ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
03 พฤษภาคม 2024, 04:50:09
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: D.I.Y. แก้ไขไฟเตือนน้ำมันไม่ติด + ซ่อมลูกลอยในถังน้ำมัน 0 สมาชิก และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: D.I.Y. แก้ไขไฟเตือนน้ำมันไม่ติด + ซ่อมลูกลอยในถังน้ำมัน  (อ่าน 144838 ครั้ง)
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #80 เมื่อ: 14 เมษายน 2011, 19:32:44 »

การเตือนขึ้นอยู่กับลลูกลอยว่าน้ำมันลดลงต่ำกว่าตัวเทอร์มิสเตอร์ไฟก็จะเริ่มเตือน
ถ้าตอนใส่เทอร์มิสเตอร์ต่ำไปไฟเตือนจะเตมเตือน
ของพี่เจ ไฟเริ่มเตือนประมาณไหนครับ

RED_SUN_GiRL
Gold Member
อาจารย์ปู่

RED-SUN-GirL

« ตอบ #81 เมื่อ: 16 เมษายน 2011, 19:35:11 »

เจ๋ง เจ๋ง

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #82 เมื่อ: 16 เมษายน 2011, 20:55:59 »

การเตือนขึ้นอยู่กับลูกลอยว่าน้ำมันลดลงต่ำกว่าตัวเทอร์มิสเตอร์ไฟก็จะเริ่มเตือน
ถ้าตอนใส่เทอร์มิสเตอร์ต่ำไปไฟเตือนจะเตือนช้ากว่าปรกติ ถ้าใส่สูงเกินไฟก็จะเตือน
ไวขึ้น

ของพี่เจ ไฟเริ่มเตือนประมาณไหนครับ

ของพี่เริ่มเตือนตอนน้ำมันเหลือในถังประมาณ 8 ลิตร ไฟจะเตือนขึ้นมาแว๊ปหนึ่ง แล้วทิ้งช่วง
จนน้ำมันเหลือประมาณ 6 ลิตร
  โดยปรกติแล้ว เดิม ๆ เตือนตอนน้ำมันในถังเหลือ ต่ำกว่า 6.5 ลิตรจะเริ่มเตือน จุมพิต

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #83 เมื่อ: 17 เมษายน 2011, 09:58:51 »

ของพี่เริ่มเตือนตอนน้ำมันเหลือในถังประมาณ 8 ลิตร ไฟจะเตือนขึ้นมาแว๊ปหนึ่ง แล้วทิ้งช่วง
จนน้ำมันเหลือประมาณ 6 ลิตร
  โดยปรกติแล้ว เดิม ๆ เตือนตอนน้ำมันในถังเหลือ ต่ำกว่า 6.5 ลิตรจะเริ่มเตือน จุมพิต
แสดงว่าพี่เจตั้งตัวเทอร์มิสเตอร์ไว้สูงใช่ป่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่ รถพี น้ำมัน 20 ลิตร วิ่งได้230โลนี่มันกินน้ำมันมากไปไหมครับ ขยิบตา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2011, 10:01:09 โดย p jung » บันทึกการเข้า

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #84 เมื่อ: 17 เมษายน 2011, 22:03:00 »

แสดงว่าพี่เจตั้งตัวเทอร์มิสเตอร์ไว้สูงใช่ป่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ว่าแต่ รถพี น้ำมัน 20 ลิตร วิ่งได้230โลนี่มันกินน้ำมันมากไปไหมครับ ขยิบตา
ตก 10โลลิตร ก็โอเคนี่ครับ

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
green_zone
ศิษย์พี่

โอกาสทำให้คนเราต่างกัน

« ตอบ #85 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 11:02:37 »

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆของพี่เจครับ......ช่วงหยุดสงกรานได้เปลี่ยนลูกลอยใหม่แล้วครับพอดีร้านแถวนี้เขาขายยกพวงครับ

ตอนนี้ไฟเตือนน้ำมันติดโลดดดด.....เลยต้องเติมน้ำมันให้มันดับอีกเซงเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เด็กโพธารามครับ
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #86 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 11:06:09 »

