ทำเกจ์ เช็คการทำงานของVTEC (ต่อยอด จาก LED VTEC ด้วยเงิน 10 บาท)

(1/6) > >>

Jiab_JoJo:
ตามนี้เลยคับสงสัยอย่างรัยสอบถามได้คับ :-[
เพื่อให้เพื่อนๆสมาชิกดูกันแบบง่ายๆๆ  เลยทำรูปนี้มาชัดๆให้ลองทำกันดูคับ   สนุกๆๆ ง่ายๆๆ ม๊ะยากหรอกคับ เพื่อนสมาชิกทุกๆท่าน

thanawat6:
ek ทำได้ไหมครับ  สวยดี

Jiab_JoJo:
อ้างจาก: thanawat6 ที่ 21 มกราคม 2010, 18:48:35

ek ทำได้ไหมครับ  สวยดี

ทำได้ทุกรุ่นที่มีVTEC คับ  อยู่ที่ว่าหาสายไฟเส้นที่จ่ายไฟให้VTEC ทำงานได้อ๊ะป่าวอ่ะคับ
    :-[

pop_2008:
ตอนวีเทคเปิดมันทำหน้าที่อะไรเหรอ แล้วอุปกรณ์ทั้งหมดหาซื้อได้แถวไหนครับ

Jiab_JoJo:
อ้างจาก: pop_2008 ที่ 24 มกราคม 2010, 00:34:25

ตอนวีเทคเปิดมันทำหน้าที่อะไรเหรอ แล้วอุปกรณ์ทั้งหมดหาซื้อได้แถวไหนครับ

มันมีหน้าที่แจ้งให้เราทราบว่า ด้วยรอบเครื่องยนต์และความเร็วณ.ขณะนี้นั้น วีเทคทำงานอยู่หรือไม่  เราก็จะได้ทราบถึงพฤติกรรมของวีเทค อ่ะคับ

เอาแบบคร่าวๆน๊ะคับ คือเมื่อเร่งความเร็วรอบได้ถึง2500 RPM เข็มที่เกจ์ก็จะกวาดขึ้น  และค้างอยู่อย่างนั้นไปเรื่อยๆ จนกว่าเราจะถอนคันเร่ง เข็มก็จะตกลง  และเมื่อกระแทกคันเร่งลงไปอีกเข็มก็จะกวาดขึ้นไปอีก ตามจังหวะการขับขี่ของท่าน   และเราจะได้ทราบความลับของวีเทคว่า ถึงแม้ว่าวีเทคจะเรื่มต้นทำงานที่2500RPM  ก็ตาม แต่ถ้าเราทำให้รอบเครื่องยนต์คงที่ไว้ซักพัก วีเทคก็จะปิดตัวลง มันจะบอกให้เรารู้ว่าวีเทคไม่ได้ทำงานตลอดการขับขี่  มันจะทำงานตอนเราเร่งรอบขึ้นเท่านั้น 

อุปกรณ์ทั้งหมดหาซื้ได้ที่ร้านขายอุปกรณ์อิเล็คโทรนิกส์ ส่วนตัวเกจ์นั้นเลือกหาแบบตามใจชอบได้ที่ร้านประดับยนต์ทั่วๆไปคับ

:-*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป