ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
07 พฤษภาคม 2024, 06:29:57
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: มีปัญหาการใช้งานเว็บไซต์ หรือติดต่อลงโฆษณา ติดต่อ admin [ไม่ใช่ผู้ขายสินค้า] ที่ 0876889988   หรือ theerachai@siamrx.com หรือ line id: @welovecivic

Custom Search
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: REVIEW : Truck_Noise_Shield 0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW : Truck_Noise_Shield  (อ่าน 1997 ครั้ง)
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« เมื่อ: 11 สิงหาคม 2008, 16:33:11 »

หลายๆคน คงสงสัย ว่ามันมีด้วยเหรอ จริงๆ แล้วมีครับ ใส่สำหรับ ES ด้วย แต่มันพิเศษ ตรงที่ว่ามันมากับรถที่เป็นรุ่น Hybrid นะครับไม่ได้มากับรุ่นปกติ

แล้วมันคืออะไร จริงๆ มันก็คือแผ่นซับเสียงล่ะครับ เดิม ไม่มีมาให้ หลายคนที่คิดเครื่องเสียงก็คงต้องไป DAMP ฝากระโปรงหลังเพิ่ม แต่พอมีตัวนี้ผมก็คิดว่า พอช่วยได้นิดหน่อย แต่ไง DAMP ก็คงดีกว่า

เข้าเรื่องครับ ผมเห็นของนี้มานานแต่ก็ยังไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของมันสักทีเพราะว่า หาของไม่ได้เลย พอดีว่ามีคุณเต้ ได้ของมาแล้วก็มาลงขาย ผมเองก็ฝากให้พี่ที่สนิทกันช่วย จัดการให้เพราะว่าไม่มีเวลาเลย เพราะว่าพี่คนที่ว่าเนี้ย แกได้ของมาก่อนแล้วผมไปดูของจริงมาก็เลยอดใจไม่ไหว กับค่าตัวประมาณ 2200 ก็พอใจล่ะครับ ของแปลกหายากดี

สำหรับตัวนี้จะมี ปุ๊กมาให้ด้วยนะครับ จะมีรู้มาให้เพื่อติดตั้ง ลงที่ฝากระโปรงหลัง แต่เนื่องจากฝากระโปรงหลังเรา ไม่มีรู้มาครับ ถ้าคิดจะติดปุ๊กให้ครบจริงๆ ก็คงต้องเจาะแหละครับ แต่จากที่ผมใช้งานมา ไม่จำเป็นครับ คิดแค่ 2 ตัว ก็พอแล้วล่ะ แน่เพียงพอครับ

มาดูกันดีกว่าครั้งแรกที่เห็นผมก็ได้ดูมาประมาณเนี้ยเลยถ่ายรูปมาไว้ก่อน

มันจะมาไม่เต็มทั้งแผ่นฝากระโปรงนะครับ

ด้านข้างหน่อย

นี้แหละครับรู้ที่มันไม่ได้เจาะมาที่ฝากระโปรงไม่ต้องเจาะก็ติดตั้งได้นะครับ

คราวนี้มาดูอันที่เป็นของผมกันสักหน่อยครับ

หันหลังมาก็มีซับแบบนี้ด้วยนะครับ

อันนี้แหละครับปุ๊กที่ใช้ยึดเข้ากับ ฝากระโปรงหลัง

แต่เนื่องจากรถผม DAMP ฝากระโปรงหลังแล้วมันจะติดได้เหรอ ติดได้ครับ

ติดแล้วก็แบบนี้แหละครับ

จบ Review แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2008, 17:00:31 โดย Yakumo » บันทึกการเข้า

Designed By P'Yuth
idatanet
ศิษย์น้อง
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2008, 05:23:53 »

สวยดีครับ ดูท่าทางมันจะกันเสียงดีกว่า damp อีกนะครับ ดูหนาจัง
ขอบคุณสำหรับ review ครับ
tanapat
Gold Member
ศิษย์น้อง

« ตอบ #2 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2008, 11:51:50 »

สวยจังครับ ยิ้ม
Yakumo
Gold Member
เจ้าสำนัก

« ตอบ #3 เมื่อ: 13 สิงหาคม 2008, 17:18:05 »

สวยจังครับ ยิ้ม

5555

Designed By P'Yuth
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์ 
:::CIVIC CLUB THAILAND:::  |  คุยคุ้ย Civic  |  Civic Club Car Knowledge => คลังความรู้คู่รถ  |  หัวข้อ: REVIEW : Truck_Noise_Shield