ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
04 พฤษภาคม 2024, 04:30:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: +++ รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องการติดตั้งแก๊ส Honda Civic ตาโต ปี 96 Exi ด่วน!! นิด 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องการติดตั้งแก๊ส Honda Civic ตาโต ปี 96 Exi ด่วน!! นิด  (อ่าน 3579 ครั้ง)
merzy
ชาวยุทธ
*

« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 09:12:12 »

พอดีพึ่งซื้อรถยนต์มือสองครับ ต้องการที่จะติดติดตั้งแก๊ส LPG มีรายละอียดดังนี้นะครับ

- Honda Civic 96 Exi 174,XXX ก.ม
- วิ่งระยะทาง 150 ก.ม / วัน (เขตกรุงเทพฯ)
- สภาพเครื่องยนต์ตอนนี้ยังไม่พบปัญหาจุดใด
- ช่วงล่างด้านหลังมีปัญหาท้ายยวบนิดหน่อยนะครับ เท่าที่เช็คมาน่าจะต้องไปอัดโช๊คใหม่ (ปัญหานี้ควรแก้ไขก่อนไปติดตั้งแก๊สด้วยใช่มั้ยครับ?)

- อยากทราบว่าควรติดตั้งแก๊สระบบไหนดี?
มีช่างที่รู้จักกันแนะนำให้ติดแบบ Mixer แะลเป็นระบบบอล์ลวาล์ล (ขออภัยถ้าพิมพ์ผิดครับ) ไม่ทราบว่าระบบดั้งเดิมนี้ยังดีอยู่มั้ยครับ ที่เค้าแนะนำให้ติดระบบนี้เพราะ 1.ราคาประหยํดกว่าระบบหัวฉีดในการติดตั้ง 2.ราคาค่าซ่อมบำรุงถูกกว่าระบบหัวฉีด 3.เวลาซ่อมแซมง่ายกว่า 4.สิ้นเปลืองเชื้อเพลิงพอๆกัน

* ยังไงฝากผู้รู้ช่วยแนะนำให้ทีนะครับ เพราะตั้งใจจะไปติดตั้งแล้วหรือถ้าเป็นไปได้แนะนำร้านที่ติดตั้งให้ด้วยยิ่งดีครับ ผมพักอยู่ย่านรามอินทราและก็อาจจะต้องใช้บัตรผ่อนสินค้าด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

E-mail : benz_mccann@hotmail.com
Drager
เจ้ายุทธภพ

WAZA Cover of skills

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 11:18:35 »

ถ้าจะติดระบบ ดูด แนะนำ variable mixer ดีกว่าคับ  จุมพิต  มีทุนเยอะก็ลงหัวฉีดไปเลย หรือค่อยไปอัพเกรด ทีหลังก็ได้ variable mixer ปล่อย ขายมือสองง่ายด้วย ข้อมูล http://www.gasthai.com/tac/Question.asp?ID=725
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พฤศจิกายน 2009, 11:23:20 โดย Drager » บันทึกการเข้า
thezola
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน 2009, 17:26:21 »

ผมว่าขับเยอะๆ ใช้หัวฉีด คุ้มกว่านะ ระยะยาว....
แถมเร่งดีกว่าเห็นๆ... เจ๋ง

You Got iT !!!

BEER_CIVIC ES
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤศจิกายน 2009, 21:53:47 »

หัวฉีดดีกว่า ครับ เนียนๆๆ เหมือนน้ำมันเลย ช่างต้องเก่งด้วย นะครับ

ยี่ห้อก็ Autronic กับ AG แต่ AG  มีคลับ สมาชิกคอยช่วยเหลือกันตลอด ไม่ว่าติดที่ไหนมาก็ตาม ดีอะ

ส่วนตัวใช้ Autronic  Jet15 อยู่ ES02 เนียนๆๆ    ยิ้ม ยิ้ม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: +++ รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องการติดตั้งแก๊ส Honda Civic ตาโต ปี 96 Exi ด่วน!! นิด