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆของพี่เจครับ......ช่วงหยุดสงกรานได้เปลี่ยนลูกลอยใหม่แล้วครับพอดีร้านแถวนี้เขาขายยกพวงครับ

ตอนนี้ไฟเตือนน้ำมันติดโลดดดด.....เลยต้องเติมน้ำมันให้มันดับอีกเซงเลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ดีกว่าไม่ติดเนอะ จุมพิต จุมพิต จุมพิต

wit533
จอมยุทธ

« ตอบ #87 เมื่อ: 20 เมษายน 2011, 20:03:22 »

ขอถามแปลกๆหน่อย
ใครพอมีไอ้ตัว Thermister เหลือมั่งไหมครับ
ขอซื้อต่อตัวนึง

รูดซิบปาก
bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #88 เมื่อ: 21 เมษายน 2011, 00:00:53 »

+1เหมือนกันเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

>>> Ek LoVeR<<<
                                  ต่อให้ขับไปซ่อมไป ใจก้อรัก
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #89 เมื่อ: 21 เมษายน 2011, 00:27:26 »

+1เหมือนกันเลยค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
นอนดึกจัง จุมพิต

bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #90 เมื่อ: 22 เมษายน 2011, 16:50:34 »

นอนดึกจัง จุมพิต

ค่ะ เป็นประจำอ่ะค่ะ คุณพีก้อเหมือนกันนั่นแหละ ยิ้ม

thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

Japan Garbage Car & THE GANG DIY SERVICE

« ตอบ #91 เมื่อ: 25 เมษายน 2011, 23:14:40 »

ค่ะ เป็นประจำอ่ะค่ะ คุณพีก้อเหมือนกันนั่นแหละ ยิ้ม

พีมันต้องรอให้_ _ _  เสร็จก่อนถึงจะยอมนอน   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Regis100
ม่อนเงาะ ณ เชียงใหม่
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ผมก็แค่ผู้โง่เขลาคนนึงที่พยายามอยากฉลาด@ เชียงใหม่เจ้า

« ตอบ #92 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 10:46:50 »

พีมันต้องรอให้_ _ _  เสร็จก่อนถึงจะยอมนอน   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

พีมันต้องรอให้กินปลาหมึกเสร็จก่อนถึงจะยอมนอน   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ค้นคำตอบก่อนรอคำตอบนะครับ พิมพ์ไว้เยอะแล้ว หาอ่านกันดู
เชื่อผมไม่เชื่อผมไม่มีปัญหา
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #93 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:18:35 »

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

จะเอาไปติดแก๊สละ

แต่พ่อไม่กล้า ไม่รู้ทำไม

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

sam_ek
จอมยุทธ

« ตอบ #94 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 11:25:11 »

เขาขายกันพวงละกี่บาท อะ ซื้อที่ใหนกัน จะหามาใส่สักพวงด้วย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #95 เมื่อ: 26 เมษายน 2011, 15:39:44 »

เขาขายกันพวงละกี่บาท อะ ซื้อที่ใหนกัน จะหามาใส่สักพวงด้วย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เซียงกง บางนาค่ะ
ไม่รู้ได้มาแพงอ่ะป่าว 200 .- ค่ะ

bangkae
ชาวยุทธ
*

« ตอบ #96 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 20:59:40 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ
bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #97 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2011, 22:30:49 »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ  แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ
สำเร็จไปอีกหนึ่งราย

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #98 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 10:43:30 »

เซียงกง บางนาค่ะ
ไม่รู้ได้มาแพงอ่ะป่าว 200 .- ค่ะ
ได้มาถูกมาก เพราะของใหม่ 1500

bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #99 เมื่อ: 18 พฤษภาคม 2011, 19:46:22 »

ได้มาถูกมาก เพราะของใหม่ 1500

อ๋อหรออออออออออ

monpat
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #100 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 09:57:17 »

