ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
15 พฤษภาคม 2024, 08:53:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: Civic 2006 จะไมเนอร์เชนจ์ ปลายปีนี้แน่ๆใช่มั้ยครับ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Civic 2006 จะไมเนอร์เชนจ์ ปลายปีนี้แน่ๆใช่มั้ยครับ  (อ่าน 6541 ครั้ง)
rufast
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 08:52:24 »

พอดีผมสนใจ 1.8 S MT แต่ว่าเพื่อนที่ไปจองก่อนมันบอกว่า
มันจองตัวไมเนอร์เชนจ์ไว้ จะได้ปลายปีนี่แหล่ะ ตัวถังจะเป็น 2007เลย
 ผมเลยอยาก รู้ข้อเท็จจริงสักนิด ใครมีข้อมูลเน้นๆมั้ยครับ
กลัวซื้อมาแล้วไม่ทันไรก็ไมเนอร์เชนจ์คงเสียใจน่าดูเลย

แล้วอยากรู้มีโอกาสที่จะมีตัวสีน้ำเงินมั้ยครับ เห็นในเว็บของ Mugen สวยมากๆ
Chi-O
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

Chi-O Member No. 154

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 11:19:58 »

กระแส minor change มาแรงจริง ๆ
ตอนนี้เริ่มชักไม่แน่ใจแล้ว ว่าจะมีหรือเปล่า

เรื่องสีเนี่ย น่าจะมานะ พวก ขาว น้ำเงิน แต่ก็อาจจะต้องเพิ่มเงิน
ที่แน่ ๆ ราคาน่าจะแพงขึ้น

hydro power
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 11:29:56 »

รอดู สีขาวดีกว่า อิอิ จะสวยมั้ยน๊อ
kingkong88
ลิ่วล้อของ
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 11:40:54 »

อย่าบอกนะว่ามีจิง เพิ่งถอย06มาง่ะ ตกใจ

HaPpYhApPy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 11:52:09 »

Ohไม่นะ เราใช้ยังไม่ถึงเดือนเลย อย่าพึ่งเปลี่ยนนะ  :'(  (อิอิ ไม่เป็นไร ถึงจะเปลี่ยนแต่เราก็ยังภูมิใจในรถเราอยู่ดี อิอิ)
pat_meaw
++ เจ๊แมว เหมียวหง่าว ++
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

ใครมาแก้ฉายาตรูฟ่ะ!!

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 11:56:37 »

>o <~  ม่ายยยยยยยยยยยยยยยย

คิดถึงฉันบ้ารึเปล่า..
         ....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
Dorenon
|||::: DdOoRrEeNnOoNn :::|||
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 12:02:24 »

ราคาอ่ะเพิ่มแน่ครับ ตอนนี้ก็มีกระแสข่าว Confirm มาแล้วว่าจะขึ้นราคาแน่ๆ

แต่หน้าตาจะเปลี่ยนไปมากจนเรียกว่า Minor Change ได้หรือเปล่านี่ต้องคอยลุ้นครับ

เลขตัวถังถ้าขึ้นปีใหม่ มันก็ตอกเป็น 07 อยู่แล้วล่ะครับไม่ว่าจะ Minor Change หรือเปล่า

rufast
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 12:11:03 »

เพื่อนผมจองในราคาปัจจุบันน่ะครับ
แต่ว่ามันบอกว่ารอรับรถตอนตัวใหม่เลย
ก็คือจองไปก่อนออกมาแล้วค่อยรับ แบบว่าไม่รีบ
ซึ่งมันก็บอกว่าปลายปีแหล่ะครับ
ไม่แน่ใจเรื่องที่วันออก
de_vil_sha_dow
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 12:19:37 »

เรื่องจริงครับเมื่อวานผมไป 0 มาเซลล์บอว่าต้นปีจะได้รถ ตัวไมเนอร์เช้นจ์ คาดว่าเดือนธันวาน่าจะได้เห็นกันครับ รู้สึกว่า ไฟหน้าจะเป็นซีน่อนด้วยนะ รวมทั้ง JAZZ ด้วย น่าจะ บอดี้เช้นจ์ นะครับ ถ้าใครไม่รีบกะรอกันไปก่องน่าจะดีนะครับ ยืนยัน
Ernestino
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 12:35:14 »

