ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
02 พฤษภาคม 2024, 18:42:50
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ทำกระจกที่มัวหมอง ให้กลับมาใสปริ๊งๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เหมือนใหม่ 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำกระจกที่มัวหมอง ให้กลับมาใสปริ๊งๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เหมือนใหม่  (อ่าน 19803 ครั้ง)
แอ๊ด คาราบาว
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 29 มีนาคม 2014, 16:26:12 »

ผมซื้อมาเปลี่ยนตัวละ 1600 วาล์วตัวละ 600 ก็ไหนจะค่าแรงอีกล่ะท่าน ค่าชาร์ทน้ำยาเขาอีก  ถ้าน้ำยาดีๆก็ให้เขาไปเถอะถ้าเราทำไม่ได้ ถูกและดีมันหายากครับท่าน ต้องทำใจครับ นี่ถ้ามาเจอบางร้านใน กทม นะ พี่ที่ทำงานไปเปลียนโดนไปห้าพัน ไม่รู้เปลี่ยนวาล์วให้ด้วยเปล่าแต่คิดว่าฝันไปเถอะ ทำเองไม่ได้ต้องทำใจครับท่าน อ้อท่านทำเองได้แล้วนี่ 555
เปิดอู่อยู่แถวไหนครับ พี่น้องครับ ผมกลัวโดนช่างแอร์ฟัน ไปทำที่คุณได้ไหมครับ พี่น้องครับ  ยิ้ม
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #41 เมื่อ: 29 มีนาคม 2014, 17:21:42 »

เปิดอู่อยู่แถวไหนครับ พี่น้องครับ ผมกลัวโดนช่างแอร์ฟัน ไปทำที่คุณได้ไหมครับ พี่น้องครับ  ยิ้ม
ไม่ได้เปิดครับพี่แอ๊ด แต่พอทำได้ครับ แต่ระดับพี่แอ๊ดจะไปกลัวช่างฟันทำไมล่ะครับ ระดับเศรษฐีแล้ว 555 ยิ้มเท่ห์
chaiwatยฟน2523
ศิษย์น้อง
**

คนขับซีวิค ใจดีทุกคน

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 มีนาคม 2014, 02:10:53 »

ถ้าเครื่องมือมีครบๆนะไม่ไปเสียตังให้ช่างหรอกครับพี่น้องครับแต่ที่ทำมาก็เย็นชื่นใจดีนะพี่เขาก็คุยกันเองดีแถมบ้าตกปลาด้วยก็เลยตัีสนิทไว้ซะเลย ยิงฟันยิ้ม

รวยไม่ทน แต่จนไม่นาน
ก็เอาตังไปทำรถหมดแล้วนี่
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #43 เมื่อ: 30 มีนาคม 2014, 06:52:16 »

เขาเรียกตีซี้ช่าง ผมเคยลองทำแล้ว ช่างก็ฟันหัวผมแบะเหมือนเดิม  โกรธ
chaiwatยฟน2523
ศิษย์น้อง
**

คนขับซีวิค ใจดีทุกคน

« ตอบ #44 เมื่อ: 31 มีนาคม 2014, 16:58:14 »

เขาเรียกตีซี้ช่าง ผมเคยลองทำแล้ว ช่างก็ฟันหัวผมแบะเหมือนเดิม  โกรธ
สงสัยจะโดนเหมือนกัน
 เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

รวยไม่ทน แต่จนไม่นาน
ก็เอาตังไปทำรถหมดแล้วนี่
Sitti2519
อาจารย์ปู่

« ตอบ #45 เมื่อ: 02 เมษายน 2014, 08:46:58 »

5555 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ในวงการช่างนี้ไม่มีพี่มีน้องครับ มีแต่ผลประโยชน์ล้วนๆ เศร้า เศร้า เศร้า
fisherman
อาจารย์ปู่

ek 96 d 16 y 8 auto vtec phuket

« ตอบ #46 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 08:41:40 »

ไม่ต้องสงสัยครับพี่น้องครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แบบนี้เค้าเรียกเลือดสาดครับพี่น้องครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม โกรธ โกรธ โกรธ แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น อันไหนที่เราทำเองไม่ได้ก้ออย่าไปคิดอะไรให้มากครับพี่น้อง

ครับ มันเป็นสัจธรรมครับพี่น้องครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ถ้าเสียตังค์แล้วจบ ก้อสบายใจครับพี่น้องครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ พี่แอ๊ดมาแต่ละที ฮาฝุดๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

การจะมีรถซักคันไม่ใช่เรื่องยาก  แต่การจะรักษารถไว้ไม่ใช่เรื่องง่าย
fisherman
อาจารย์ปู่

ek 96 d 16 y 8 auto vtec phuket

« ตอบ #47 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 08:44:39 »

ว่าแต่ไปเอาโลโก้เค้ามาใช้ เค้าไม่ฟ้องเอาเหรอครับพี่แอ๊ดครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รึว่าเป็นพี่แอ๊ดตัวจริง เสียงจริง  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา ว๊าววววว พี่แอ๊ดขับฮอนด้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

การจะมีรถซักคันไม่ใช่เรื่องยาก  แต่การจะรักษารถไว้ไม่ใช่เรื่องง่าย
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club DIY => คุณทำได้  |  หัวข้อ: ทำกระจกที่มัวหมอง ให้กลับมาใสปริ๊งๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เหมือนใหม่