ขอรบกวนถามหน่อยคับ  พอดีเจอปัญหาเหมือนกันเลย  ตีวเทอร์มิสเตอรืเนี่ยะ  มันจำเป็นต้องตรงรุ่น EK ป่าวอ่ะคับ ขยิบตา
bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #101 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 13:08:15 »

ขอรบกวนถามหน่อยคับ  พอดีเจอปัญหาเหมือนกันเลย  ตีวเทอร์มิสเตอรืเนี่ยะ  มันจำเป็นต้องตรงรุ่น EK ป่าวอ่ะคับ ขยิบตา

ไม่จำเป็นค่ะ ..ใช้ของไรก็ได้ค่ะ

monpat
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #102 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 19:47:42 »

ไม่จำเป็นค่ะ ..ใช้ของไรก็ได้ค่ะ

ขอบคุณคับ  แล้วตัวเทอร์มิสเตอร์เนี่ยะเราหาซื้อได้ตามเชียงกงอย่างเดียวหรอคับ    ขยิบตา
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #103 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2011, 22:54:45 »

ขอบคุณคับ  แล้วตัวเทอร์มิสเตอร์เนี่ยะเราหาซื้อได้ตามเชียงกงอย่างเดียวหรอคับ    ขยิบตา
ที่ไหนก็ได้ครับ ถ้าเขามีขาย แต่เซียงกงมีเยอะ เลือกได้ครับ

bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #104 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 14:54:42 »

ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนค่ะ...ถ้าใกล้บางนา..ไปเลือกมาได้เลยค่ะ

gigagame
Gold Member
เจ้าสำนัก

แต่งตามงบในกระเป๋า

« ตอบ #105 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2011, 23:19:28 »

ผมโชคดีไปครับมันยังติดนึกว่าจะได้ลงมือซ่อมเองซะแล้ว   จุมพิต  ช่วงนี้อาจจะติดบ่อยๆ เพราะตังเติมน้ำมันม่ายยมี  เศร้า เศร้า

civic club ek97 no.730

bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #106 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2011, 01:00:27 »

ผมโชคดีไปครับมันยังติดนึกว่าจะได้ลงมือซ่อมเองซะแล้ว   จุมพิต  ช่วงนี้อาจจะติดบ่อยๆ เพราะตังเติมน้ำมันม่ายยมี  เศร้า เศร้า

รถเป็นไงบ้างค่ะพี่...
หายดีนานหรือยังค่ะ
 ยิ้มกว้างๆ

monpat
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #107 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 00:39:08 »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้สำหรับความรู้ดีๆที่นำมาแบ่งปันกันนะคับ  และขอบคุณ คุณ bigkiss กับคุณp jung  นะคับ  ที่ช่วยให้คำแนะนำ  จุมพิต
bigkiss
Gold Member
จอมยุทธ

**No.696**

« ตอบ #108 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 02:12:39 »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้สำหรับความรู้ดีๆที่นำมาแบ่งปันกันนะคับ  และขอบคุณ คุณ bigkiss กับคุณp jung  นะคับ  ที่ช่วยให้คำแนะนำ  จุมพิต

ยินดีค่ะ พอดีเคยทำเองมาแล้ว เลยพอรู้น่ะค่ะ

ยิ้ม ยิ้ม

mecivic
เจ้าสำนัก

« ตอบ #109 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 07:52:39 »

ไฟไม่ติด  เลยไม่ต้องเติมน้ำมันให้มันดัีบ

รอรถดัีบแล้วค่อยเข็นไปเติม    รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #110 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 07:56:26 »

ไฟไม่ติด  เลยไม่ต้องเติมน้ำมันให้มันดัีบ

รอรถดัีบแล้วค่อยเข็นไปเติม    รูดซิบปาก รูดซิบปาก รูดซิบปาก
ไปเซียงกงไปออย ซื้อลูกลอยมา เดี๋ยวจัดให้

gigagame
Gold Member
เจ้าสำนัก

แต่งตามงบในกระเป๋า

« ตอบ #111 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2011, 11:59:43 »