ไม่น่าจะถึงขั้นminor changeนะครับ น่าจะแค่nano change ประมาณว่าเปลี่ยนไฟหน้า ไฟท้าย ลายแม็ก ข้างในอีกนิดหน่อย แล้วก็ขึ้นราคาอีก2-3%
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม 2006, 12:40:22 โดย Ernestino » บันทึกการเข้า
HaPpYhApPy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 12:59:43 »

ทำไมถึงทำกับฉันได้  :'(
Mossie
@@Mossie@@
ชาวยุทธ
*

@@Mossie@@

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 13:58:46 »

ยังไงถ้าพี่ๆน้องๆเพื่อนๆคนไหนทราบข่าว หรือมีรูปมา Update ช่วย post ให้หน่อยละกันนะคับ   กอบกุนกั๊บ ยิงฟันยิ้ม

@@Mossie@@
sakchai
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

« ตอบ #12 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 14:16:00 »

อยากเห็นรูป ใครเห็นแล้วช่วยลงไห้ดูหน่อยซิคราบ
ManCivic
Gold Member
ศิษย์น้อง

โตขึ้นจะเป็น DC5

« ตอบ #13 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 16:19:33 »

ถ้าดูจากประวัติ civic รุ่นผม มีเปลี่ยนแน่นอนครับอาจจะแค่ไฟท้าย หรือไฟหน้า และอื่นๆอีกนิดหน่อย

>> Civic Club No. 104
mistertom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 16:20:12 »

อยากได้ แต่เป็น Civic coupe อ่ะ  จะมาเมืองไทยไหมน้อ
HaPpYhApPy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 16:43:55 »

ด้วยความอยากรู้มากเรื่อง ไมเนอร์เชนจ์อิอิ เราเลยโทรไปถามที่ 0 มา saleบอกว่าจะมีการปรับราคาขึ้นจริงประมาณ หมื่น-2หมื่นโดยประมาณ ซึ่งก็จะมีการเปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์บ้างนิดหน่อยเพื่อให้สอดคล้องกับการปรับราคา แต่การปรับรูปลักษณ์ในบ้างส่วนนี้ยังไม่ถือว่าเป็นการ ไมเนอร์เชนจ์ค่ะ ซึ่งรถตัว new look (นิดหน่อย) นี้ยังไม่แน่ใจว่าจะออกมาปรากฏให้เห็นเมื่อไร ส่วนจะมีไรเปลี่ยนบ้างนั้นทาง sale ยังไม่ได้คำประกาศออกมา แต่ราคาที่จะปรับนี้จะเริ่มปรับในเดือน ตค นี้ค่ะ --จบข่าว---
aews
จอมยุทธ

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 19:28:50 »

ด้วยความอยากรู้มากเรื่อง ไมเนอร์เชนจ์อิอิ เราเลยโทรไปถามที่ 0 มา saleบอกว่าจะมีการปรับราคาขึ้นจริงประมาณ หมื่น-2หมื่นโดยประมาณ ซึ่งก็จะมีการเปลี่ยนแปลงรูปลักษณ์บ้างนิดหน่อยเพื่อให้สอดคล้องกับการปรับราคา แต่การปรับรูปลักษณ์ในบ้างส่วนนี้ยังไม่ถือว่าเป็นการ ไมเนอร์เชนจ์ค่ะ ซึ่งรถตัว new look (นิดหน่อย) นี้ยังไม่แน่ใจว่าจะออกมาปรากฏให้เห็นเมื่อไร ส่วนจะมีไรเปลี่ยนบ้างนั้นทาง sale ยังไม่ได้คำประกาศออกมา แต่ราคาที่จะปรับนี้จะเริ่มปรับในเดือน ตค นี้ค่ะ --จบข่าว---

มาช่วยยืนยันคับ ผมถามเซลล์มา บอกแบบนี้เหมือนกันครับ จะเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย แต่ไม่ถึงกับ minor change ค้าบ
golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #17 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 19:37:38 »

