หกพันโลแย้วนะเนี่ย

โหพี่หญิงค่ะ วิ่งแหลกเลยอ่ะ ของอัญออกรถมาจะ 9 เดือนแล้ว วิ่งไป 5 พันโลกว่าเองๆ
cu42clm
ศิษย์พี่

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 20:40:48 »

เอ...............แล้วแบบนี้เค้าจะคิดค่าใช้จ่ายยังไงครับ  รถในระยะประกันเนี่ยรู้สึกจะฟรีค่าแรงมั้งครับ

ผมเช็ค 10,000 โล จ่ายไปแค่ สี่ร้อยกว่าบาทเองครับ แล้วถ้าเราเอาน้ำมันเครื่องไปเองก็แทบไม่ต้องจ่ายอะไรเลยเหรอครับ

ใครมีประสบการณ์ เล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ เค้าคิดค่าใช้จ่ายยังไง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ตุลาคม 2006, 20:42:19 โดย cu42clm » บันทึกการเข้า
AE86
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ตุลาคม 2006, 23:47:47 »

ไม่ถึงหรอกครับ แค่ 4 พันกว่าๆ เอง แต่ระยะเวลามันครบ 6 เดือนแล้วครับ ก็เลยต้องเข้าศูนย์

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ส่วนคุณcu42clm ลองเข้าไปดูรายละเอียดเกี่ยวกับการเช็ค 10000 โลได้ที่เว็บนี้ครับผมทำลิงค์มาให้

http://civicfdclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=1296&highlight=10000
angel
Gold Member
เข้าวงการ

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2006, 01:15:31 »

:'( สงสัยเราจะโหดกะรถเรามากไปมั้งเนี่ย....สองเดือนเช็คหมื่นโลเนี่ย  :'(
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Cafe => ห้องนั่งเล่น  |  หัวข้อ: จะเข้า 6 เดือน/10000 โลแล้ว ระหว่าง 2 ศูนย์นี้ที่ไหนดีครับ