รถเป็นไงบ้างค่ะพี่...
หายดีนานหรือยังค่ะ
 ยิ้มกว้างๆ

รถหายดีได้เดือนนึงแล้วครับ เสียอย่างเดียวความร้อนขึ้นเร็วมากช่างบอกให้ล้างหม้อน้ำใหม่นะ เท่าที่คุยกันเมื่อวานนี้ แต่ได้ของไม่ครบขาดสปอร์ทไลท์เขาไม่ติดให้แต่ไม่เป็นไรเพราะอันเดิมมันใช้ไม่ได้ กำลังมองหาอันใหม่อยู่ครับ อยากได้เหลี่ยมเหลืองแต่สู้ราคาไม่ได้ ฮ่าๆๆ อายจัง

civic club ek97 no.730

monpat
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #112 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 22:07:25 »

ผมลองเปลี่ยนแล้วคับ  น้ำมันใกล้จะหมดพอดีเลย    พอเปลี่ยนเสร้จแล้วลองทดสอบ ปรากฎว่าเข็มปกติคับ มันไปแต่อยุ่ตรงขีดแดง  แต่ไฟมันไม่ขึ้นเตือนอ่ะคับ  แต่ตอนเทสหลอดไฟเตือนที่หน้าปัดมันก็ติดอ่ะคับ  เลยสงสัยว่าตัวเทอมิสเตอร์มันเสียรึป่าว รึว่ามีวิธีแก้ไขยังไงอ่ะคับ

ปล. ตัวเทอร์มิสเตอร์ตอนที่ผมลองเทสกับหลอดไฟ 12v ไฟมันก็ติดอ่ะคับ คิดว่าไม่น่าจะเสีย  เลยไม่ได้ลองเอาไปจุ่มน้ำ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยคับ   ขอบคุรคับ   อายจัง ขยิบตา
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #113 เมื่อ: 27 กรกฎาคม 2011, 22:58:53 »

ผมลองเปลี่ยนแล้วคับ  น้ำมันใกล้จะหมดพอดีเลย    พอเปลี่ยนเสร้จแล้วลองทดสอบ ปรากฎว่าเข็มปกติคับ มันไปแต่อยุ่ตรงขีดแดง  แต่ไฟมันไม่ขึ้นเตือนอ่ะคับ  แต่ตอนเทสหลอดไฟเตือนที่หน้าปัดมันก็ติดอ่ะคับ  เลยสงสัยว่าตัวเทอมิสเตอร์มันเสียรึป่าว รึว่ามีวิธีแก้ไขยังไงอ่ะคับ

ปล. ตัวเทอร์มิสเตอร์ตอนที่ผมลองเทสกับหลอดไฟ 12v ไฟมันก็ติดอ่ะคับ คิดว่าไม่น่าจะเสีย  เลยไม่ได้ลองเอาไปจุ่มน้ำ

รบกวนขอคำแนะนำด้วยคับ   ขอบคุรคับ   อายจัง ขยิบตา
อยากรู้ว่าเสียไหม ก็ยกลูกลอยขึ้นมาทั้งยวงเลยครับ แล้วบิดกุญแจออน รอสักแปปถ้าไม่เสียไฟจะต้องติด แล้วตัวเทอร์มิสเตอร์จับดูจะต้องร้อน

แต่ถ้าไม่ร้อนไม่อะไรเลย แสดงว่าเสีย

monpat
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #114 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 00:16:57 »

ขอบคุณ P jung คับ  เด๋วพรุ่งนี้ตื่นมาลองทำแต่เช้าเลยคับ   จุมพิต
thanawat6
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #115 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 00:19:46 »

ตอนใส่เทอร์มิสเตอร์ตัวใหม่เข้าไปใส่ลงล่างเกินนะสิครับ มันโดนน้ำมันตลอดเลยไม่ยอมเตือนไฟซะที
พอรอให้ไฟเตือนติดขึ้นมามีหวังต้องเข็นเข้าปั๊มกันหละครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์  ต้องกะระยะซักน้ำมัน 6 ลิตรเริ่ม
เตือนช้า ๆ ครับ นาน ๆ ติดครั้ง จนน้ำมัน เหลือ 2 - 3 ลิตรก็ติดไวขึ้นเรื่อย ๆ   จุมพิต

p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #116 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 08:51:43 »