หุๆๆ สีน้ำเงิน จะมาจิงๆหรอคับ

จะรีบยุพ่อให้ซื้อเลย ยิงฟันยิ้ม
unyaba
Gold Member
จอมยุทธ

No.167

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 20:08:52 »

เราว่ายังไง FD 06 ก็สวยกว่าเยอะ  จงภูมิใจในสิ่งที่ตนมีเถิด อิอิ
NaBu 5721
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ES 04 1.7 Vtec SMT

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 20:10:28 »

รอคอยอย่างมีความหวัง     ถึงแม้สะตางค์จะไม่อำนวย

โอมเพี้ยงงวดนี้ขอให้ถูกหวย      ถ้ารวยจะเอาซีวิคอีกคัน

อดีตวัตถุแห่งความสุขใจ
pat_meaw
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 22:13:55 »

ถ้าสมมุติว่า minor change แล้วมีการเปลี่ยนไฟท้าย

มีโอกาสที่จะเป็นไปได้ไหม ถ้าเราจะไปหาไฟท้ายของใหม่ (minor change) มาใส่ new civic '06
ถ้าสมมุติว่า บอดี้ของรถไม่ได้เปลี่ยนไป

เพราะถ้าเอาจริงๆ ซื้อ '06 มาแต่ก็ไม่ถูกใจ ตรงไฟท้ายเท่าไหร่
แต่มีเพื่อนดันบอกว่า ไฟท้าย '06 เนี่ยะสวยโดนมากเลย (ต่างคนต่างจิตต่างใจเนอะ)

แล้วอีก 1 คำถาม อยากรู้มานานแล้ว
ไฟท้ายของ civic ตัว ไดแมนชั่น ตัวใหม่ล่าสุดนั้น เอาไปใส่กับรถรุ่นก่อนหน้านี้ได้ป่าว
เพราะจากที่เล็งๆดูแล้วเหมือนบอดี้มันไม่ได้เปลี่ยนไปเท่าไหร่
และไฟรุ่นใหม่ ข้างในแดงๆ กลมๆ วาวๆ สวยมากมาย

....อย่างที่ใจฉันคอยคิดถึงเธอทุกวัน
Dorenon
Gold Member
จอมยุทธ

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2006, 22:58:41 »

ถ้าสมมุติว่า minor change แล้วมีการเปลี่ยนไฟท้าย

มีโอกาสที่จะเป็นไปได้ไหม ถ้าเราจะไปหาไฟท้ายของใหม่ (minor change) มาใส่ new civic '06
ถ้าสมมุติว่า บอดี้ของรถไม่ได้เปลี่ยนไป

เพราะถ้าเอาจริงๆ ซื้อ '06 มาแต่ก็ไม่ถูกใจ ตรงไฟท้ายเท่าไหร่
แต่มีเพื่อนดันบอกว่า ไฟท้าย '06 เนี่ยะสวยโดนมากเลย (ต่างคนต่างจิตต่างใจเนอะ)

แล้วอีก 1 คำถาม อยากรู้มานานแล้ว
ไฟท้ายของ civic ตัว ไดแมนชั่น ตัวใหม่ล่าสุดนั้น เอาไปใส่กับรถรุ่นก่อนหน้านี้ได้ป่าว
เพราะจากที่เล็งๆดูแล้วเหมือนบอดี้มันไม่ได้เปลี่ยนไปเท่าไหร่
และไฟรุ่นใหม่ ข้างในแดงๆ กลมๆ วาวๆ สวยมากมาย

ถ้า Body ไม่เปลี่ยน ก็มีโอกาสที่จะเปลี่ยนได้ครับ แต่จะต้องเบิกอะไรบ้างก็ขึ้นอยู่กับว่าอะไรมันเปลี่ยนไปแค่ไหน ยกตัวอย่าง ถ้าเปลี่ยนแค่ลักษณะของไฟท้าย แต่ใช้หลอด ขั้วหลอด เหมือนเดิม ก็เบิกแต่ตัวโคมมันมาใส่ แต่ถ้าสมมติมันเปลี่ยนเป็น LED ก็คงต้องเบิกยกชุด แต่จะเสียบได้หรือเปล่าก็ต้องมาว่ากันอีกที

