ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 พฤษภาคม 2024, 08:24:07
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ตาโต96 ปรึกษาแก็ส 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตาโต96 ปรึกษาแก็ส  (อ่าน 19142 ครั้ง)
wonka
เข้าวงการ
*

« เมื่อ: 20 ตุลาคม 2013, 16:34:26 »

ขอปรึกษาเรื่องนาฬิกาที่ถังแก็ส คือผมได้ยกถังให้สูงขึ้นด้านนอกเพื่อใส่ยางอาหลั่ย แต่ยกเฉพาะด้านนอก
ด้านในไม่ได้ยก ทำให้เข็มนาฬิกาไม่ตรง วิ่งแก็สหมด เข็มตกไป 3ใน4 แต่แก็สหมดแล้วไฟแดงก็ขึ้น แต่มาดูที่ถัง
เข็มตกไป 3ใน4 ก็เข้าใจว่าแก็สมี คิดว่าสวิทไฟเสีย ลองสับเป็นแก็สด็ไม่ได้ ก็ลองขับไปเติมแก็ส 200- ลองสับเป็นแก็ส
ก็ใช้ได้ ถามว่านาฬิกาที่ถังตั้งเข็มได้มัย ขอบคุณคับ
chatchhc
เจ้าสำนัก

ทำงานเพึ่อลูกสองคนนี้

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 15:37:47 »

ถ้าเป็นแก็สหัวฉีด  เท่าที่จำได้มี   VERSUS   GI   จะมีโปรแกรมนี้อยู่   แต่ค่อนช้างยาก 
wonka
เข้าวงการ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2013, 11:55:48 »

ถ้าเป็นแก็สหัวฉีด  เท่าที่จำได้มี   VERSUS   GI   จะมีโปรแกรมนี้อยู่   แต่ค่อนช้างยาก 
y

ของผมเป็น mixer คับ เกิดจากยกถังเอียงไส่ยางอาหลั่ยคับ
mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2013, 13:06:57 »

ผมก่อใส่ยางอะหลั่ยได้ตามปรกตินะ ออกยากนิดหน่อยครับ ถัง 50 L คือขายึดจะยกขึ้นหน่อยครับ ไม่ติด ที่ว่าถังมันเอียงต้องทำให้ตรงครับ ไม่งั้นยังไงก่อไม่ตก มันออกแบบมาให้เวลาแก๊สหมด ลูกลอยจะตกลง

ยังไงถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ปรกติถังแก๊สถ้าเอียงนี้ อันตรายนะครับ เพราะว่าแก๊สในถังลอยตัว ถ้าเอียงถังแก๊สจะออกมานะครับ แบบถังแก๊สใกล้จะหมดเค้าจะเอียงถังให้มันแรงขึ้นอ่ะ
wonka
เข้าวงการ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2013, 08:02:54 »

ผมก่อใส่ยางอะหลั่ยได้ตามปรกตินะ ออกยากนิดหน่อยครับ ถัง 50 L คือขายึดจะยกขึ้นหน่อยครับ ไม่ติด ที่ว่าถังมันเอียงต้องทำให้ตรงครับ ไม่งั้นยังไงก่อไม่ตก มันออกแบบมาให้เวลาแก๊สหมด ลูกลอยจะตกลง

ยังไงถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ปรกติถังแก๊สถ้าเอียงนี้ อันตรายนะครับ เพราะว่าแก๊สในถังลอยตัว ถ้าเอียงถังแก๊สจะออกมานะครับ แบบถังแก๊สใกล้จะหมดเค้าจะเอียงถังให้มันแรงขึ้นอ่ะ

รูปถังที่ผมยกขึ้นเอาบูชพลาสติกเสริมด้านนอก ส่วนด้านในเสริมไม่ได้ติดขอบถังด้านบน

* 20131024_074739.jpg (136.78 KB, 640x480 - ดู 1359 ครั้ง.)
mighe
เจ้าสำนัก

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2013, 13:45:46 »

อันนี้ไม่รู้นะลองดู ลองหมุนเข็มนาฬิกาไปอีกฝั่งครับ ถอดน็อตสองตัวที่วงไว้นะครับ ถอดออกแล้วสลับไปใส่อีกรู ไม่ต้องกลัวครับ ไม่รั่ว แก๊สไม่ออกครับ หมุนใส่อีกรูดู อาจจะตรงครับ

* Copy of DSC02636.jpg (31.08 KB, 427x320 - ดู 1320 ครั้ง.)
wonka
เข้าวงการ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2013, 12:48:28 »

อันนี้ไม่รู้นะลองดู ลองหมุนเข็มนาฬิกาไปอีกฝั่งครับ ถอดน็อตสองตัวที่วงไว้นะครับ ถอดออกแล้วสลับไปใส่อีกรู ไม่ต้องกลัวครับ ไม่รั่ว แก๊สไม่ออกครับ หมุนใส่อีกรูดู อาจจะตรงครับ

ขอบคุณคับ ลองหมุนนาฬิกาแล้ว เข็มตกไม่ขึ้นระบบแก็สตัดเป็นน้ำมันอย่างเดียวเลยคับ ลองเติมแก็สเพิ่มอีก 200-บาทเข็มก็ไม่ขึ้น
ระบบก็ยังตัดเป็นแก็สอีก ก็เลยต้องเปลี่ยนนาฬิกาเป็นแบบเดิมคับ คงต้องเอายางออกแล้วปรับถังแบบดิมแล้วคับ
อย่างไรก็ขอขอบคุณมากๆๆคับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Alternative Energy => พลังงานทางเลือก  |  หัวข้อ: ตาโต96 ปรึกษาแก็ส