ขอบคุณ P jung คับ  เด๋วพรุ่งนี้ตื่นมาลองทำแต่เช้าเลยคับ   จุมพิต
ลองดูครับ แต่ของผม ตอนที่ใช้ เข็มน้ำมัน ตกเลยขีดแดงลงไปอีก

ไฟถึงจะเริ่มขึ้น แต่ก็วิ่งได้นานอยู่ แล้ววันนั้นรถติดด้วย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับตัวเทอร์มิสเตอร์ด้วยว่า จะทำงานไวหรือช้า ของผม คงทำงานช้าไปหน่อย

เทียบกับของเพื่อนที่เปลี่ยนลูกลอยใหม่ทั้งอัน ของมันไฟติดตั้งแต่ขีดขาวเลยครับ

monpat
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #117 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 14:14:40 »

สรุปแว่ ตัวเทอมิสเตอร์ที่ผมหามาได้ มันก็เสียคับ เพราะผมลองถอดมาเทสทีหลังโดยลองจุ่มน้ำด้วยปรากฎว่าจุ่มน้ำหลอดไฟมันก็ไม่ดับ เซงเลยคับทีนี้  ตอนที่ผมเทสทีแรกผมไม่ได้ลองจุ่มน้ำ แค่ลองเอามาต่อกับหลอดไฟ มันก็ติดคับ ผมเลยคิดเองว่ามันคงใช้ได้   ทีนี้ก็ต้องหาตัวใหม่อีกแล้วคับ แฮะๆๆๆ อายจัง.     ขอบคุณทุกความเห็นที่ช่วยให้คำแนะนำนะคับ. หรือใครมีอะไรเพิ่มเติมที่จะช่วยได้ก็รบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณคบ จุมพิต
p jung
Gold Member
อาจารย์ปู่

คุณชายพี

« ตอบ #118 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 15:30:31 »

สรุปแว่ ตัวเทอมิสเตอร์ที่ผมหามาได้ มันก็เสียคับ เพราะผมลองถอดมาเทสทีหลังโดยลองจุ่มน้ำด้วยปรากฎว่าจุ่มน้ำหลอดไฟมันก็ไม่ดับ เซงเลยคับทีนี้  ตอนที่ผมเทสทีแรกผมไม่ได้ลองจุ่มน้ำ แค่ลองเอามาต่อกับหลอดไฟ มันก็ติดคับ ผมเลยคิดเองว่ามันคงใช้ได้   ทีนี้ก็ต้องหาตัวใหม่อีกแล้วคับ แฮะๆๆๆ อายจัง.     ขอบคุณทุกความเห็นที่ช่วยให้คำแนะนำนะคับ. หรือใครมีอะไรเพิ่มเติมที่จะช่วยได้ก็รบกวนด้วยนะคับ ขอบคุณคบ จุมพิต
ตอนลอง เสียบกับปลั๊กในรถหรือเปล่าครับ ถ้าเสียบกับปลั๊กในรถ แล้วเราเอาตัวเทอร์มิเตอร์ไปจุ่มน้ำ ไฟเตือนมันต้องดับ

monpat
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #119 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2011, 22:01:32 »

ตอนลอง ผมไม่ได้เสียบกับปลั๊กในรถอ่ะคับ  ผมถอดออกมาลองข้างนอกแล้วลองต่อกับสายไฟแล้วจิ้มกับแบตตรงๆเลยคับ   (ว่าแต่ ต้องลองเสียบปลั๊กเทสด้วยใช่ป่าวคับ ผมคิดว่าผลลัพธ์มันคงเหมือนกัน) ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: D.I.Y. แก้ไขไฟเตือนน้ำมันไม่ติด + ซ่อมลูกลอยในถังน้ำมัน