ส่วนไฟท้ายของ ES เปลี่ยนกันได้ เช่น 02 อยากเปลี่ยนเป็น 04 ต้องเบิกตัวโคม หลอดไฟ แล้วก็ขั้วของตัว 04 มา แต่รู้สึกว่าจะติดแจ๊คนิดหน่อยหรือไงนี่ล่ะ ต้องดัดแปลงนิดหน่อยครับ

แต่การเปลี่ยนของข้ามรุ่น 0 มักจะไม่ทำให้ครับ

ทอม_อีเค
Gold Member
อาจารย์ปู่

« ตอบ #22 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 08:28:09 »

คงไม่มีทางแหงๆ ลังเล

PATTAYARACING CLUB
CIVICCLUB no.131
ChonburiClub no.034

callme_ab
ศิษย์พี่

« ตอบ #23 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 08:33:19 »

เมื่อวานเพิ่งไปรับรถมาคะ  ยิ้มเท่ห์
โดนเลย สงสัยขโมยไม่รู้จะขโมยอะไร
เลยเอาที่ปิดลมยางไป1อัน งงจริงๆ เอาไปทำไม
ถาม sales แล้ว ราคาจะขึ้น 3%
เปลี่ยนไฟนิดหน่อย แถมของเพิ่มนิดหน่อย
ไม่ถือว่า minor change นะคะ  ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2006, 08:38:38 โดย callme_ab » บันทึกการเข้า
HaPpYhApPy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 08:33:39 »

รอคอยอย่างมีความหวัง     ถึงแม้สะตางค์จะไม่อำนวย

โอมเพี้ยงงวดนี้ขอให้ถูกหวย      ถ้ารวยจะเอาซีวิคอีกคัน

พรุ่งนี้รวย พรุ่งนี้รวย อิอิ ขอให้ชาว civic ถูกหวยกันถ้วนหน้าเด้อ
HaPpYhApPy
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 08:38:59 »

เมื่อวานเพิ่งไปรับรถมาคะ  ยิ้มเท่ห์
ถาม sales แล้ว ราคาจะขึ้น 3%
เปลี่ยนไฟนิดหน่อย แถมของเพิ่มนิดหน่อย
ไม่ถือว่า minor change นะคะ  ยิ้ม

แสดงความยินดีด้วยนะค่ะ
golffyll
Gold Member
เจ้ายุทธภพ

ToTo The Hero

« ตอบ #26 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 19:45:35 »

ผมก็ว่า 06 ไฟท้ายเท่นะครับ อิอิ
ดูดีๆเหมือนลอกสกายไลน์มาเลยแหละ
อย่างว่า ความชอบไม่เหมือนกัน
pat_meaw
ผู้คุมกฎ
อาจารย์ปู่

« ตอบ #27 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2006, 21:01:55 »

ผมก็ว่า 06 ไฟท้ายเท่นะครับ อิอิ
ดูดีๆเหมือนลอกสกายไลน์มาเลยแหละ
อย่างว่า ความชอบไม่เหมือนกัน

เพราะตอนนี้ก็คิดซะว่า เอาน่ะ ขับให้คนอื่นดูแล้วกัน ไฟท้ายน่ะ อิอิ ไม่ได้มองเอง

BloodRavenRSX
ข้าจะเป็นเจ้าแห่งถนน I'll be KinG Of The RoaD
จอมยุทธ

ตูล่ะเบื่อ เฮ้อออ

« ตอบ #28 เมื่อ: 01 กันยายน 2006, 10:41:36 »

อยากเห้นรูปง่ะ อิอิ ว่ามันเปลี่ยนมากไหม

พูดไม่ออก บอกไม่ถูก..... เซ็งเป็ด

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Discuss => ห้องคนขับ  |  หัวข้อ: Civic 2006 จะไมเนอร์เชนจ์ ปลายปีนี้แน่ๆใช่มั้ยครับ